Có gia đình rồi .. vẫn nhớ người xưa

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Mộng_Mơ, 31/8/2014.

1. Mộng_Mơ

Mộng_Mơ Thành viên sắp chính thức

Đã ai có mối tình sâu đậm, nhưng vì lý do nào đó đành phải gạt qua một bên để rồi đi lấy người khác, tưởng rằng 2 đứa có gia đình rồi sẽ quên nhau đi, nhưng không phải thế, tuy cả ngày bận rộn công việc, tối về lại bận gia đình, nhưng lại có một khoảnh khắc nào đó đi qua quãng đường quen thuộc, công viên người đó với mình từng ngồi, lại nhớ người ta, tự biết như vậy là mình đang có lỗi và không dám nghĩ, dám nhìn nữa lại bước đi, có thể 1 tháng không nghĩ đến ng ta, nhưng biết làm sao đây khi trong giấc mơ lại gặp ng đó, và mình biết chắc hẳn người đó cũng vậy, dù lòng không muốn, nhưng trái tim nào cho mình yên, mình không muốn là người có lỗi với gia đình, thực sự không muốn, nhưng trái tim nó không nghe lời, phải chăng nó là định mệnh rồi.. ai đã rơi vào trạng thái này cho mình một lời khuyên với !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mộng_Mơ
    Đang tải...

2. mechipyeu

mechipyeu

Ðề: Có gia đình rồi .. vẫn nhớ người xưa

Đây là những phút xao lòng mà hầu như ai cũng trải qua bạn ạ, kỷ niệm thì làm sao dễ quên, chỉ cần đừng để đi quá giới hạn là được mà.

Mộng_Mơ thích bài này.
  3. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Mình là người bước vào tuổi 50, tuổi có thể nói đã qua nhiều trải nghiệm mới có thể nhìn cuộc sống bằng nhiều chiều bạn ah.
    Khoing riêng bạn mà rất nhiều người từng có hai hay nhiều mối tình mà khi lập gia đình sinh con cái họ vẫn luôn nhớ đến những kỷ niệm đẹp và không đẹp với những mối tình đó .. tuy nhiên họ đều biết tiết chế và tìm những mặt không hay để dần quên đi và không nuôi dưỡng nó nữa... họ quên bằng nhiều cách khác nhau: nhìn thấy cuộc sống gia đình đang rất cần mình- nhìn thấy các ưu điểm của bến đỗ - nhìn thấy mình mắc lôi nếu con mình sinh ra mẹ lại luôn nghĩ đến một người khác cha mình- nhìn thấy và sẽ luôn so bì chỉ với mặt tốt mà quên đi tại sao không đến đc với nhau.
    Rất nhiều lý do níu giữ hình ảnh nếu chúng ta ích kỷ , chỉ nghĩ đến bản thân chúng ta... Hãy nhớ đến họ với những điểm yếu hơn ông xã của mình, bạn sẽ dần gắn bó gia đình và họ sẽ ko còn làm bạn bận tâm đến nữa, hãy trân trọng những cái trong tầm tay và đừng ước ao những cái không thể:
    Con cáo trong truyện Edop nhìn thấy giàn nho ở trên cao, biết ko thể có... nó bỏ đi và nói: nho còn xanh lắm!
    Chúng ta , những phụ nữ nhạy cảm và đa cảm nếu không cứng rắn với bản ngã của mình sẽ luôn phải chịu thiệt thòi khi gia đình ko hạnh phúc! Xin chia sẻ tâm trạng với bạn với tư cách một người đồng trang lứa!

4. Mộng_Mơ

thật sự mình không muốn đâu, chỉ là đã quên rồi nhưng một lúc nào đó bỗng dưng lại mơ đến người ta, tỉnh dậy thấy nước mắt lăn dài trên má... những lúc vậy tim mình nó nhói đau thổn thức, mình không dám nói cho xã biết .. mình sợ xã buồn hoặc giận. Mình thấy cuộc đời thật chớ trêu làm sao

5. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

E tính cách sẽ giống mn mất thôi nhưng e chưa có gd.

6. Hoangmanhquan41189

Hoangmanhquan41189 Bắt đầu tích cực

Để điều khiển được suy nghĩ và tình cảm từ trái tim ko phải là chuyện dễ dàng chỉ mong bạn luôn nhớ giới hạn của hiện tại để tránh những sai lầm đáng tiếc và ko làm điều gì có lỗi với gia đình của mình

7. lino_bra_shop

lino_bra_shop Thành viên rất tích cực

mn giống mình quá ........ !

8. búp hồng gai

búp hồng gai Thành viên chính thức

giống mình quá, thỉnh thoảng giận nhau với ck rồi tự nhiên nhớ người ta, đêm nằm ngủ còn gọi tên người ta cơ, ck giận kinh khủng ấy :(

9. van_lee

van_lee Thành viên nổi tiếng

Cho nên e rất sợ yêu phải một người có mối tình sâu đậm trước khi đến với mình ( vì 1 lí do nào đó họ không đến được với người mình yêu) . Chắc chắn 1 điều họ không bao giờ có thể quên được và hiển nhiên câu nói: tình cũ không rủ cũng đến chưa bao giờ là sai đối với những người lâm vào hoàn cảnh trớ trêu này. Bảo quên thì càng không thể quên được, nhưng hãy nhìn vào thực tại, vì không đến được với nhau thì cảm thấy tiếc nuối, xót xa, thậm chí là thần tượng hóa đối tượng lên quá - khi về ở với nhau thì chắc gì đã hp, chắc gì đã yên ấm. Hãy biết nâng niu trân trọng cuộc sống hiện tại, vì mình đang sống ở hiện tại, còn quá khứ với tình yêu đẹp chỉ là cảm xúc giúp mình sống tốt và nghĩ tốt hơn thôi, chứ để tc quá khứ ảnh hưởng quá nhiều đến cs hôn nhân của mình thì e rằng 1 ngày nào đó khi " tỉnh lại" thì hạnh phúc hiện tại đã bay xa. Đừng mơ mộng nữa em MỘNG MƠ nhé.

heerin92 thích bài này.
  10. Tuyenlily

Tuyenlily Thành viên tích cực

Bó tay với bạn này, nặng tình quá chỉ khổ thân cái người đang ấp tay kề gối với bạn thôi, bạn nên xem lại mình

11. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Mình cũng giống bạn.Từng yêu sâu đậm 1 người.Bây giờ trong giấc mơ của mình luôn xuất hiện hình bóng người đó.Hàng ngày mình vẫn vào tường face của người đó để xem cs ra sao.Mình đã cố gắng để quên người đó đi.Nhưng trong sâu thẳm trái tim mình thì ko thể quên được.Nhưng mình nghĩ mặc dù lấy chồng rồi nhưng ai cũng có nhừn khoảng trời riêng của tâm hồn.Miễn sao mình ko làm gì có lỗi với chônf mình là được.Vì trên đời này chẳng ai dám khẳng định 100% là ko nhớ tới tình cũ .Nếu nhớ tới tình cũ mà có lỗi thì ai cũng có lỗi hết.

Ca Xau thích bài này.
  12. thienbinh_83

thienbinh_83

Em sợ rằng 1,2 năm nữa có gia đình sẽ giống như tình cảnh này vậy.

13. Thanh Nga 274

Thanh Nga 274 Thành viên đạt chuẩn

Hãy coi đó chỉ là kỷ niệm 1 thời,mà đã là kỷ niệm thì chỉ thj thoag ngj đến và chỉ thế thôj nhé.đừg tjm,đừg gặp ng ta lam j nữa.chỉ sợ tình cũ khôg rủ cũg về thôj.hãy trân trọg hjện tạj,đó mớj là hạnh phúc đjch thực của đờj mjh.đừg viển vôg mơ môg,tốn thờj jan.thờj jan đó bạn hãy dành cho chồg.ngườj sẽ cùg bạn đj suốt cđ này.bạn thử ngj xem nếu chồg bạn cũg suốt ngày suy ngj đến cô ngyeu cũ bạn có chấp nhận đc k?

14. tubobin

tubobin Bắt đầu tích cực

chia sẻ và đồng cảm cùng bạn,mình thỉnh thoảng cũng gặp lại người cũ trong mơ nhưng chỉ nên giới hạn mọi thứ như vậy trong mơ thôi bạn à, dù sao mình cũng nên có trách nhiệm với lựa chọn hiện tại. Hy vọng thới gian sẽ giúp bạn nguôi ngoai!

15. Mộng_Mơ

mình và người đó đã có quãng thời gian 6 năm ở bên nhau, khoảnh khắc đẹp, giờ cũng không mơ mộng viển vông, đôi lúc nghĩ ngày xưa mà thương, mình nhớ mãi lúc nghèo ng đó nói: khi nào mình có tiền sẽ mua hẳn con vịt quay về ăn cho đã, lúc hai đứa có thể mua về thì lại xa nhau mất.. cũng không hy vọng gì ở người đó cả, giờ với gia đình mình, mình vẫn yêu thương hết mực, làm tròn bổn phân, không gặp gỡ người đó, có lúc chỉ vì công việc hay lý do bất đắc dĩ mới phải gọi điện cho nhau, thì lại cố gắng nói với nhau những câu cụt ngủn, nhưng mà đường như nó chẳng có tác dụng, đã có lúc bất chợt thấy nhau, vội ngoảnh mặt quay đi, nhưng có cái j đó nó bảo là không kịp, đau lại cùng đau,tình cảm đã cố gắng cho nó trọn vẹn để không hổ thẹn có lỗi với người hiện tại, mà hoàn cảnh lại xô đẩy, buồn cười nhỉ cả nhà, lúc nghèo chả dám mua j mà ăn, giờ khá hơn, muốn ngồi ăn với nhau 1 bữa đàng hoàng mà lại không còn nữa. Giờ ngẫm nghĩ tốt nhất các bạn khi yêu nhau hãy cố gắng bằng mọi cách để có thể ở bên nhau, xa nhau để rồi ôm nặng mối tình đau

16. van_lee

van_lee Thành viên nổi tiếng

Em có bao giờ đặt mình vào địa vị của chồng để cảm nhận nếu chồng e cũng thương nhớ nyc như em, vẫn còn nặng tình như em thì liệu hôn nhân của em có trọn vẹn? tình yêu của e dành cho chồng được bao nhiêu?Hay e lấy chồng chỉ là để lấp chỗ trống - chồng thay thế vị trí nyc trong tim em? mà chị nói thật chắc gì anh nyc của em còn dành tình cảm sâu đậm cho em? Thường thì con cá mất là con cá to, tình chỉ đẹp khi còn dang dở, vậy mà em vẫn cứ đắm chìm vào tình cảm đã qua là sao nhỉ? Nếu e còn nhiều tc với nyc vậy sao 2 người ko dũng cảm "đạp" lên dư luận mà sống???? còn nếu không dũng cảm từ bỏ được thì toàn tâm toàn ý mà dành tình cảm còn lại của em cho chồng đi e ạ. Chị thấy chồng e thật đáng thương !!!

17. ecokitchen

ecokitchen Bắt đầu tích cực

Nhều người gặp phải tình huống này nhưng nghĩ nhiều đến nó không tốt tí nào, hãy dành thời gian cho gia đình nhỏ của mình, vợ chồng sẻ chia nhiều hơn, cùng đi chơi, dành thời gian cho con cái, đôi lúc nghĩ tới nó như một kỷ niệm đẹp thôi chứ k thật có lỗi với gia đình mình.

18. me_bin_bon

me_bin_bon

Em và ox em là tình đầu. mà giờ thi thoảng em vẫn nhớ ox của 10 năm về trước nữa đây ah, vì kết hôn rồi cũng khác khi yêu ko còn lãng mạn ngọt ngào nữa thay vào đó là cơm áo gạo tiền. Nữa là mn: con cá mất là con cá to. Mn quay trở lại với thực tại nhé

19. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

cuộc sống hiện tại ko đc như ý đôi khi vẫn nhớ về người xưa mà mẹ nó :) mình cũng vậy

20. trada1020

trada1020 Thành viên rất tích cực

cứ coi như đó là 1 kỷ niệm đẹp để nhớ mn à, nhớ tới mỉm cười cũng chả sao

Mộng_Mơ thích bài này.