Có ai ntn không?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Tuyenlily, 22/8/2014.

1. Tuyenlily

Tuyenlily Thành viên tích cực

Ðề: Có ai Ly hôn để con cho nhà ck nuôi không?

Chắc không bình thường...hi hi

Đang tải...

2. Tuyenlily

Vì sao nhỉ; tớ nói không có đầu đuôi nên bạn khó hiểu câu chuyện, í là nhà ck như thế mình chả muốn ở đấy, mình vì tuơng lai của con mà phải chju ở nhà đấy thôi bạn hiểu k nhỷ, h muốn ly hôn thì ntn? Để con ở lại hay mang đi là cả một vấn đề?

3. Tuyenlily

Thử hỏi xem bạn có muốn sống với người ck vô trách nhiệm, chỉ muốn lấy vk để được nhờ vợ mà bản thân thì ỉ lại bố mẹ, dựa dẫm, tiền có bao nhiu thì chơi lô đề, điện tử, làm ở đâu cũng bị đuổi không? Tớ k khéo ăn khéo nói nên mẹ nó nghĩ mình bị làm sao. Chắc bị dở hơi

4. Gaubobo

Gaubobo Thành viên rất tích cực

Không ai có thể thay thế được người mẹ bạn ạ. Hơn nữa nhà chồng có điều kiện nhưng quan trọng hơn là chồng là một người cờ bạc, bố mẹ chồng lại ăn ở không biết trước biết sau. Nếu để con sống trong môi trường đó liệu khi lớn lên nó có thể trở thành một người thành đạt hay vật chất đầy đủ nhưng phẩm chất suy đồi. Lửa thử vàng gian nan thử sức. Hai mẹ con sống khó khăn nhưng vài ba năm nữa con nó lớn nó sẽ nhận thức được vì cuộc sống vất vả nên nó phải trau chuốt bản thân vượt nghèo vượt khó......
    Chia sẻ với hoàn cảnh của mẹ nó. Mong hai mẹ con luôn mạnh khỏe vui vẻ

5. Tuyenlily

Cám ơn bạn nhiều'!!!!!!!!!!!'!!!!!!!!!

6. bameyeuTo

bameyeuTo Thành viên rất tích cực

Bạn ah.... bạn nghĩ chồng bạn liệu có khả năng thay đổi được không? liệu có thể vì con mà điều chỉnh không? Mình thấy đàn ông ai cũng có tận xấu... nhưng mức độ tới đâu thôi. chồng bạn cờ bạc như thế là hok chịu làm ăn gì tối ngày cờ bạc? đem nợ lần về nhà? hay chỉ là lâu lâu ngồi với bạn bè ?. Và con của các bạn có vị trí như thế nào đối với chồng, hắn sẽ chơi hết ván bài rồi mới về hay bỏ về ngay khi nghe tin con ốm, ngã...? Và nếu con bạn hok thể là sợi gây níu kéo chồng bạn sống ý nghĩa hơn, níu kéo bạn.... mình vẫn nghĩ đầu tiên bạn nên để con bên nhà nội, trước đó bạn nên nói chuyện rõ ràng với bố mẹ chồng... là chỉ gửi ông bà chăm 1 thời gian thôi, bạn cần ổn định một chút rồi hãy quay lại đón con........... giờ 2 mẹ con lang thang ở ngoài sao đc hị hị....

7. Gaubobo

Theo ý kiến của cá nhân mình, nếu thực sự bạn đã không thể chịu đựng thêm chút nào nữa thì đừng nên cố. Vì sống mà không thỏa mái, không hạnh phúc thì con cái cũng bị ảnh hưởng nhiều lắm. Bạn nên tính toán nếu thu nhập đủ để hai mẹ con thuê nhà và trả tiền ăn học cho con thì hai mẹ con bạn ra ở riêng một thời gian, nếu không đủ điều kiện thì bạn nhờ bên nhà ngoại. Ly hôn không phải chuyện đơn giản, nó ảnh hưởng rất lớn đến con cái, và có một người cha như thế con cái cũng không tự hào gì. Nhưng nếu trước khi lấy nhau chồng bạn không như thế thì có lẽ sẽ thay đổi được bản tính của chồng bạn ạ. Hai mẹ con cứ ra ở riêng biết đâu chồng bạn sẽ thay đổi. Và mình cũng hi vọng điều tốt đẹp đó sẽ đến với mẹ con bạn. Bởi bản thân mình cũng là một người mẹ, cũng có đôi lúc muốn từ bỏ tất cả ôm con mà chạy trốn khỏi nhà chồng.

8. Gaubobo

Mình nghĩ suy nghĩ của mẹ này cũng có phần đúng. Nhưng riêng việc gửi con ở nhà chồng một thời gian thì phải cân nhắc thật kỹ. Ngay cả những người nghèo khó người ta cũng muốn giữ máu mủ của mình bên cạnh chứ nói gì đến giàu có. Nếu gửi con ở lại một thời gian thì bạn sẽ không bao giờ mang con ra khỏi nhà đó được đâu và con bạn lớn lên nó sẽ nghĩ mẹ nó bỏ nó mà đi

9. Tuyenlily

1- bây giờ có tiền là do: em rể làm ăn được hàng tháng đi đón con hộ đứa em gái+ và hàng tháng đóng tiền bảo hiểm để mai sau về huu có luơng,còn nó đi làm ở đâu cũng bị đuổi vì không làm được với cả toàn đi vay mượn tiền người ta xong đến ngày trả nợ thì chốn đi , xong nó cho địa chỉ nhà đến đòi ông bà là bố mẹ nó, tớ ở đấy thỉng thoảng lại xin tớ mấy chục đi uống nước hoặc đi nọ đi kia, k xin được chỉ chửi bẩn,
    2- con ốm có gọi cung trả về, hàng tháng con đi học bảo đóng tiền cho con thì bảo tớ là không biết rui noi tớ bảo ông bà(í là có chuyện gì bố mẹ nó đứng lên lo chứ nó ỉ lại là có bô mẹ nó)
    3- tớ bảo ban kiểu gì khi mà nó chơi thì bố mẹ nó trả nợ cho nó, nó chơi bời từ trước rùi, tớ lấy về nhà nó mới lộ ra một đống giấy nợ. lấy ck ít ra phải tử tế mới sống được chứ ck bạn như thế bạn có sống được không, xong bố mẹ nó lại bảo tớ k biết dậy chồng-> đổ mọi tội lên đầu con dâu

10. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

Cố hàn gắn đi mn ơi thương con nó nhỏ chưa biết gì, nghĩ xem có cách gì để kéo chồng lại ko? Khoản bồ bịch anh ấy ko có là 1 may mắn rồi cờ bạc thì sẽ ngĩ cách khắc phục.

11. Tuyenlily

Nhà nó chuyên đi nói xấu với bêu rếu người ngoài, tớ ở đấy mà ông bà í còn bảo con tớ đừng nghe lời mẹ, bảo mẹ hư thế nọ thế kia rùi, nhà nó ngoài việc ăn với chửi nhau vì tiền và đi nói xấu người ngoài thì chả còn việc gì, chứ không phải con tớ nghĩ mà đều do nhà nó gieo rắc những thứ không ra gì vào đầu nó, có thể loại bà nội gì mà luk nào ngỗi ăn cơm lại bảo cháu là " Thang lưng mà bước , ngẩng đầu mà đi" không?, nhà này toàn thể loại có tật giật mình nên mở mồn ra là dạy dạo lí, đến đứa trẻ con chưa biết suy nghĩ đã nói thế tớ cũng bó tay, mà con đẻ mình ra không dạy bảo nổi cứ đổi cho nó đi ra ngoài toàn bọn hư hỏng lôi kéo

12. H2Oloveu

H2Oloveu Thành viên tích cực

KHổ trước sướng sau mn a? Con cũng đi học cả ngày chứ có ở nhà đâu mà sợ chui rúc. Hãy là 1 ng mẹ tốt nhé.

Tuyenlily thích bài này.
  13. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

con nhất định phải ở với mẹ, chẳng ai chăm con bằng ng mẹ cả, ở với ông bố cờ bạc như thế đến mình còn k chịu được nữa là con. Dù có thế nào thì chăm con vẫn hơn, ngta giành quyền chăm con còn chẳng được nữa là ...

14. Tuyenlily

Tớ muốn bỏ đi chả được, vì con mà chju nhuc đến giờ, cờ bạc rồi xúc đất mà ăn, ham hố j cái thể loại đấy mà niu kéo hả bạn, bố mẹ nó thì nghĩ tớ ở đấy rồi ăn không ăn hỏng cái mảnh đất kia, thối nát cả nhà còn ôm làm gì bạn

15. bameyeuTo

Tớ vừa đọc lại thấy bạn nói về chồng bạn...haizzz... đúng là hok sống đc với người như thế. Ly hôn... dự tính có vẻ nhanh ngọn nhưng thủ tục thì lằng nhằng lắm, bố mẹ chồng bạn cũng là người có tiền... con bạn đi lớp rồi chắc cũng đã qua 36 tháng... quyền được nuôi con của người mẹ cũng hok còn là ưu tiên nữa... bạn có khả năng chứng minh tài chính hơn chồng ( nhà chồng) ? haizzz..... ông bà già rồi, về hưu rồi, ngày nào cũng đưa đón con đi lớp.... họ chắc chắn yêu thương nó... họ sẽ để bạn đem con đi sao? bạn sẽ phải đấu tranh... đấu tranh với cả gia đình chồng để giành quyền nuôi con... hoặc để họ nuôi và dành quyền đi lại thăm nom tối đa nhất, đảm bảo luôn ở bên con, nuôi day con lớn thành người chứ hok phải thành "dây leo" như bố nó....... chúc bạn tìm hướng đi tốt nhất cho 2 mẹ con...

Tuyenlily thích bài này.
  16. congngheviet

congngheviet Thành viên rất tích cực

Trời đất......................................................

yeuthuong76 thích bài này.
  17. Tuyenlily

Trước khi lấy chông tớ còn máu mê cờ bạc hơn, lấy về được 5 ngày thì nó bỏ nhà đi không biết đi đâu, sau nó mới lộ ra là nó vay tiền người ta chốn đi, bố mẹ nó bảo giấu để cho nó lấy vợ, sau nhiều lần nó chơi toàn hơn trăm triệu thì bố mẹ nó lôi đống giấy vay nợ trước kia ra một tập đầy tớ mới hoảng hồn, sống đến h là 7 năm rùi bạn ạ

18. Tuyenlily

Mấy hôm tớ để con bên nhà ông bà mà ck thì nó vẫn bỏ đi tối ngày, ông bà í thấy thế tối ôm nhau đi ngủ rất sớm để thằng cháu lọ mọ một mình,ông bà í còn bảo là không nuôi được còn đẻ làm gì, mà trước kia ông bà í bảo cứ đẻ đi để ông bà í nuôi, ông bà này mồm mép ráo hoảnh, mồm la mép dải- > khiếp

19. bameyeuTo

Tớ đọc hết những gì bạn nói rồi... Tớ nghĩ chẳng có lý do gì bạn phải chịu đựng thêm thèng chồng như thế nữa. 7 năm là quá đủ, nếu hắn có bít nghĩ thì cũng đã nghĩ thông rồi.... bạn nên tìm luật sư để giải quyết thủ tục nhanh và bắt đầu cuộc sống mới....... Hihi... có con rồi người phụ nữ sẽ trở lên phi thường họ làm đc những việc mà người khác nghĩ là không thể... Bạn cũng sẽ làm được. Hãy bắt đầu lại cuộc sống mới cùng con bạn nhé.......

Tuyenlily thích bài này.
  20. Tuyenlily

Tớ cảm ơn bạn, nhưng gia đình bên ngoại nhà tớ không muốn tớ bỏ vì sợ mang tiếng và muốn tớ ở lại chju nhuc nhưng mai sau hưởng nhiều thứ( cái nhiều thứ kia là mảnh đất 700m) đang cho thuê là trường học