Có mẹ nào cho con học toán của cô Hải trong khu đô thị Văn Quán không?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Mẹ cún ỉn, 22/8/2014.

1. Mẹ cún ỉn

Mẹ cún ỉn Thành viên sắp chính thức

Mình được người bạn giới thiệu cho con học thêm toán của cô Hải ở Văn Quán. Con mình năm nay lên lớp 4, các cháu học cô Hải luyện để thi các trường chuyên. Đầu tháng 7 mình đến đăng ký cho con học thấy đông kinh khủng, trên tường treo danh sách các con đỗ các trường chuyên, riêng chuyên Ams 2 có tận 46 cháu đỗ. Mình choáng toàn tập vì năm nay Ams 2 lấy có 200 cháu, có nghĩa học sinh của cô đỗ chiếm gần 23%. Đây là con số mà nhiều trung tâm nổi tiếng như: Học mãi, Trí đức... đang mơ ước.
    Con mình học từ tháng 7 đến nay đã thi 2 lần, một lần để xem trình độ, lần 2 để loại. Nếu con không đạt một mức điểm của cô quy định thì bị loại luôn vì không có lớp trình độ thấp hơn.
    Một nhược điểm là chỗ học không ổn định, lớp chuyển hết nơi này đến nơi khác, hiện thì đang học ở nhà cô. Nhà cô là nhà chung cư, các cháu thì đông, lớp bé nhà mình phải hơn 30 cháu. Vì ban ngày học ở trường nên hầu hết học buổi tối, đèn nhà cô thì ít, tối mù mù. Cô lại tiết kiệm điện không bật điều hòa (mặc dù có), vừa học vừa mồ hôi chảy thành giọt, lom dom vài cái bóng đèn vàng cộng thêm 2 cái quạt đuổi ruồi, cái nào cũng dặt dẹo. Chưa kể bàn học chỉ là tấm gỗ ép cong vênh, mỗi bàn ngồi 3 cháu chật chội kinh khủng. Mình thấy một số mẹ đã có ý kiến nhưng cô vẫn không thay đổi.
    Có một băn khoăn mà mình muốn hỏi các mẹ là cô nói cô dạy ở trường Ams nhưng khi chờ con học ở dưới sân, mình có nghe mấy bác lớn tuổi nói với nhau: Sao mọi người cứ đua nhau cho con học nhỉ, giờ cô Hải có dạy ở trường Ams nữa đâu trước đây chỉ là giáo viên hợp đồng bị loại lâu rồi.
    Ừ thì đồng ý là cô không dạy ở trường Ams nhưng cô dạy giỏi thì mình vẫn cho con theo học, nhưng nếu nói dối như vậy thì có nên không? Vì lúc tháng 7 xin học cho con mình đã hỏi, bây giờ hỏi lại thì cũng ngại. Từ đó mình suy nghĩ liệu con số học sinh của cô đỗ vào các trường chuyên thì có đúng không?
    Mình nhờ các mẹ đã có con học trước thì giúp mình giải đáp thắc mắc này nhé, cảm ơn cả nhà.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ cún ỉn
    Đang tải...

2. sotaylamdep

sotaylamdep Thành viên mới

Ðề: Có mẹ nào cho con học toán của cô Hải trong khu đô thị Văn Quán không?

Chưa biết cô này nên không biết đưa ý kiến sao luôn