Bài tập Yoga đơn giản giúp khuôn mặt luôn trẻ đẹp!!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi vyvy0301, 3/9/2014.

1. vyvy0301

vyvy0301 Thành viên sắp chính thức

Em nay 30 tuổi rồi các chị ạ. Mà như các chị cũng biết đấy, chị em mình mà bước vào độ tuổi này là da lại bắt đầu xuất hiện nhiều dấu hiệu lão hóa - da em cũng không ngoại lệ! Em thấy dạo gần đây da em nó không còn mịn màng, trắng sáng như trước. Mặt thì thấy có nhiều đốm tàn nhang li ti nổi lên rồi, nếp nhăn cũng ngày một thấy rõ nhiều hơn. Thật sự là em hoang mang lắm lắm! Em đã tìm đến nhiều biện pháp: sử dụng các laọi mĩ phẩm chống lão hóa, masage,...mà vẫn thấy vô hiệu. Và tình cờ lướt web em thấy bài viết này - các động tác Yogag chuyên về cơ mặt. Bây giờ thì em thấy mặt em có dấu cải thiện đáng kể rồi đó mấy chị: da dẻ trở nên hồng hào hơn, mà các nếp nhăn dường như cũng thuyên giảm hẳn. Em share lên forum, mấy chị nào quan tâm thì có thể tập thử, cũng không tốn nhiều thời gian đâu nhé!
    Động tác 1
    Khi bạn làm động tác yoga cho mặt này trông sẽ khá kì cục, giống như đang dọa ma trẻ con. Tuy nhiên nó lại đem những lợi ích trẻ hóa kì diệu, mà bạn không thể bỏ qua. Các chuyên gia khuyến khích bạn nên giữ nguyên tư thế này trong khoảng 60 giây hoặc hơn một chút.
    Động tác 2
    Bạn hãy hóp 2 bên má lại thật chặt, đôi mắt mở thật to. Sau đó hãy…cố cười. Động tác này giúp kéo các cơ ở vùng miệng và ở hai bên má. Khi làm thường xuyên, bạn sẽ thấy hiệu quả rất rõ là đường nét vùng miệng sẽ săn chắc và có đường nét hơn hẳn. Các cô người mẫu xinh đẹp thường làm điều này để khuôn miệng được uyển chuyển, sinh động trước khi trang điểm và chụp hình.
    Động tác 3
    Đây là một động tác yoga cho mặt khá đáng yêu. Bạn sẽ phải phồng miệng, chúm chím môi, mắt vẫn mở như tư thế trên. Động tác này sẽ cải thiện đáng kể các đường rãnh, nếp gấp ở vùng miệng nếu được tập thường xuyên.
    Động tác 4
    Động tác này mô phỏng lại kiểu hôn gió nổi tiếng của Marilyn Monroe. Thực hiện đúng cách và thường xuyên sẽ làm đẹp khuôn miệng và vùng da quanh miệng không bị chảy xệ và khỏe khoắn hơn.
    Động tác 5
    Động tác yoga cho mặt này được các chuyên gia hướng dẫn rằng: “ Hãy cho tinh thần mình nhẹ nhàng, bay bổng như một chú chim én”. Sau khi chuẩn bị được tinh thần thoải mái như vậy rồi, bạn hãy cười thật tươi, giữ nguyên khuôn miệng đang cười, từ từ vặn và rướn cao phần cổ sang trái rồi sang phải. Động tác này không những chỉ khiến cơ mặt săn chắc mà còn giúp vận động tích cực cho cả phần cổ.
    Tư thế thiền rất tốt cho khuôn mặt. Sau khi thực hiện các động tác trên, bạn thả lỏng cơ mặt hoàn toàn, nhắm mắt, thư giãn, duy trì nhịp thở đều đặn, tưởng tượng và tập trung vào điểm nằm giữa 2 đầu lông mày. Giữ nguyên trong vòng 1 phút hoặc lâu hơn thì càng tốt. Đây cũng được coi như một liệu pháp thư giãn và căng da mặt hoàn hảo.
    (nguồn 24h)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vyvy0301
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 3/9/2014
  2. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

Ðề: Bài tập Yoga đơn giản giúp khuôn mặt luôn trẻ đẹp!!

e vừa đọc vừa học theo luôn hè hè :)

3. nguyenphuongaof

nguyenphuongaof Thành viên chính thức

Ðề: Bài tập Yoga đơn giản giúp khuôn mặt luôn trẻ đẹp!!

Làm theo mà hơi mỏi miệng mn ah

4. lanphuong911

lanphuong911 Bắt đầu nổi tiếng

Phải kiên trì các mẹ ơi>>>>>>>............

5. vyvy0301

vyvy0301 Thành viên sắp chính thức

Nói chung quá trình làm đẹp là phải kiên trì và cần có thời gian các mẹ à