Em đang rất rối loạn, cần một lời khuyên, tư vấn :(

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi benhphukhoa, 20/9/2014.

1. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

Mình chỉ chia sẻ những gì đã trải qua thôi, mình hiểu cảm giác đó và cũng rất vui vì giúp được bạn. Bạn đã làm rất tốt rồi nên việc còn lại 1, 2 thành phần phe khác cũng chẳng sao, nó là chuyện rất bình thường thôi. Sau này mình giao tiếp khá tốt và theo mọi ng nói là mình có khả năng nắm bắt tâm lý ng khác, nên những việc khó xử thường không xảy ra nữa. Tuy nhiên mình nhận thấy có 1 số người mình vĩnh viễn không thể thân với họ, cũng không thể xóa bỏ mâu thuẫn chứ đừng nói khiến họ thích mình. Vì đơn giản rằng quan niệm của mình và họ rất rất khác nhau, chỉ cần họ xuất hiện thôi là mình đã thấy không khí căng thẳng và ngộp thở chứ nói gì đến nói chuyện.

Nếu gặp phải người mà bạn thấy lúc nào làm gì, nói gì cũng phải dè chừng họ, thì chúc mừng, bạn đang gặp phải "thiên địch" của mình đấy ( là trời sinh ra đã kỵ nhau bất kể lý do, bất chấp sống chết). Với những trường hợp đó thì bạn chỉ cần áp dụng biện pháp bơ đi mà sống, họ nói chuyện với bạn thì bạn trả lời, họ không nói thì đừng cố dây vào. Gặp mặt ai cũng mỉm cười 1 cái, chào hỏi 1 câu. Chẳng ai tát vào mặt người đang cười đâu. Đừng để bản thân bị ảnh hưởng bởi họ quá nhiều. Cứ là chính mình thôi. Cố lên, bước qua được giai đoạn khó khăn ban đầu, về sau mọi thứ sẽ dễ dàng hơn.

Bạn đã hơn rất nhiều người ở chỗ tự nhận thấy được khuyết điểm bản thân, tình trạng mình đang gặp và có thiện chí cải thiện nó. Chỉ cần nhìn ra vấn đề thì nó không còn là vấn đề nữa.

Đang tải...

2. benhphukhoa

benhphukhoa Thành viên tích cực

Mình cảm ơn bạn nhiều lắm, tâm sự với bạn m cảm thấy tự tin bao nhiêu và được bạn chia sẻ m thực sự rất vui, mình thấy câu này của bạn rất hay "Gặp mặt ai cũng mỉm cười 1 cái, chào hỏi 1 câu. Chẳng ai tát vào mặt người đang cười đâu. Đừng để bản thân bị ảnh hưởng bởi họ quá nhiều. Cứ là chính mình thôi. Cố lên, bước qua được giai đoạn khó khăn ban đầu, về sau mọi thứ sẽ dễ dàng hơn. " hj. ngày xưa có một người mình chào liên tục cả cười nữa, nhưng chào 2 lần họ k thèm nói gì, mình nghĩ là họ k nghe thấy do mình chào bé chăng (nhưng người ngồi cạnh mình bảo oh sao bạn chào họ k bảo gì, mình bảo chắc do m chào bé chăng) nên hôm sau gặp m cười và chào to hơn, xong họ vẫn bơ và k gì, mấy ng ngồi cạnh búc xúc thay nói họ rằng: h tại sao em nó chào mà k bảo gì thế, mấy hôm rồi, vậy họ mới à chắc em k để ý,. một câu như vậy bạn à, mình thấy buồn ghê cơ, nchung m cảm thấy họ k buồn trả lời mình nên từ đó m k chào nữa khi nào đụng mặt thì chào, không thì thôi hj. tại nhiều khi mình thấy mình như bị lợi dụng ý, khi họ cần mình thì họ ra nhờ mình còn k cần thì nói xấu or k thèm để ý, mình thấy buồn và lạc lõng, nhưng mình đã gần như bỏ đi suy nghĩ đó rồi như bạn nói k để ảnh hưởng, mình cũng sẽ k để ai làm tâm trạng mình k tốt ảnh hưởng tới cv, gđ, m sẽ cố luôn vui vẻ hj. nhưng m thấy qua thời gian dài có vẻ mọi chuyện đã tốt lên rất nhiều m k còn cảm thấy như vậy như nhg trong bao con người đó vẫn còn 1-2ng k thích m, nhưng mình nghĩ k làm vừa lòng hết mọi người đươc, m vẫn sống đúng với con người mình, sống tốt, sống thật, sống k hổ thẹn như vậy m cảm thấy ok rồi hj. mình vẫn cười, nói với ng k thích mình chứ k ghét ra mặt như ngày xưa, vì tính m k ghét bỏ ai cả và luôn cho họ cơ hội, và luôn mong có một ngày họ sẽ hiểu được con người thật của mình và sẽ không còn thành kiến với m, m có niềm tin như vậy, vì m k xấu, k nghĩ xấu cho ai. mong mọi điều tốt đẹp, mong bắt đầu quay lại phòng cũ với những điều tốt đẹp hj. cảm ơn bạn nhiều nhé, bạn giờ đang làm gì ở đâu?

3. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

mình ko hiểu hiểu lầm với quản lý của bạn là gì? rồi sếp bạn là nam hay nữ ? như thế nào mà họ bảo bạn nịnh sếp

4. phuongthuy131591

phuongthuy131591 Thành viên chính thức

nguyên nhân từ đâu mn phải gq từ đó. nếu quá sức k chịu đựng dc thì nghỉ thôi. cố mà mệt mỏi tn mn thấy liệu có ổn k.

5. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Cứ sống tốt và sống thật thôi bạn. Làm vì mình thích công việc, và có tiền nữa. Chỉ sợ bản thân không tốt mới vậy, sai lầm thì sửa chữa chẳng sao nếu còn muốn ở đó. Nếu không thích thì cứ nghỉ chẳng sếp nào giữ được.

benhphukhoa thích bài này.
  6. nangdep02

nangdep02 Thành viên chính thức

Bạn này nói chuẩn nè. Tốt nhất là xin nghỉ luôn đi. Ở đâu cũng có những con rắn độc nhưng ở môi trường của bạn thì tất cả đều đi theo những con rắn độc đó. Mình làm gì chúng cũng không ưa. Và để vừa lòng chúng bạn sẽ phải biết thớ lợ, nịnh bợ... nói chung sẽ làm thay đổi con người bạn và đánh mất những đức tính tốt của bạn lúc nào không biết. Hãy bước ra khỏi vũng bùn đó đi để cho chúng nó thoải mái vùng vẫy trong đống bùn đó suốt đời không thoát ra được.

7. benhphukhoa

mình hiểu rùi, m cảm ơn bạn nhé, hiện tại mình thấy mọi việc có vẻ ok hơn rùi :)

GrowMan thích bài này.
  8. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Chúc mừng bạn, rất vui vì có thể hỗ trợ bạn dù là nhỏ bé :)

benhphukhoa thích bài này.
  9. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

chuyện này đã qua 3 năm rồi và chủ top vẫn làm ở công ty đó à

10. benhphukhoa

Mình cảm ơn bạn nhé, nchung m thấy tự tin và thoải mái hơn rất nhiều khi được các bạn chia sẻ và tư vấn giúp m, hiện tại m thấy ổn rồi hj. mong những điều tốt đẹp nhất trong năm 2017 hj. chúc bạn thành công nhé :)

GrowMan thích bài này.
  11. benhphukhoa

Chuẩn bạn à :)) nhưng mọi việc ok hết rồi, thời gian đầu thì tâm lý rất loạn, dần dần đỡ hơn, hiện tại thì ok. :)

12. mat_ong_rung_tn

mat_ong_rung_tn Bắt đầu nổi tiếng

hehe thì ra là bạn tâm sự lâu rùi, mà cứ tg đang cần tư vấn :D, làm mình vừa rút ruột rút gan ngồi gõ những lời gan ruột :))), giờ bạn còn làm ở đấy không, chắc ổn lâu rồi nhỉ

13. benhphukhoa

hj cảm ơn bạn, hiện tại thì m vẫn làm ở đây, nhưng mọi chuyện ok hết rồi bạn à, hj

Giadinhmeocon thích bài này.
  14. Giadinhmeocon

Giadinhmeocon Bắt đầu nổi tiếng

Có thể mn trầm tính, ít tham gia hoạt động cùng các anh/chị trong nhóm làm việc. công việc không đạt hiệu quả như quản lý yêu cầu vì vậy dần dà họ không thích, ghét giống kiểu mình là cái gai ý. Em nghĩ để tránh việc mn bị trầm cảm và áp lực thì mn nên tìm dần công việc mới. Nếu mn cứ như vậy thì làm việc càng ko đạt, lại tụt lùi lại