Em phải làm gì khi người yêu đòi ra ở riêng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi photoshop90, 27/8/2014.

1. photoshop90

photoshop90 Thành viên tập sự

Chào cả nhà, lần thứ 2 viết bài trên 4rum, e mong được mọi người giúp đỡ.
    Mấy ngày nay e rất buồn, vì người yêu e tự dưng thay đổi cách sống 1 cách quá nhanh.
    Bọn e quen nhau từ thời cấp 3, yêu nhau đến năm thứ 4 đại học vì trục chặc mà chia tay, 3 năm sau bọn e lại quay lại, tình cảm có thể k như trc nh cũng 1 chín 1 mười.
    Cô ý làm giáo viên, dạy ở huyện cách nhà 10km, rất vất vả, vào Đảng từ năm cuối đại học, thế nên rất có năng khiếu làm cán bộ,làm đoàn.
    Chỉ cách đây vài tháng, vài tuần thôi, chúng e còn rất mặn nồng, đã tính đến chuyện cưới xin, thế nhưng cách đây 1 tuần, cô ý đi công tác ,tập huấn, do đi kín lịch, đoàn lại toàn con trai, nên e cũng tỏ thái độ ghen tuông, thế là về rồi cãi nhau.
    Từ sau lần đó, cô ý cứ tránh mặt, đi làm từ sáng sớm đến tối mịt mới về, e muốn gặp cũng bị từ chối, bảo mệt.
    E nghĩ thông cảm vì cô ý đi làm về mệt, Nh liên tục diễn ra như vậy đến 1 tuần liền, nt đc vài tn rồi lại thôi, nc thì cộc lốc.
    E đã cố để nc, xin lỗi làm lành các kiểu rồi những vẫn khá hơn j cả.
    Hôm trc e x và nc thằng thắn với cô ấy 1 lần, tìm cách giải quyết thì cô ấy nói đang suy ngĩ vài vấn đề, Đầu tiên, có ấy thấy e và cô ấy có nhiều điểm k hợp nhau ( thực chất e thấy là hết sức bình thường vì vs tính hí cô ấy, khó để hợp với ai cả ). Thứ 2 là, cô ấy tham gia hoạt động đoàn, hay giao lưu, Từ hôm đi công tác về cô ấy nói muốn làm tốt cả chuyên môn lẫn chính trị, Lấy nhau ròi sợ em cấm đoán, ngăn cản cô ấy ( E nói thật có lẽ không ai muốn vợ mình suốt ngày đi tiếp khách, uống r***, đi suốt ngày như vậy cả, nh e nói có thể thông cảm vì e k phải là người gia trưởng đến mức mà cấm đoán cô ấy vô lý, chỉ cần có chừng mực thì k ai nói j cả ).Thứ 3, cô ấy nói, từ giờ đến cuối năm, và liên tiếp trong nhiều năm nữa, cô ấy sẽ luôn luôn bận rộn,đi từ 5r sáng đến 7h tối mới về, thế nên không thể lo được cho gia đình, lo cho trách nhiệm của 1 người vợ, người mẹ, người con dâu, cô ấy sợ mẹ e là mẹ chồng k chấp nhận.( về điều này thì đúng là e bất lực, e chỉ biết nói là, mẹ e cũng là giáo viên, cũng có thể thông cảm được phần nào cho công việc của cô ấy, e vs cô ấy trình bày vs mẹ e, mong mẹ e thông cảm, mẹ e đã nghỉ hưu, có thể giúp cho tầm 1,2 năm, rồi khi sinh e bé, thuê người giúp việc, vừa bế cháu vừa làm việc nhà luôn,rồi 2,3 năm sau, e muốn xin cô ấy về trên thành phố, trường cũ của mẹ e, cách nhà có 1 km, có thể lựa được, thế nhưng cô ý k đồng ý )
    Cô ấy nói là, e là con trai, nhà lại chỉ có 2 chị e, nhà cô ấy lại là 2 chị em gái, sau này e không thể lo được cho bố mẹ cô ấy, cô ấy nói muốn suy nghĩ thật kĩ, rồi hnay, cô ấy ra đk, nếu như ra ở riêng, thi nên tiếp tục ,còn không thì nên chia tay. Cô ấy nói cuộc sống của e cần hạnh phúc, nếu a k lo được cho hp của e thì cũng đừng phán xét e.
    Giờ e đang rất buồn, buồn vi cô ý thay đổi cách nghĩ quá nhanh, nếu chỉ chuyện đơn giản ntn đã k vượt qua được, nói j đến cuộc sống hôn nhân. Cả nhà có thế cho e ý kiến, e có nên nói chia tay luôn, để cô ý đi tìm người khác,mang lại hạnh phúc cho cô ấy, hay là cố chờ, cố thuyết phục để cô ấy thay đổi cách nghĩ, e k thể ra ở riêng được, vì e phải có nghĩa vụ ở và chăm sóc với bố mẹ e,( bố mẹ e còn đang xây nhà để cho sắp tới e lấy vợ ) Mong mọi người cho e ý kiến . E vẫn còn yêu cô ấy, và cô ấy e nghĩ là cũng còn yêu e.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi photoshop90
    Đang tải...

2. lovestar716

lovestar716 Thành viên chính thức

Ðề: Em phải làm gì khi người yêu đòi ra ở riêng

em là con gái nên em hiểu đôi chút. có 2 lý do cô ấy thay đổi:

do xích míc, ko vừa lòng với gia đình anh
    2 là cô ấy đã có sự so sánh giữa anh và 1 ai đó khác, có thể tốt hơn. em vẫn thường so sánh anh à hi

caymayman thích bài này.
  3. yeuthuong76

yeuthuong76 NHƯỜNG NHỊN-YÊU THƯƠNG

Một lời khuyên hơi tiêu cực nhưng Bạn nên suy nghĩ thêm về mối quan hệ này nha . " Ví dầu Tình Bậu muốn thôi ....."

Cứ để cô ấy tìm hạnh phúc khác . Và Bạn cũng thế , biết đâu sau này Bạn lại thấy quyết định mình là đúng

Ích kỷ - đó cũng là điều con người ta dễ mắc phải nhất ( Có thể hoàn cảnh khác , điều kiện khác thì yêu cầu ra ở riêng là việc nên làm và cũng là chính đáng )

:) (u)

Sửa lần cuối: 27/8/2014
  4. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Công việc của cô bạn này giống hết cô ruột mn ở quê, vừa làm giáo viên nhưng hoạt động xã hội đoàn đảng rất nhiều nên đi tối ngày. mặc dù ở quê rất lắm việc, nhưng chồng cô là người rất tốt bụng và chịu khó. Chú đều thông cảm cho vợ và không có chuyện ghen tuông như vậy.
    Còn cô bạn gái của bạn muốn ra riêng như vậy chắc hẳn cô ấy không nói thẳng nhưng cô ý lấy lý do khác để không phải sống cùng nhà chồng.
    Vì là người sôi nổi hoạt bát nên nhiều anh nhòm ngó nên có nhiều lựa chọn.
    Công việc của cô ấy như vậy nếu sau này bạn không chấp nhận sau khi đã lấy về rồi là nhiều khi cs hay cãi vã không hạnh phúc.

Nên bạn suy xét từng vấn đề mà đưa ra quyết định cho đúng.

5. minhxuan92

minhxuan92 Thành viên đạt chuẩn

Làm giáo viên dạy môn gì vậy anh. Nếu dạy môn chính thì mới sợ chứ dạy môn phụ đâu có chiếm hết thời gian đâu. Em không là giáo viên, nhưng ngày trước em cụng hoạt động đoàn đội rất nhiều, chẳng có gì mà đến mức vậy đâu. Em nói thật anh, không có người nào bận đến nỗi không cầm dt nhắn dc 1 cái tin, hay gọi 1 cuộc điện thoại. Cũng không có ai bận đến mức từ 5h đến 7 h tối, cả thứ 2 đến chủ nhật. Em nghĩ đơn giản thế này. Đi dạy dạy theo tiết, hết tiết là xong không phải như làm công sở mà ở vp nguyên 8 tiếng, dù có căng lắm thì cũng phải có thời gian nghỉ trưa, ăn uống... Làm bên đảng bên đoàn nhiều thật nhưng nó làm theo kế hoạch, không phải lúc nào cũng họp suốt ngày. Thứ 7, chủ nhật có đi đi nữa thì cũng chỉ nửa buổi hay như thế nào là xong... Em chỉ nói ngắn gọn vậy thôi. Em thấy người yêu của anh hình như đang có lí do gì đấy. Áp lực công việc 1 phần, nhưng chắc còn việc khác nữa. Anh hãy thử tìm hiểu xem, chứ em thấy nó không đơn thuần là trục trắc chuyện công việc như anh nói trong bài đâu. A nên sớm tìm ra nguyên nhân để giải quyết.

6. kagome

kagome

Nếu bạn thấy không thể chấp nhận người như thế thì nên suy nghĩ lại vì cuộc sống còn nhiều vấn dề lắm. Ngay từ đầu đã ko chấp nhận thì sau càng khó!

7. bot_beo

bot_beo Thành viên rất tích cực

có lẽ để thời gian trả lời thôi bố cháu, chỉ cần kiểm soát rằng thời gian đó là bao lâu thôi, một khi đã hết yêu rồi thì có trăm ngàn cái lỗi được moi móc...

8. photoshop90

2 điều trên e cũng đã nghĩ đến, nh điều thứ 2 e nghĩ là ít hơn :(

9. photoshop90

cảm ơn chị ,có lẽ e cũng sẽ suy nghĩ thêm về vấn đề này:(

10. photoshop90

em xin cảm ơn chị, thật sự người trong cuộc luôn không biết đúng sai xử lí ntn cả :(

11. photoshop90

a cũng đã nói hết lời , hết nước hết cái rồi, nh thật sự k hiểu sao cô ý thay đổi chóng mặt như vậy :(

12. photoshop90

vâng, e xin cảm ơn mọi người, có lẽ để thời gian trả lời thôi, e sẽ để cô ấy tự suy nghĩ, có duyên nh k có phận thì cũng đành chịu vậy :(

13. Jun Le

Jun Le Thành viên chính thức

Liệu cô ấy có thích ai đó khác không, mà lần ghen tuông gần nhất bạn có làm gì quá đáng khiến cô ấy phải xấu hổ không

14. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

ko muốn đến với nhau thì nhiều lý do lắm, còn muốn chung sống thì điều đó sẽ khắc phục và chính cô ấy sẽ tự tìm đc cách nói chuyện để 2 bên hiểu nhau a ah.

15. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

anh mà nghe nhiều người nó là nhức đầu thêm đó, cứ kệ nó, sóc lại tinh thần, im lặng 1 thời gian để mọi chuyện lắng xuống đi, từ từ tìm hiểu và dõi theo cô ấy xem thế nào, con gái như chị này, khá là thích sự nghiệp, nhưng cũng có nhiều sự so sánh, chính e cũng vậy, cũng có nhiều người để ý, nhưng không hẳn vì bận mà lãng quên người mình yêu. Người phụ nữ giỏi sedx biết cân bằng việc gia đình và xã hội.

16. LeHuong89

LeHuong89 Thành viên đạt chuẩn

có thể bạn gái đã tìm đc người khác và đang dao động, những điều bạn ấy đưa ra có thể chỉ là cái cớ thôi.

17. Paidu

Paidu Bà già cốm

theo em thì nên hỏi rõ lí do vì sao nghĩ nên ra ở riêng, thì mới giải quyết đc.
    nếu anh chấp nhận đc những lí do đó thì còn tiếp tục đc, còn ko thì nên chia tay.

theo em thì nếu là cgai chắc có thể vì lí do : ko hợp bố mẹ anh, hoặc là cô ấy ko muốn là ng phụ nữ nội trợ, cô ấy muốn là ng phụ nữ vì sự nghiệp.
    một ng phụ nữ vì sự nghiệp như thế nào thì anh biết đó, anh nên nghĩ mình có chấp nhận đc ko .

18. nam bo thit bo ngon

nam bo thit bo ngon Thành viên kỳ cựu

cuộc sống thay đổi đôi khi cũng là lý do khiến cho con người đổi thay
    Anh chị yêu nhau lâu đến thế rồi em mong 1 kết thúc đẹp sẽ đến với 2 người nhé
    Nhiều việc chỉ ng trong cuộc mới hiểu hết được, chúc anh sớm tìm lại đc hp của mình

19. photoshop90

Cảm ơn tất cả mọi người, cô ấy đã nói lời chia tay với em rồi ah, dễ dàng quá...

20. tenchi

tenchi Bắt đầu nổi tiếng

với cái lý do này thì khó để cô ấy chịu đồng ý sống cuộc sống có gđ, vì nó khác với cuộc sống mà cô ấy mong đợi