mẹ nào có kinh nghiệm giảm cân sau sinh thì vào đây cho cả nhà xin ít kinh nghiệm nhé !

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi nhosochn09, 19/6/2010.

1. nhosochn09

nhosochn09 Thành viên rất tích cực

chào cả nhà, e với ngụ ý lập toppic này để giúp các bà mẹ sau sinh có được thân hình thon gọn như ý với những ý kiến được đóng góp và đúc kết kinh nghiệm từ các mẹ tiền bối,lỗi lo sau sinh luôn làm cho các mẹ lo lắng và em cũng ko nàm trong ngoại lệ đó, bé nhà em được 11tháng rùi vậy mà em chẳng giảm đi được 1 kg nào cả, chán ghê, trước khi lấy chồng em cũng thuộc dạng hơi béo, cao 1m57 nặng 57kg . nói chung cũng béo nhưng ko đến nỗi nào, vậy mà sau khi cưới 2 tháng em có bầu luôn, tăng lên 21 kg khi lên bàn đẻ là 78 kg -> 80kg sợ khiếp, bi giờ đẻ xong thì cũng giảm đi được 1 ít, nhưng cũng chẳng ăn thua gì, vẫn gần 70kg. em đang lo quá , mình thì thấp mà béo quá nên đi lại hơi nặng nề mà mua hè năm nay lại nóng nực quá thể, em con nhỏ nên các mẹ đừng khuyên em đi tập thể dục thẩm mỹ ở trung tâm nhé, em muốn giảm kg quá cơ, em định uống megaT ko biết đã uống được chưa nhỉ? chỉ sợ ảnh hưởng đến con nên chưa giám, mẹ nào có bí quyết giảm cân thì giúp em với, em làm văn phòng nên đi lại ít, đi làm cả ngày, tối về tất bận con ăn uống ,hpục vụ cả nhà, sáng dạy tinh mơ đi chợ nấu nướng cháo não cho con, cứ quay cuồng ngày này sang ngày khác, giờ nhìn lại thấy mình già đi nhiều quá, hu..hu viết tâm sự hơi dài các mẹ đọc thông cảm nha, mẹ nào có bí quyết giảm cân thì bảo em với nha .em cảm ơn cả nhà

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhosochn09
    Đang tải...

2. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Trước đây mình có 49kg thôi,khi sanh bé xong thì leo lên bàn cân nhìn muốn chóng mặt với số kg là 68kg .Bé được 6 tháng mình quyết tâm giảm cân để lấy lại dáng bằng cách,hai mẹ con mỗi ngày địu nhau đi công viên 30 phút.Mẹ thì giảm cân rất tốt,bé cũng được hít thở không khí trong lành.Hiện giờ bé heo mình đã 18 tháng,còn mình giảm xuống còn 53 kg.Đó là cách giảm cân của mình,rất tốt cho sức khỏe của cả mẹ và bé.Mình nghĩ bạn không cần phải dùng thuốc giảm cân,khi chăm bé mình cần có sức khỏe nhiều hơn.Chúc bạn thành công.

Sửa lần cuối: 20/6/2010
  3. nhosochn09

ẩcm ơn bạn nha , cách đấy cũng tốt đấy nhỉ, nhưng giảm cân như thế thì lâu quá nhỉ? hi..hi mình muốn tìm cách nào giảm thật nhanh cơ ...

4. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

cách giảm cân nhanh nhất là tập thể dục kết hợp chế độ ăn giảm tinh bột, đường và chất béo.
    mình giờ mỗi bữa ăn giảm đi một bát cơm và không ăn đồ ngọt nên sau 01 tháng mà thấy giảm hẳn được gần 02 kg. cũng giảm nhanh đấy chứ phải không các mẹ.

K-Tnhosochn09 thích.
  5. bettyvn20

bettyvn20 Thành viên mới

Giảm cân (giảm bụng) sau khi sinh không dùng thuốc lại đẹp da , đây là bí quyết của mình

Mình sanh baby xong lên 20 kgs chóng mặt luôn. Mình thấy chị hàng xóm có dáng đẹp sau khi sinh nên mình bắt chước. Sau 2 tháng, bữa nay không ai nhận ra mình đã có baby khi mặc váy công sở luôn, và đặc biệt baby của mình ít khi nào bệnh, mình uống sinh tố HBL theo công thức ,chỉ mất 5 phút cho bữa ăn:

Buổi 1: Uống AloE + dùng sinh tố HBL
    Buổi 2: dùng HBL
    Buổi 3: Ăn uống bình thường
    Đêm : dùng HBL (nếu bạn thức đến 12h)
    Uống 1 ly trà thảo mộc cô đặc 1 ngày

Giữa các buổi có thể ăn thêm trái cây, có thể bổ sung vitamin

Extra: Uống AloE vào mỗi buổi sáng trước khi ăn sáng hoặc uống HBL, để vệ sinh toàn bộ bộ máy tiêu hoá, tuần hoàn , ..

Ghi chú: 3 buổi có thể thay đổi vị trí cho nhau, HBL thay thế được bữa ăn , không có cảm giác đói và đảm bảo cung cấp đầy đủ Vitamin, đạm , béo, khoáng, vi chất của 1 bữa ăn.

Cách pha HBL: 2 muỗng HBL + 200ml nước (có thể thay nước bằng sữa đậu nành/chuối/xoài/dâu/đu đủ... làm sinh tố sẽ ngon và không ngán.

Bằng cách này bạn sẽ làm mất mỡ thừa tích luỹ dưới da, nách, ... và TÍCH LUỸ CƠ làm cho bạn mập ra, duy trì cơ thể cân bằng không tăng giảm nữa. Đặc biệt bạn sẽ không cần phải tập thể dục, tốn tiền đi gặp bác sĩ thẩm mỹ vì da bạn còn đẹp ra . Kết quả sau 1 tháng sẽ cảm thấy.

Thắc mắc email mình nhé (bettyvn20@gmail.com). Chúc các mẹ thành công .

Ranh ngôn:
    Lúc khoẻ , lúc trẻ làm lấy Sức Khoẻ mua Vàng đeo.
    Lúc già, bán Vàng mua Sức Khoẻ -- Đã Muộn

6. nhosochn09

mẹ nó ơi ,mẹ nó có thể nói kĩ hơn cho mọi ngườ biết được ko ,mẹ nó viết tắt quá, tớ và mọi người ko dịch được

7. thuthuy175

thuthuy175 Mẹ Su Su

mình chả biết HBL là gì cả? bạn nói rõ đi

8. nhosochn09

ít mẹ biết cách giảm cân sau sinh nhỉ? các mẹ ơi giúp em với bụng em kinhkhủng luôn mà em ko biết làm thế nào để giảm cân, định dợi cho bé cai sữa rùi uống thuốc giảm cân nhưng mà lâu quá, mà sao đẻ xong chị em phụ nữ mình lại xuống sắc nhanh như thế nhỉ? hic,,hic nhìn lại mình em thấy mình cứ như cô nào >30 tuổi vậy ,....sợ quá

9. ut_cung

ut_cung Thành viên mới

Bạn ơi bạn có cho bé bú ko? Nhưng bây giờ con bạn 11 tháng rồi nhỉ, cho bú ko còn tác dụng nhiều nữa. Trước khi có bầu mình cũng hơi mập, có bầu mình tăng 17kg nhưng sau sinh, mình cho bé bú nhiều + ăn kiêng (ăn thật ít cơm + nhiều thịt cá, canh rau để có nhiều sữa), nên sau khoảng 2-3 tháng mình đã trở lại như cũ. (đương nhiên là cân nặng như cũ thôi, chứ vòng 1 thì phải đổi áo hết).
    Kinh nghiệm mình ko có gì nhiều, chỉ xin chia sẻ vậy nhé.
    Chúc bạn mau giảm cân như ý.

nhosochn09 thích bài này.
  10. nhosochn09

thực ra hồi mình chưa lấy chồng mình cũng hơi mập rùi,nhưng ko đến nỗi béo lắm, vẫn mặc được quần áo bò, mặc đồ hiphop vẫn ok , nhưng bi giờ tăng kinh khủng ,đẻ xong rùi mà mình vẫn 70kg, chán ghê, mình đi làm rùi ,bé nhà mình cũng 11 tháng rùi, cung ko thể cho bé bú nhiều nữa, tại bé cũng ăn cơm, ăn cháo nữa, với lại lượng sữa ko còn nhiều như cũ rùi. mình tính tập thể dục nhưng nói thật mệt quá, nói thì nói vậy thôi nhưng thời gian tới tớ sẽ cố gắng dành thời gian tập thể dục vậy , cảm ơn bạn nhé. nếu bạn nào đã uống mega T rùi hay thuốc giảm cân nào khác thì cho mình xin ít kinh nghiệm và cho mình lời khuyên nhé

11. mai_lan

mai_lan Banned

hi.em cũng đang quá đà về số đo kg đây.thanks.

12. quanthuha

quanthuha dauduahandmade.tk

Chị tham khảo dịch vụ giảm béo thông khí huyết tại Key 24b ngõ 36 Đào Tấn nha, điện thoại 0906179692 cô giáo giỏi lắm đấy ah :D

13. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

mấy hôm nữa mát giờ có lẽ đi làm về sớm cũng phải địu con ra hồ chứ mẹ đẻ xong béo quá thể đáng.
    Hồi trước em có 47kg-1m60 mà h em 59kg :((/
    Em đăng ký 1 lớp belly dance, tối nay tập buổi đầu tiên, chả biết có ăn thua j với cái bụng như bầu 6m của em ko nữa, huhu

14. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

HBL là cái gì hả mẹ nó? Nếu uống mà ko ăn j thì làm sao có sữa cho con bú, em vẫn đgan cho con bú mà. hic

K-T thích bài này.
  15. Mẹ yêu Bean Bun

Mẹ yêu Bean Bun Thành viên tập sự

Chả bù cho tớ tí nào, tớ sinh xong Bean Bun mà cứ sau mỗi lần sinh lại gầy đi 1 tý, hichic. Bí quyết của tớ là thức đêm nhiều, ăn uống không điều độ. Đùa thế thôi, mẹ Chinsu đang cho con bú thì vẫn phải ăn uống cho đủ chất để có sữa tốt cho con, chứ ăn ít để giảm béo mà con không có sức đề kháng thì nguy lắm. Nếu có điều kiện về thời gian thì đăng kí lớp tập thể dục thẩm mỹ, dần dần sẽ giảm, đừng sốt ruột.

16. metitmit2010

metitmit2010 Bắt đầu nổi tiếng

em từ 52kg xuống còn có 39kg , ai xin kinh nghiệm ko ah

17. Mẹ yêu Bean Bun

Mẹ yêu Bean Bun Thành viên tập sự

Giảm như thế thì khủng khiếp wa', thôi, hổng dám xin đâu.

metitmit2010 thích bài này.
  18. Tiểu hổ

Tiểu hổ Thành viên chính thức

Công cuộc giảm cân của chị e mình công nhận là gian nan thật.
    Mình cg mới sinh đc gần 2 tháng, lúc mang thai mình cũng tăng gần 20kg cơ.Lúc chưa mang thai dáng mình cg k đến nỗi nào, cao 1m58 nặng 49kg. Thế mà khi có thai mình nặng sấp sỉ 70kg. Choáng!!!!!!!!!!!!!!!!1
    Lúc đầu mình nghĩ cố đẻ thường vì nghe nói đẻ mổ xong béo lắm, nhưng vì con mình to quá (4.1kg) nên phải sinh mổ.
    Không biết có fải vì đẻ mổ fải ăn kiêng khem nhiều hay vì fải chịu đau nhiều hơn mà khi về nhà nhảy lên cân mình giảm tận 12kg. Rồi 2 tuần sau đó, mặc dù đc bà ngoại bồi bổ rất nhiệt tình mình vẫn tiếp tục giảm thêm 2kg nữa và từ đó đến giờ thì chỉ giảm đc 1kg nữa thôi. Bây giờ con mình đc 1 tháng 21 ngày rùi thì mình còn 55kg, cg k đến nỗi béo phải ko?
    Theo như mình là các mẹ vừa đẻ xong hoặc các mẹ đã đẻ lâu hàng ngày cứ uống thật nhiều nước lọc vào, vừa đẹp da lại nhanh lây lại đc vóc dáng. Hơn nữa các mẹ mới sinh cg k cần fải ăn kiêng khem kỹ quá đâu. Cứ ăn uống thật nhiều rau củ quả mát đẻ giúp tiêu hoá tốt nhé. K bị táo bón trong thời gian mới sinh cg là 1 cách để giảm cân đấy các mẹ ah.
    Chết thật, mình hơi bị lắm mồm nhỉ?

19. nhosochn09

tớ thấy công cuộc giảm cân này khó lắm, chán! mãi chẳng giảm được cân nào,hôm rùi tập thể dục erobic cung giảm được 1 kg nhưng cũng ko ăn thua gì,em vẫn béo lắm các mẹ ah, nhất là phần bụng ấy ,to kinh khủng, ko hểu sao bụng mãi chẳng giảm tí nào mà cứ như người chửa 6 tháng ấy, đi chợ mà mọi người cứ tưởng em có thêm baby nữa cơ,hic,,,hic

20. me_bau05

me_bau05 Tân Dậu 1981