Hà Nội: Sỉ lẻ Comotomo, Gặm nướu chuối, Túi trữ sữa Lasinoh, Các SP cho bé giá tốt

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Ngọc Bà Bà, 10/9/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Ngọc Bà Bà

Ngọc Bà Bà Thành viên tích cực

Ðề: Shop Mẹ Ngọc - Sản phẩm Comotomo, Gặm nướu chuối, Túi trữ sữa Lasinoh giá mềm nha các

Cám ơn mẹ Loc Lan Huong đã feedback túi trữ sữa Lasinoh cho shop nhé. Shop rất vui vì luôn đồng hành mang đến cho các mẹ các sản phẩm tốt nhất cho con yêu. Còn nhớ có lần mình giao Túi trữ sữa đến nhà một mẹ, nhìn em bé khoảng hơn 1 tuổi múp míp đáng yêu, mới khen con trộm vía có mẹ tốt sữa, lớn thế này rùi còn đc mẹ dự trữ sữa cho con ti. Bà bé bảo bé không được ti mẹ từ lúc mới sinh, ban đầu gầy ốm lắm :( Từ ngày xin được sữa các mẹ mới được thế này. Trộm vía con quá :) Mẹ Loc Lan Huong cũng hay cho sữa các mẹ. Các mẹ như vậy thật đáng yêu và tốt bụng đúng không các mẹ? Shop chúc các mẹ luôn khoẻ mạnh, có thật nhiều sữa cho con ti và các bé thật ngoan nhé.

Một lần nữa shop cám ơn Feedback và tấm lòng đáng mến của mẹ Loc Lan Huong :)

[​IMG][/URL][/IMG]

2. Ngọc Bà Bà

Ðề: Shop Mẹ Ngọc - Sản phẩm Comotomo, Gặm nướu chuối, Túi trữ sữa Lasinoh giá mềm nha các

Ảnh con mẹ Kim Anh ti bình vừa siêu vừa iêu quá thôi:) Shop đã nhận được rất nhiều feedback các mẹ cho con ti bình thành công xúc động vô cùng " Em ơi! Chị vừa thử cho con ti bình Como. Con ti 1 phát hết veo 70ml. Chị hạnh phúc quá! K từ nào diễn tả nổi. Vậy là con đã chịu ti bình rồi " hay " Em đã nhận đc bình và cho con ti thử, con ti ngay chị ah. Vợ chồng em mừng quá chừng. Hôm nay bé bú bình tương đối tốt rồi. Em cám ơn chị rất nhiều nhé ".

Shop biết còn nhiều mẹ đang tập ti bình cho con rất gian nan. Chỉ cần 1 chút kiên trì là sẽ thành công, Vì con yêu các mẹ cùng cố gắng nhé! Chúc các ba, các mẹ chúng ta đều thành công trong công cuộc tập ti bình cho con yêu!!![

Sửa lần cuối: 23/1/2015
  3. ninhhongphan

ninhhongphan Thành viên chính thức

Nhà Em hiện tại chưa có nhu cầu món này , chúc chị đăt hàng

Ngọc Bà Bà thích bài này.
  4. Ngọc Bà Bà

Cám ơn mn. Khi nào mn cần mua gì cho bé ủng hộ mình nha. Chúc mn buôn may bán đắt, nhìu khách hàng dịp Tết này nha :)

5. Ngọc Bà Bà

Khi bé mọc răng sẽ hay ngứa răng và thích cắn

Khi mầm răng nhú lên sẽ khiến lợi của bé bị kích thích dẫn đến ngứa ngáy. Trẻ có xu hướng đút tay vào miệng nhai, hay nhai các đồ vật trong tay. Để đảm bảo vệ sinh và không làm hỏng nướu bé, bố mẹ nên chuẩn bị cho trẻ các dụng cụ, đồ chơi gặm nướu chuyên dụng an toàn và mềm mại để bảo vệ nướu cho bé yêu nhé :)

6. minhhuyen222

minhhuyen222 Thành viên rất tích cực

túi trữ sữa TÚI TRỮ SỮA LASINOH 100c giá bnh c

7. Ngọc Bà Bà

Giá 540k, bên mình fs nội thành HN b nhé :)

8. Ngọc Bà Bà

Mùa đông thời tiết lạnh nhất là về đêm, cơ thể bé rất nhạy cảm, sức đề kháng kém, chưa hoàn thiện hệ miễn dịch nên các bé rất dễ bị cảm và ho. Hiểu rõ điều này, Shop mình mới nhập 1 loại Dầu bôi giữ ấm ngực giảm ho VICKS BABY RUB để giúp các mẹ an tâm hơn về chăm sóc đảm bảo sức khỏe cho bé. Đặc biệt dầu Vicks có mùi rất thơm, dễ chịu.
    *** Công dụng:
    Dầu bôi ấm ngực Vicks, giúp bé chống cảm lạnh, nghẹt mũi.
    Dầu chiết xuất từ các loại thảo dược. Dầu giúp bé thư giãn, dễ chịu.
    Dầu còn có tác dụng giúp bé giảm ho, giảm nghẹt mũi dễ thở về đêm.
    Dầu dùng thoa nhẹ nhàng vào cổ, ngực, lưng cho bé.
    Bôi dầu vào ngực, hoặc gan bàn chân bé những ngày trời lạnh, chuyển mùa , hoặc khi nằm điều hoà giúp bé giữ ấm ngực, ấm chân làm giảm các bệnh về đường hô hấp đặc biệt là ho, ngoài ra sản phẩm còn rất hiệu quả trong việc phòng trừ cảm lạnh.

*** Cách dùng: thoa đều dầu lên ngực, cổ và lòng bàn chân của bé để làm dịu cơn ho. và giữ ấm cho bé.
    *** Giá bán: 170k/hộp
    *** Dung tích: 50g

Sửa lần cuối: 23/1/2015
  9. Ngọc Bà Bà

Shop mình cập nhập hàng mới liên tục phục vụ sức khỏe các mẹ và bé nhé!
    Các mẹ ủng hộ shop mình nhé!

Mùa đông Hà Nội ngày nắng nóng, nhưng chiều tối và đêm lại chuyển lạnh rất nhanh. Thời tiết thay đổi nhanh kết hợp với lượng bụi bẩn trong không khí, nghẹt mũi là một trong những vấn đề sức khỏe phổ biến mà bé phải đối mặt. Việc bé bị cảm lạnh, dị ứng với các chất bụi bẩn trong không khí sẽ góp phần cho các chất nhầy tích tụ trong mũi bé, gây khó khăn cho việc hít thở.

Shop mình mới nhập một hãng nước rửa mũi nổi tiếng được các mẹ rất ưa chuộng ở Mỹ: Nước muối biển sâu LITTLE REMEDIES 30ml
    *** Công dụng:

-Dung dịch giảm tiết dịch mũi khi cảm cúm (được bác sĩ ở Mỹ kê và khuyên sử dụng)
    -Dung dịch làm mềm rỉ mũi cứng, làm loãng mũi đặc để rỉ mũi mềm ra và ba/mẹ dễ dàng lấy ra cho bé, giúp mũi bé sạch và thông thoáng.
    -Đặc biệt có thể dùng như dạng nhỏ (dốc chai xuống) và dạng xịt (chai thẳng đứng). Bạn có thể xịt ra ko khí để test, phun sương ko quá mạnh làm bé sốc nhưng đủ để làm sạch và thông thoáng khoang mũi của con.
    -Sản phẩm rất an toàn, có thể xịt nhiều lần trong ngày.

*** Giá: 150k/sp

10. hat_de_cuoi

hat_de_cuoi Thành viên rất tích cực

Sắp tới đi làm chắc phải qua chỗ mẹ nó mua bình sữa. Hiện tại bé k chịu ti bình hix hix!

11. lanphuong2710

lanphuong2710 Thành viên sắp chính thức

Đã like fb của mn...........................

12. Ngọc Bà Bà

Mn nên tập ti bình sớm cho con để lúc đi làm yên tâm giao ông bà cho con ti nha :) Bình como là lựa chọn tốt nhất cho bé hiện nay rồi. Lúc nào mn cần tư vấn gì thêm cứ ới mình. Mong là bé chịu làm bạn với bạn bình cho mẹ đỡ vất vả :)

13. Ngọc Bà Bà

Cám ơn mn nhiều. Mn ngó qua shop mình, khi nào cần gì cho bé ủng hộ mình nha. Chúc mn đông khách, cuối tuần vui vẻ (u)(u)

14. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

Ðề: Shop Mẹ Ngọc - Sỉ lẻ Comotomo, Gặm nướu chuối, Túi trữ sữa Lasinoh giá mềm nha các mẹ^

mua đơn hàng đồ dùng cho bé bao nhiêu thì mẹ nó freesip vậy?

15. Ngọc Bà Bà

Ðề: Shop Mẹ Ngọc - Sỉ lẻ Comotomo, Gặm nướu chuối, Túi trữ sữa Lasinoh giá mềm nha các mẹ^

Bên mình freeship đơn hàng nội thành từ 200k. Dưới 200k các bố mẹ share ship giúp bên mình 10k nha. Chúc bạn đông khách donghoduyanhleduan (u)

16. hattieu59

hattieu59 Thành viên chính thức

Gặm nướu chuối Mỹ là hàng nước nào vậy b? Vì có 1 số sp Mỹ nhg sx tại TQ? B còn hàn ko? Ship ra Cát Linh giá bn vạy?

17. Ngọc Bà Bà

Gặm nướu chuối Mỹ là gặm nướu được sản xuất tại Mỹ b nhé. Shop mình nhập hàng trưc tiếp từ Mỹ, nên b hoàn toàn có thể an tâm về chất lượng sản phẩm. Bên mình còn hàng b nhé. Shop mình miễn phí ship nội thành. B gửi địa chỉ cụ thể và sđt của b, nếu được Shop mình sẽ cố gắng ship hàng cho b trong chiều nay luôn nhé!

18. Ngọc Bà Bà

[Khăn lau hạ sốt LITTLE FEVERS COOLING CLOTHS]

**Giấy lau hạ sốt có tác dụng giúp bé giảm sốt tức thì, an toàn khi dùng chung với các loại thuốc khác.
    - Dành cho bé từ sơ sinh đến người lớn.

* Chi tiết sản phẩm :
    - Giấy lau hạ sốt dành cho bé từ sơ sinh đến lớn. Một hộp gồm 20 gói, mỗi gói được đóng trong 1 túi riêng biệt có kích thước: 8.5" X 4.75"
    - Giấy lau hạ sốt giúp bé giảm sốt tức thì, an toàn khi dùng cùng lúc với các loại thuốc hạ sốt, được các bà mẹ Mỹ đánh giá 5 sao & được các bác sĩ khuyên dùng.
    - Thành phần gồm Hazel với Aloe & Chamomile

* Cách dùng:
    - Hãy xé bỏ lớp vỏ ngoài, lấy giấy lau ra và lau mặt, tay, chân, cơ thể bé. Giấy lau hoàn toàn không bị khô tự nhiên. Có thể sử dụng để lau đi lau lại trong vòng 6 giờ.

* Bảo quản: Cất giữ ở nhiệt độ 15-30°C (59-86°F).

- Sản phẩm nhập khẩu từ Mỹ.

*** Báo giá: 140k/1 hộp/20 miếng

19. Ngọc Bà Bà

TẬP CHO BÉ BÚ BÌNH HIỆU QUẢ

Tất nhiên, ai cũng công nhận sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ, và nuôi con bằng sữa mẹ là việc làm được khuyến khích, nhưng có thể bạn không đủ sữa cho con, có thể bạn sắp đi làm trở lại… vì lý do nào mà bạn quyết định tập cho con bú bình ...và khi bạn đã quyết định thì hãy tích cực thực hiện nhé.

- NGUYÊN NHÂN BÉ KHÔNG CHỊU BÚ BÌNH?

+ Bé thích ti mẹ hơn. Nhiều bé không thích bú bình vì bé nhận thấy núm vú của bình cứng trong khi “ ti mẹ” mềm mại và dễ chịu hơn. Hơn nữa, khi trẻ bú mẹ, trẻ thường cảm nhận được tình yêu thương, sự âu yếm vỗ về của mẹ. Điều này sẽ giúp cho trẻ có cảm giác an toàn, cảm giác được nâng niu và che chở đồng thời giúp trẻ phát triển tốt về trí tuệ cũng như tâm hồn.

+ Vì bé quen hơi sữa mẹ. Nếu bạn cho bé bú bình, bé sẽ rúc vài ngực bạn đòi ti và nhất quyết không chịu bú bình.

+ Đôi khi bé từ chối bú bình do mùi sữa khiến bé không thích.

+ Đến giai đoạn mọc răng, một số bé có phản ứng 'chống đối' với việc bú bình. Lúc này, bé thích cắn chặt răng vào núm vú của bình sữa, chứ nhất quyết không chịu mút sữa.

- ỨNG XỬ KHI BÉ KHÔNG CHỊU BÚ BÌNH:

+ Đầu tiên có thể do bé không thích dạng núm vú hiện tại, bạn nên cho bé thử một số loại núm vú khác nhau để xem bé thích loại nào. Thông thường bé sẽ thích loại mềm giống vú mẹ, và bé có thể thích ngậm núm vú bình sữa một lúc trước khi mút, bạn cần phải kiên nhẫn.

+ Nếu bé có vẻ không thích sữa bột, bạn có thể pha chung sữa mẹ với sữa bột, nguyên tắc pha là từ ít đến nhiều tùy theo khả năng hấp thụ và sự chấp nhận của bé. Ví dụ: đầu tiên nếu bé hoàn toàn không thích sữa bột, bạn có thể cho bé bú bình bằng sữa mẹ, sau đó pha một lượng nhỏ sữa bột với sữa mẹ, dần dần khi bé đã chấp nhận, bạn có thể tăng giảm liều lượng cho phù hợp. Tuy nhiên, nếu trẻ không uống hết sữa này, bạn nên bỏ phần thừa đi, vì bảo quản không đúng và hâm lại sữa mẹ và sữa bột có thể khiến trẻ bị đau bụng.

+ Sữa mẹ khi vắt ra bạn nên bảo quản trong tủ lạnh, và hâm nóng trước khi pha cho bé uống (không nên hâm bằng lò vi sóng sẽ làm biến đổi chất dinh dưỡng trong sữa mẹ và có thể gây phỏng cục bộ do sữa nóng không đều).

+ Không nên cho bé bú một cách “bạo lực” bằng cách “nhét” núm vú vào miệng bé, có thể làm bé sợ và trớ sữa ra. Hãy cứ để núm vú chạm vào miệng bé và chờ bé chủ động mút núm vú.

+ Hãy nhớ rằng, dòng sữa mẹ rất ấm áp và bé đã quen với điều đó. Bạn hãy chú ý đến nhiệt độ sữa và sở thích của bé, nếu bé bú chậm, sữa có thể sẽ bị nguội, và bé có thể không thích điều đó. Hãy cho bé nghỉ một chút và hâm nóng lại sữa nhé.

+ Nên tập cho bé bú vào một thời gian cố định. Khi bé đói nếu bé “thoải mái” hoặc nếu bé không chịu “hợp tác” khi thức thì bạn có thể tập lúc bé lơ mơ ngủ, phản xạ bú ở giai đoạn này sẽ làm bé dễ chấp nhận hơn.

+ Có thể thay đổi môi trường, không gian yên tĩnh để bé tập trung hơn vào việc “khám phá” bình sữa. Có một mẹo nhỏ là bạn nên “đổi tay” khi tập cho bé bú bình. Vì theo bản năng, khi ở trong vòng tay mẹ, bé sẽ quen hơi và nhớ đến việc ti mẹ, do đó bé sẽ khó chấp nhận việc phải làm quen với bình sữa hơn. Hãy nhờ bà, ba bé hay người thân khi tập cho bé bú bình.

Lúc đầu bé có thể không chịu bú bình hoặc bú được một lượng sữa rất ít, nhưng bạn không cần quá lo lắng. Hãy kiên trì, vì bé cần thời gian để quên vú mẹ và làm quen, thích nghi với núm vú của bình sữa, rồi bé sẽ bú được lượng sữa nhiều hơn trong thời gian tới.

SHOP CHÚC CÁC MẸ TẬP TI BÌNH CHO BÉ THÀNH CÔNG. MẾN CHÚC CÁC MẸ, CÁC CON MỘT NĂM MỚI AN LÀNH MAY MẮN (u)(u)

Sửa lần cuối: 31/1/2015
  20. Ngọc Bà Bà

Ðề: Shop Mẹ Ngọc - Sỉ lẻ Comotomo, Gặm nướu chuối, Túi trữ sữa Lasinoh giá tốt cho các mẹ!

[NHIỆT KẾ ĐO TAI BRAUN IRT 6500] - Đo CHÍNH XÁC nhiệt độ cho bé, được các Bác sỹ hàng đầu thế giới KHUYÊN DÙNG.

Một chiếc nhiệt kế luôn là sản phẩm không thể thiếu trong mỗi gia đình. Nhất là khi các bé đi tiêm về, mọc răng, ốm sốt,...mẹ mới thấy một chiếc nhiệt kế tốt cần thiết đến thế nào để đam bảo an toàn và kiểm soát nhiệt độ cho con. Shop giới thiệu đến các mẹ Nhiệt kế đo tai Braun IRT 6500, một trong những dòng nhiệt kế TỐT NHẤT của hãng Braun danh tiếng được các Bác sỹ khuyên dùng.

BÁO GIÁ: 1,200k/chiếc.

THÔNG TIN SẢN PHẨM:

Nhiệt kế điện tử đo tai hồng ngoại Braun luôn được các bác sĩ tin dùng & khuyến khích sử dụng.
    Nhiệt kế điện tử dành cho bé từ 0 tháng tuổi trở lên & cả gia đình.
    Nhiệt kế điện tử có thể chuyển đổi từ độ F sang độ C hoặc ngược lại. Đo nhiệt độ tai Braun nhanh chóng, hiệu quả, chính xác mọi thời điểm. Đo nhiệt độ quét 8 lần & chọn ra lần có nhiệt độ cao nhất để hiển thị trên màn hình.
    Màn hình LCD rõ ràng, dễ đọc & có đầu thay thế đi kèm theo máy. Máy nhỏ gọn, vừa tay thuận tiện khi mang đi theo du lịch...
    Máy sử dụng pin tuổi thọ cao, đã bao gồm trong máy.
    Ảnh trên bìa hộp có thể khác nhau tuỳ từng lần nhập hàng.
    Sản phẩm NK từ Mỹ, hàng nội địa Mỹ.

Hướng dẫn sử dụng Nhiệt kế điện tử Braun:

1. Cách chuyển từ độ F sang độ C:

Thông thường, nhà sản xuất đặt chế độ mặc định là độ F, vì vậy khi sử dụng nhiệt kế lần đầu, rất nhiều bậc cha mẹ thường lúng túng khi chuyển sang độ C. Vì vậy, để chuyển từ F sang C của nhiệt kế Braun 6500 thì thực hiện như sau:

- Bước 1: Máy phải đang ở chế độ tắt

- Bước 2: Bấm và giữ chặt nút I/O mem trong 6 giây cho tới khi màn hình xuất hiện chữ C thì thả tay ra

- Không đo trực tiếp nếu không sử dụng miếng lọc vì ráy tai sẽ dính vào đầu đo và làm lệch kết quả đo

- Đưa đầu nhiệt kế vào sâu lỗ tai

- Đầu đo phải song song với lỗi tai, vuông góc với màng nhĩ, nếu để lệch thì tia hồng ngoại sẽ không chiếu thẳng được trực tiếp vào màng nhĩ.

3. Cách bảo quản nhiệt kế:

- Lau đầu đo nhiệt kế bằng giẻ mềm, ẩm. Không lau bằng giấy hoặc giẻ cứng vì sẽ làm xước mặt hồng ngoại của nhiệt kế và làm hỏng đầu đo nhiệt kế về lâu dài.

- Do thời tiết của Việt Nam nóng, ẩm nên người sử dụng cần bảo quản nhiệt kế trong hộp hoặc túi chống ẩm.

- Không nên đánh rơi hoặc đổ nước vào nhiệt kế vì sẽ làm hỏng các linh kiện điện tử.

- Nếu hết pin: thay pin đúng loại Duracell 1.5V x 02

Sửa lần cuối: 31/1/2015
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.