Cần giúp: Hỏi Về Sữa Nutrient Kid Cho Trẻ Biếng Ăn Suy Dinh Dưỡng

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi thuyhong218, 17/9/2014.

1. thuyhong218

thuyhong218 Thành viên tích cực

Các mẹ cho mình hỏi có ai cho con dùng sữa này không? MÌnh đi khám ở phòng khám dinh dướng 70 Nguyễn Chí Thanh được kê cho sũa này.

Pha sữa thì ngậy béo, con mới uống 2 lần nhưng có vẻ cũng thích.

Mẹ nào dùng sữa này thấy con hấp thụ tốt không? So với pedia sure thì thế nào? Bé nhà mình lười ăn rau, thịt nên mình định đổi sang pedia sure nhưng lại mới biết sữa này nên đang cho con uống thử. Mẹ nào cho con uống rồi chia sẻ kinh nghiệm nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuyhong218
    Đang tải...

2. NDIEP

NDIEP Bắt đầu tích cực

Ðề: Hỏi về sữa Nutrient kid cho trẻ biếng ăn suy dinh dưỡng

Sữa này của nc nào vậy mn? có ngọt k mn, thường thì sữa cao năng lượng sẽ ngọt hơn dòng thường?

3. pal86

pal86 Thành viên rất tích cực

Ngọt mn ợ. Trước mình cũng đi khám và cũng mua mấy hộp nhưng thấy con cũng vậy vậy. Hơn nữa khi mình pha sữa cho con, theo hướng dẫn 5 thìa và 180 hay 190 ml sữa sẽ được 200 ml sữa (mình không nhớ chính xác). Nhưng thực tế khi mình pha cho con, cũng liều lượng như thế nhưng toàn ra 220 ml (mình cũng không nhớ chính xác, hix, nhưng đại loại là không đúng số ml như trong hướng dẫn, và sai số nhiều) nên mình thôi không cho con uống nữa. Trong khi các loại sữa khác, pha theo đúng hướng dẫn thì chuẩn luôn. Đấy là cá nhân mình, không biết các mẹ khác tn. Ah, sữa ngày là nguyên liệu nhập khẩu từ Newzeland, đóng gói tại VN ạ.

thuyhong218NDIEP thích.
  4. thuyhong218

Đúng như mẹ này nói, sữa pha quá nhiều bột mà pha như hdan phải được 220ml nên mình cũng hơi băn khoăn. Người khám nói là sữa nhập nguyên liệu từ newzealand nhưng thực sự là mình ở Úc nhưng chưa hề nghe đến sữa này và đọc trên nhãn lại thấy nói là công nghệ Singapore.

Bé nhà mình mới uống 2 lần nên chưa biết thế nào + pha sữa này xong rất rửa bình rất là mỡ.

Bạn nào đã dùng pédia sure có thấy hiệu quả hơn không ?

5. Hàng tồn kho thanh lý

Hàng tồn kho thanh lý Thành viên chính thức

Bé nhà mình trước dùng Pediasuare tăng cân rất nhanh. Đặc điểm của mấy loại này là ngọt và nóng, nhiều bé uống còn bj táo. Trước mình cho uống kèm cả nan, cứ mấy ngày pediasuare thì kèm 1 ngày nan :)

6. thuyhong218

Có vẻ không nhiều mẹ cho con uống sữa này nhỉ. Chắc mình cũng cho uống hết 2 hộp này xem cân nặng của con có cải thiện không rồi tính tiếp.

rubyannie thích bài này.
  7. GauCuiBap

GauCuiBap Thành viên chính thức

Mình cho con uống sữa này thấy con tăng cân tốt, bình thường 1 tháng chả tăng lạng nào, sữa này uống tăng 1 tháng 6 lạng (đấy là uống 1/2 sữa này và 1/2 là sữa mát ), phân đẹp, nhưng vì chẳng rõ thương hiệu thế nào, lên mạng tra cũng ko thấy nên lăn tăn quá, đổi sang s26 cho con thì thấy con bị táo. có mẹ nào cho con uống sữa này nữa ko nhỉ ?

8. rănvang

rănvang Guest

Mình cũng đang cho bé dùng sữa Nutrientkid1 sữa này được nhập NVL từ Newzeland và đóng hộp tại VN. Đây là sữa năng lượng cao dành cho trẻ biếng ăn và suy dinh dưỡng còi xương. Nó khác biệt so với các dòng sữa khác là 1ml sữa cung cấp 1,2kcal còn sữa công thức khác 1ml cung cấp 1kcal thôi.Vì vậy mà tại sao khi các mẹ nào đi khám cho con ở 70ng chí thanh bác si cho con mình uống sữa nutrient kid. Còn về việc 1 số mẹ thắc mắc nói là khi rửa cốc thấy nhờn như mỡ là trong thành của sữa thì có 42%chất béo,45,5% chất đường và 12,5% là đạm khi các bé uống sẽ hấp thụ mới giúp trẻ nhẹ cân phát triển toàn diện được

9. hinmom

hinmom Bắt đầu tích cực

Hồi con minh 5 tháng chậm tăng cân..minh tự ý mua p100 thấy con uống tăng luôn nhưng pha loãng hơn tỷ lệ..về sau đi tiêm ở nguyễn chí thanh lại dc tư vấn uống nutrien kid này..con minh cũng tăng đều như p100 nhưng đắt hơn p100.... Sau khi uống 2 loại mỗi loại 1 tháng..con mjnh có dấu hiệu chán sữa ngọt...tự nhiên lười ăn vô cùng...nhưng tvia đã qua giai đoạn chậm tăng cân vì mình thay đổi chút ít lịch sinh hoạt cho bé ...bh con mjnh dùng loaj khác rồi.... Noi thật sữa nay đặc và ngọt vô cùng...nếu k pha loãng thì con mjnh k uống..mà pha loãng thi khác j uống sữa bình thường đâu.... Theo kinh nghiệm cua mjnh sữa nay cao năng lượng nhưng k bị nóng..tăng cân tốt...bé mà chịu uống tăng tốt lắm...còn k chịu thì bó tay...nếu bé chậm tăng cân do mọc răng hay tiêu hóa thì cứ từ từ mà chuyển sữa...

10. hinmom

hinmom Bắt đầu tích cực

Trước con minh uống sữa nay ngày 700ml với 2 bát bột..sau đổi sữa mình phải tăng năng lượng hơn vào cháo..cháo đủ phô mai hoặc kem tuơi...ngay bổ sung váng sữa nữa... Bh mấy loại sữa cao năng lượng nay ngọt con mjnh nó sợ...sua nay pha 180ml nuoc với 5 thìa to đùng..pha xong dc 220ml ca nước va sua... Thế mà chả hiểu sao trên lon sữa nó ghi là pha xong dc có 200ml ca sữa va nuoc.... Con mjnh thì pha có 4 thìa với 180ml thì dc 200ml thành phẩm...

11. IQmart

IQmart Thành viên sắp chính thức

cảm ơn mẹ hinmom đã chia sẻ kinh nghiệm cho các mẹ, các mẹ mua bên mình có phản ánh sau khi rửa cốc có thấy nhờn nhờn chưa thấy phản hồi về cách pha. Bên mình sẽ sớm cho bạn câu trả lời sớm nhất bạn nhé

Sửa lần cuối: 4/11/2014
  12. tcpharmavn

tcpharmavn Thành viên rất tích cực

Loạn hết cả sữa ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

13. nhantranda196

nhantranda196

Em chưa biết sữa này, chuyên cho bé biếng ăn phải k ạ?

14. evaland6868

evaland6868 http://zokada.com

ôi em cũng hóng cái vụ sữa này quá, con nhà em sdd, ko biết nên dùng loại nào đây

15. rănvang

rănvang Guest

Để cho các mẹ yên tâm mình mách các mẹ nào có con kém ăn, hay nhẹ cân thì nên đưa con qua chỗ bác sĩ nguyễn thúy hòa viện trưởng viện dinh dưỡng ở tầng 5 tòa nhà Việt Hàn đường kim ngưu gần cầu minh khai ý mà khám, sẽ được bác sĩ khám rất kỹ để đưa ra một phac đồ dinh dưỡng cho bé tốt nhất, vì 2 đưa con nhà mình cũng đang khám ở đó đấy

Last edited by a moderator: 6/12/2014
    me_betho thích bài này.
  16. ThaoNguyenxanhxanh

ThaoNguyenxanhxanh Thành viên tập sự

Tùy vào khả năng hấp thụ của con và con có hợp hay không thôi. Con nhà mình dùng pediaSure 1 năm mà cũng thấy không hiệu quả mấy, sữa này ngọt nhất trong các loại sữa đó. Mình thấy sữa Nutrient kid 1 ngọt bình thường mà.

17. uatkimhuong229

uatkimhuong229 sieuthisua247.com

Thật ra thì về công thức thì gần như không có sữa nào so sánh được với PEDIASURE cả mọi người ạ. Em nói thành thật đấy. Công thức theo tiêu chuẩn của các nước tiên tiến, được chứng nhận lâm sàng, mùi lẫn vị đều dễ uống, người lớn uống còn thích nữa là. Tuy vậy, nhiều bé có cơ địa khác hơn thì lại không hợp được với Pediasure, ví dụ như bé có cơ địa nóng trong, uống Pediasure thì táo thôi rồi, nên có thể thử Nutrient Kid hoặc Diamond Nutrient Kid, tuy hiệu quả không nhanh bằng Pediasure nhưng vẫn là phương án thứ 2 nếu phương án Pediasure không được

18. tayeunhau

tayeunhau Bắt đầu nổi tiếng

hộp 400gr đấy hả mn?

bimbimbap thích bài này.
  19. Vung iu

Vung iu Sữa Bỉm rẻ nhất

Sữa này của viện dinh dưỡng nhưng em thấy hơi ngọt, mẹ nào cho con uống rồi chia sẻ kinh nghiệm đi ạ, em vào hóng với

20. IQmart

IQmart Thành viên sắp chính thức