Tranh luận: Lại Chuyện Con Lợn Tiết Kiệm

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi chichbong197, 8/9/2014.

1. hoahongnguoi10

hoahongnguoi10 Thành viên tích cực

Ðề: Lại chuyện con lợn tiết kiệm

Nhà mẹ nó giống ý nhà mình. Mình có đứa cháu ở quê với ông bà nội. Mỗi lần bọn mình về quê, đều cảm thấy bị mất tiền nhưng không bắt được tận tay nên chịu. Thế rồi bọn mình quyết thử. Hôm đó trong túí có 4tr về không mua gì nhưng khi lên tới HN thì mất 1,2tr. Bọn mình gọi luôn hỏi nó, thím bị mất cần đấy tiền, cháu có lấy ko? Nó kêu ko? Bọn mình bảo sẽ trao đổi với ông bà xem ai đã lục túi. Thế là 15 phút sau nó khóc nó gọi điện lên xin lỗi. Chồng mình đã về quê ngồi nói chuyện thẳng thắn với nó, nó đã kể hét trước lấy tiền của ai? Lấy bao nhiêu? Nhà mình kể cả ông bà thì có tất cả 10 người lớn thì đúng ông anh chồng mình là không bị nó lấy, còn lại nó lấy hết. Khà khà! Nó hứa không tái phạm. Nhưng đợt vừa rồi nó lên nhà mình chơi, nó vẫn mắt la mày lém lắm. Nói chung bản tính khó thay đổi lắm mẹ nó ạ. Mà trong nhà mình mà cứ phải phòng tránh thì khó chịu thật. Còn các mẹ nó mình cất cẩn thận thì nói thật, đâu thể lúc nào cũng ra vào khoá được đâu. Phòng người ngay chứ ai phòng được kẻ gian đâu. Nói chung ở chung khó tránh

Đang tải...

2. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

nếu ko bắt đc tận mặt thì thôi ko làm ầm lên làm gì kẻo mất lòng nhau, còn bắt đc tận mặt thì fai "xử" thôi ạ hì

3. thucpham336

thucpham336

e cg đg nuôi heo cho con gái, nhưng mà để heo đói sút ý

4. pnh11082005

pnh11082005 0988.44.00.51

Phải bắt tận tay hoặc biết rõ mười mươi thủ phạm, không thể chối được thì bạn nên gọi ra nói riêng với cháu nó xem sao!

5. chichbong197

chichbong197 Bắt đầu tích cực

Mình đã nói chuyện với chồng mình và mẹ chồng mình rồi, mẹ chồng đánh cho nó 1 trận trước mặt mình. cháu đưa trả lại mình 220k còn lại số tiền đã tiêu hết rồi. Cũng chẳng thấy chồng và mẹ chồng và cả bố mẹ cháu có ý kiến gì với mình cả (ít ra bố mẹ cháu cũng nên nói cho mình 1 vài câu an ủi chứ) nhưng đằng này có nghĩa đánh xong là xong và lần sau có lấy nữa thì cũng đánh xong là xong thôi đúng không các mẹ. Mình ghét ai nghich vào đồ của mình chứ đừng nói đến việc vào phòng của mình moi lợn rút tiền từ ví mình ra nữa. Thật là đã mất tiền còn bực trong người nữa chứ!

6. vaytaichinh

vaytaichinh 094.58.50.111

Góp ý với chị cả bạn để chị bạn dạy bảo cháu nó. Trẻ con nó cũng ko biết gì đâu

7. tamphaithien

tamphaithien Bắt đầu nổi tiếng

trẻ con như thế là không được rồi, cần phải nghiêm trị mẹ nó ạ. Đã bị đến làn thứ hai, thứ ba như thế là sẽ thành thói quen đấy.

8. thanhngoc2012

thanhngoc2012 Lương Y Như Từ Mẫu

Nhà em giờ chẳng nuôi heo với chẳng lợn nữa. Hôm trước không hiểu thế nào con lợn béo tốt nhà em chứa tầm 25tr không cánh mà bay.
    Không tìm ra thủ phạm lại còn bực mình. em thì nuôi không đáng là bao nhưng chồng em thì cứ 200k với 500k, ông ý nhớ là bao lần cho nữa cơ.

9. nhanhlanung

nhanhlanung nhánh lan rừng

một mất mười ngờ.Mình cũng rơi vào cảnh tương tự, nhưng ko phải bị móc lợn mà bị móc ví.Ví thế cho nên rút kinh nghiệm và tránh mất lòng cứ hễ về đến nhà là mình cho ví vào tủ và khóa lại, chìa khóa đút túi.Nhiều khi chồng cáu hay hỏi : Có cái quái gì mà em cứ khóa tủ như thế, bực bội.Mình chỉ biết cười trừ, bảo là do thói quen ở cquan.Không thể nói là sợ em trai anh móc ví của em được :D

10. tranhonghue

tranhonghue Bắt đầu nổi tiếng

chị phải nói để bố mẹ cháu dạy cháu chứ. tội trộm vặt ko nắn kịp thời sẽ thành quen đấy.

11. vietnam gold

vietnam gold Thành viên chính thức

trẻ con làm những chuyện đấy thì là bình thường , ngày xưa mình cũng từng lấy tiền của bố mình đi chơi , nhưng mà phải dạy ko được để thành thói hư ăn sâu vào máu được