Kinh nghiệm: Cần các mẹ tư vấn về các dịch vụ cưới cho ngày trọng đại sắp tới của em

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi nganngan169, 26/8/2014.

1. nganngan169

nganngan169 Thành viên mới

Tình hình là nhà em lên kế hoạch tổ chức cho bọn em vào tháng 12 dương mà sắp sang tháng 9 rồi vc em vẫn chưa tiến hành gì cả. Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với ạ. Tiêu chí của em là vừa đẹp mà giá cả cũng phải chăng các mẹ ạ.
    - Chụp ảnh cưới thì nên chụp ở đâu ạ? Chụp ngoại cảnh hay chụp trong nhà? Giá khoảng bnhiu ạ?
    - Tiệc cưới thì nên đặt ở đâu ạ? Nhà hàng nào ok mà dịch vụ tốt ạ?
    - Ăn hỏi tại nhà thì cần những gì ạ? Em vẫn mông lung quá
    - Trang trí thì nên tự lên kế hoạch trang trí hay thuê ở đâu ạ? Giá cả ntnao ạ?
    - Trăng mật thì nên đi Nha Trang hay Phú Quốc ạ? Vc em đang phân vân giữa 2 địa điểm, giá cả và dịch vụ ở đó có ổn k ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nganngan169
    Đang tải...

2. me elly

me elly Bổ trợ lái xe B2 0983868830

Ðề: Cần các mẹ tư vấn về các dịch vụ cưới cho ngày trọng đại sắp tới của em

mình chia sẻ 1 chút kinh nghiệm của mình với bạn nhé.
    Trước hết 2 bạn cần ngồi lại bàn bạc với nhau xem vấn đề đầu tiên là có bao nhiêu xiền, rồi gạch đầu dòng từng khoản cần chi
    1. Chụp ảnh cưới tầm 5tr ngoài trời là ok. Không biết bạn ở khu vực nào, mình ở Đống Đa thấy 1 dọc cửa hàng chụp ảnh áo cưới ở Xã Đàn, Kim Liên mới, nếu có điều kiện đi khảo sát 1 vài cửa hàng mà người quen giới thiệu, nếu mình chụp trọn gói, thừong người ta sẽ bao gồm chụp ảnh, làm album, trang điểm ăn hỏi, trang điểm lễ cưới, váy cho cô dâu, comple cho chú rể trong ngày cưới, quần áo cho đội bê đỡ tráp.
    2. Tiệc cưới ở nhà hàng Nhật Hồng, trên đường Tôn Đức Thắng, mình thấy trang trí cũng đẹp, ăn cũng đc. Queen Bee trên đường Láng Hạ, nhiều người mời ăn cưới ở đấy.
    3. Trăng mật NT hay PQ đều có cái đẹp riêng, nhưng mình ấn tượng với NT hơn, có thể kết hợp đi Đà Lạt luôn, nên đi 1 tuần cả NT và ĐL, nếu không thì sẽ bỏ lỡ nhiều nơi lắm. chi phí đi lại, ăn ngủ, chơi bời tầm 20tr/2 người. Nếu tự đi có thể thuê xe máy của khách sạn, họ nhiệt tình lắm. giá cả cũng không đắt đỏ như HN.
    4. Trang trí nhà cửa thì nên thuê, họ làm chuyên nghiệp rồi, nhanh chóng tiện lợi, người nhà chỉ việc tiếp đón khách khứa và giữ sức khỏe cho ngày trọng đại, mình làm cứ lắt nhắt tý một, có khi chi phí phát sinh lên cao hơn, mà chưa chắc đã đẹp. Giá cả thì phông bạt, bàn ghế tầm 10tr, hoa hoét trang trí xông xênh tầm 5tr.
    vài lời chia sẻ từ kinh nghiệm bản thân mình, chúc 2b hp nha.

3. nganngan169

Dạ em cảm ơn chị ^^
    Em đang tham khảo giá cả ở một số studio, nh chưa biết chụp ở đâu dịch vụ tốt mà thoải mái.
    Còn về tiệc cưới em cũng đang muốn tham khảo ở Queenbee và Trống Đồng. Có mẹ nào làm ở 2 nơi này rồi tư vấn giúp em với ạ
    Trang trí nhà cửa và tiệc cưới thì nên thuê trọn gói hay xé lẻ ra ạ? nên thuê ở đâu ạ?

4. nganngan169

các mẹ ơi các mẹ vào giúp em với ạ :(

5. pisces and leo

pisces and leo Thành viên tập sự

hihi nàng ơi ở trống đồng ổn đó , hồi mình làm ở đó ưng lắm . tiệc làm nói chung là ngon chỉ có 1 số món hơi nguội , thái độ nhân viên cũng lễ phép . Mình được cái thích lòe loẹt nên hôm cưới mình trang trí tung zời luôn :p . Nếu bạn đã thuê thì tốt nhất thuê hết của 1 nhà ý , xé lẻ ra vừa đắt vừa khó quản lý nữa .

6. nganngan169

Bạn ơi trc bạn thuê trang trí ở đâu vậy? Có dịch vụ kèm từ a-z k hay mình phải tự thuê bàn ghế phông bạt vậy?

7. nganngan169

các mẹ đi đâu hết rùi ạ :( các mẹ cho em ý kiến vs đi ạ :(

8. nhantranda196

nhantranda196

Chụp ngoài trời giá tầm 5-7 tr là ok. Giờ nhiều cặp đôi chọn ngoài trời vì view đẹp mà giá cũng vừa tầm.

Chỗ mình thuê phông hoa tầm 2tr thui.

9. thuyduong_90

thuyduong_90 Thành viên tập sự

Chụp studio thì tùy gói với điều kiện của nhà mình. từ 5 đến 7 là ổn lắm. Mình cưới tháng 10, nhưng nhà ở quê nên chả lo nhà hàng phông bạt gì cả.
    Mà bạn chọn studio mà chụp ảnh luôn đi á, sắp đến mùa cưới rồi không là phải chen chúc đi chụp với mấy đôi thì khổ.
    Studio thì bạn mình giới thiệu nên mình qua luôn, chỗ Đa Minh Tân ở 47 Nguyễn Ngọc Nại, nhà mình cách hà nội 30km, trang điểm người studio về tận nhà nên mới chọn chụp ngoài hà nội, váy thì váy may mới của họ, mặc xong trả lại củă hàng, mình ko mất thêm phí gì cả. hi
    Hôm đi lấy ảnh thấy nhiều đôi chọn gói 4tr9 chụp 5 địa điểm (lúc mình chụp thì 3 địa điểm, cái này mới có, huhu). Bạn qua xem thử, mình thấy họ cũng thoải mái
    Còn trăng mật thì mình đang thích đi Đà Lạt hoặc Hạ Long. Nhưng lúc cưới xong chắc lên đà lạt ngắm tuyết quá :v

10. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

m chụp ảnh cưới hết có chưa đến 4tr hihi..........

11. kukumaru

kukumaru Thành viên chính thức

Chụp ảnh cưới thì có mấy chỗ m thấy hay: Kevin Phạm, Lena studio ( Tôn Thất Thiệp ), Janessa ( Xã Đàn), Mju studio,...
    Trang trí cưới: Viet Anh design ( Đại Cồ Việt), Liti florist ( chuyên hoa tươi, siêu đẹp mà hơi tốn kém)
    Trăng mật: Nha Trang dành cho hưởng thụ cao cấp, Phú Quốc vé máy bay đắt hơn ăn chơi thì bét nhè mà kiểu hơi phượt tí. m thì vote Phú Quốc từ con ng đến sản vật, có trò đi thuyền ra đảo và ăn uống tại đó ( lãng mạn lắm).