Thông tin: Giải đáp thắc mắc chiều cao của con khi qua tuổi dậy thì ????

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi father_kien, 23/8/2014.

1. father_kien

father_kien Thành viên tập sự

Các bà mẹ luôn thắc mắc, không biết qua tuổi dậy thì rồi thì con mình có còn cao lên được nữa không? Có cao nhanh hơn không? Và cần phải làm gì để thay đổi ngoại hình?

Câu trả lời của mình là chắc chắn "có" các bà mẹ nhé. Hãy kiên trì và áp dụng 3 cách đơn giản dưới đây, con của bạn sẽ cải thiện vóc dáng "nấm lùn" của mình có thể chỉ mất 1 tháng thôi.

1. Kéo dài cơ thể với xà đơn

2. Đạp xe đúng cách

3. Bơi lội
    Bài viết này mình sẽ nói về 5 bài tập xà đơn thông dụng để kéo dài xương 3 - 5 cm cho con của bạn, các bạn xem qua và bảo con mình áp dụng nhé, nếu nhà các bạn đơn giản có xà đơn để luyện tập. Dễ lắm.

5 Bài tập xà đơn giúp bạn có tăng chiều cao lý tưởng​

Năm bài tập xà đơn vô cùng đơn giản nhưng hiệu quả lại cực kỳ cao và có thể thực hiện ở nhiều nơi khác nhau, chỉ cần có một thanh xà đủ chắc cho bạn “treo” người ở một độ cao vừa tầm khoảng 10cm để chân bạn không thể chạm đất, nhưng cũng không cần quá cao. Dưới đây là 5 bài tập về xà đơn giúp tăng chiều cao cho bạn:

Bài tập 1: Bắt đầu hai tay nắm thanh xà song song và khoảng cách rộng bằng vai. Khi đó người bạn sẽ trong tư thế “treo” trên thành xà, cố gắng hướng hai mũi chân chạm đất. Khi mỏi, bạn có thể từ từ xoay ngược lại và tương tự rướn mũi chân chạm đất.

Bài tập 3: Treo người trên thành xà, chân duỗi thẳng tự nhiên, hai chân khép. Giữ hai gối duỗi thẳng, từ từ nâng hai chân lên đến khi chân tạo với lưng một góc 90 độ thì dừng lại. Giữ nguyên tư thế khoảng 7 - 10 giây, rồi từ từ thả chân xuống. Lặp lại động tác đó nhiều lần.
    Bài tập 4: Đứng trụ, hai tay nắm nhẹ thanh xà. Đẩy người và ngực lên cao, sao cho đầu chạm thanh xà, cánh tay khuỳnh rộng với các cơ bắp kéo căng. Lưng thẳng, đầu gối co, hai bàn chân xếp chéo lại. Giữ tư thế trên trong vòng 12 giây, sau đó từ từ hạ người xuống thấp, bàn chân vẫn vắt chéo. Thực hiện động tác 12 nhịp.

Bài tập 5: Đứng trụ, hai tay nắm nhẹ thanh xà treo nghiêng, lòng bàn tay hướng về phía mặt. Đầu gối cong, bàn chân xếp chéo, cánh tay duỗi thẳng với các cơ bắp kéo căng, lưng và hông thẳng. Đẩy người lên cao và nghiêng lưng về phía sau, sao cho cơ thể cong một góc 45 độ so với mặt sàn, cánh tay khuỳnh rộng. Giữ tư thế trên trong vòng 12 giây, sau đó hạ thấp cơ thể xuống. Thực hiện động tác 12 nhịp.
    Nguồn: 5 bài tập xà đơn để có chiều cao lý tưởng

Xem thêm các chủ đề tạo bởi father_kien
    Đang tải...

2. pnh11082005

pnh11082005 0988.44.00.51

Ðề: Giải đáp thắc mắc chiều cao của con khi qua tuổi dậy thì ????

Tham khảo để áp dụng cho con mình! Thanks chủ top nhé!

3. father_kien

Cảm ơn bạn đã đọc bài viết của mình. Chúc bạn thành công! :)

4. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

bao giờ cho zai nhà mình bắt đầu tập được nhỉ?

5. father_kien

Nếu bạn muốn zai nhà bạn cao sớm, thì nên bắt đầu tập xà đơn sớm với vài bài lên xà cơ bản để có chiều cao lý tưởng về sau

6. d3qlnl

d3qlnl thời trang,bộ đồ,áo váy

ôi con mình còn nhỏ lắm chưa no nhưng đọc trước cũng hay thanks chủ top