Tìm và xin chỗ thực tập ngành kế toán

Thảo luận trong 'Học tập' bởi kinhte, 6/9/2014.

1. kinhte

kinhte Thành viên đạt chuẩn

Chào các anh/chị/em, biết là bên khối ngành Kinh tế thì mỗi khi sinh viên đi xin chỗ thực tập danh nghiệp trong học kỳ cuối là 1 điều rất khó khăn, nhưng bữa nay cũng có nhiều kênh thông tin để tìm, nên mình lên đây hỏi thử, chả là mình hỏi cho đứa em họ, sắp tới nó phải đi thực tập, nó học ĐH chuyên ngành Kế toán, vậy ai biết Công ty, Doanh nghiệp nào đang cần Tuyển Sinh viên thực tập trong thời gian tới thì mách giúp mình với, mình hỏi ở TP Hồ Chí Minh nhé, mình xin cám ơn nhiều ^^
    Đặc điểm của em nó có sao nói vậy: Sinh viên năm 4, hơi chậm một tí nhưng thật thà, chăm chỉ , chịu khó tiếp thu mọi ý kiến, học lực khá > 7.5, tiếng anh cũng khá tốt, thực tập có lương hay không lương cũng được, chỉ mong được cọ sát và tích lũy kinh nghiệm thực tế, có thể thực tập ở mọi địa điểm trong các Quận của TP ^^

P/s: Dù đang đi xin nhưng ai định giới thiệu mấy Công ty/Doanh nghiệp lừa đảo hay tào lao thì thôi khỏi giới thiệu nhé, hix

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kinhte
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 12/9/2014
  2. long88pn

long88pn Đổi xe cũ Lấy xe Toyota mới

Ðề: Tìm và xin chỗ thực tập ngành kế toán

Đơn giản thôi.

Trường hợp này mình gặp nhiều rồi, vì mình ngày xưa cũng thế, rất thiếu chủ động và luôn chờ "có người xin hộ" => làm cho mình tư duy rất trì trệ.

Theo mình, bạn cứ bảo em bạn search trên mạng, đầy nơi tuyển kế toán kinh nghiệm 1 năm ý mà. Thực ra thì họ lấy người không có kinh nghiệm, nhưng chả lẽ lại nói là tuyển người không biết gì ?! =))

Tiếp đến, khi đi phỏng vấn, nhấn mạnh rằng:

1, Em xin đi làm không công cho công ty, mục đích xin được học hỏi tiến bộ và có kinh nghiệm;

2, Em hiểu công ty hoạt động là phải có lãi, có thu nhập thì mới trả lương được cho nhân viên => Vì vậy em sẵn sàng cống hiến cho công ty để công ty phát triển và có lợi nhuận => Em tin là những suy nghĩ này + sự nhiệt tình của em sẽ có thể đóng góp nhiều cho công ty;

Đại khái như thế này, có thể không cần thuộc lòng, nói nhiều cách bạn ạ, nhưng cứ nhấn mạnh được 2 điểm này thì đảm bảo trong 2 tuần là sẽ được đi thực tập hoặc đi thử việc (vì công ty có phải trả lương đâu, họ tội gì không nhận 1 người làm không công cho mình)

chang chip thích bài này.
  3. kinhte

Vâng cám ơn anh/chị đã tư vấn cho em chút lý thuyết, và quan trọng là em đang tìm 1 chỗ cụ thể ấy, search trên mạng mà kiểu ra 1 Công ty nào đó đang tin nhan nhản vào đủ các trang đăng tin tìm việc thì mấy Công ty đó không uy tín đâu ạ, tào lao và lừa đảo Sinh viên đó. hix

4. long88pn

long88pn Đổi xe cũ Lấy xe Toyota mới

Bạn cứ nhất quyết không nộp 1 đồng nào vào công ty đấy thì sợ cái gì?

Mà bạn lại đang mắc vào 1 sai lầm là muốn sống phụ thuộc vào người khác đấy. Bạn đến công ty đó phỏng vấn thì tự bạn phải đánh giá được công ty đó ra sao, ngon hay không, chủ động làm quen 1 vài người rồi hỏi xem công ty này làm ăn như thế nào.

Chứ bạn lại còn mong có người mời bạn làm 1 công việc ngon lành thì tôi đảm bảo là không có đâu. Vì tất cả những người được các công ty đi "mời về làm" đều phải là những người cực kỳ có năng lực và khả năng tạo ra lợi nhuận cực lớn cho c.ty

5. mehoatrau

mehoatrau Thành viên kỳ cựu

mình hỏi ở TP Hồ Chí Minh thì không giúp được rồi

6. kinhte

tiếc nhỉ, chắc bạn ở Hà Nội @@
    Uh, mình hiều vấn đề mà, nói là nó vậy thôi. hì

7. kinhte

Vừa bổ xung thêm thông tin, anh/chị em nào biết chỗ chỉ giúp em với nhé ^^

8. tenchi

tenchi Bắt đầu nổi tiếng

mình nghĩ trong đó cv nó nhiều lắm chứ ah, TA có thì ko phải lo nhiều

9. tuyetdta

tuyetdta Thành viên chính thức

có trang chuyên về thực tập đấy em, chị thấy tp HCM nhiều lắm. Chị cũng đang tìm chỗ cho sv thực tập, nhưng ở HN và với số lượng > 20 sv cơ. Chúc em tìm được nơi thực tập nhé! Em vào đây tham khảo: internship.edu.vn

10. kinhte

cám ơn chị nha, trang này cung cấp nhiều chỗ thực tạp quá, hi vọng là được thực tập hẳn hoi chứ không phải là dạng traning hay đào tạo.

11. tuyetdta

tuyetdta Thành viên chính thức

uh, nhưng kế toán thì hay có dạng đào tạo lắm. Nhưng biết đâu lại tìm được em nhỉ, chị là chị hay hy vọng... hi hi