Kinh nghiệm: Kinh nghiệm nấu cháo dinh dưỡng cho con và kinh doanh cháo soup dinh dưỡng

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi loanrose, 23/9/2014.

1. loanrose

loanrose Bắt đầu tích cực

Chào mọi người!
    Không biết đã có ai lập hội này chưa nhỉ? Nếu có rồi nhờ Mod đưa mình đến đó mình muốn trao đổi chia sẻ kinh nghiệm với các bố mẹ nhé! Xin cảm ơn Mod nhiều nhiều…..
    Mình giới thiệu bản thân chút nhé!

1. Tên: Nguyễn Thị Loan - Sinh năm 1983
    Nghề: Kinh doanh cháo soup dinh dưỡng
    Số đt: 01638.505.708
    Mail: loanntmaxan@yahoo.com

Trên diễn đàn Lamchame nói riêng và một số diễn đàn khác nếu ai đó đã từng quan tâm đến việc nấu cháo hoặc kinh doanh cháo dinh dưỡng thì chắc hẳn đều biết đến nick của mình.
    Mình tham gia diễn đàn cũng đã lâu. Cũng chưa có nhiều chia sẻ trên diễn đàn lắm.
    Mình kinh doanh mặt hàng này cũng được 5 năm nay rồi. Có nhiều người nghĩ 5 năm rồi thì cần gì phải xin kinh nghiệm nữa nhỉ? Cái này giải thích cũng dài dòng và mất thời gian, vốn từ mình ko nhiều nên khó diễn đạt… mình sẽ chia sẻ từ từ nhé!
    Nghề cháo đến với mình cũng chính là từ tình yêu với con cái và nó còn là một cái duyên nữa. Mình ko phải là người xuất phát từ làng nghề nấu cháo như Hưng Yên, Hải Dương có bí kíp sẵn. Mà đơn giản việc nấu xuất phát từ thực tế cho con sau thời gian dài học hỏi và qua thực tế cũng đã có những bí quyết riêng cho mình.
    Với mình việc học hỏi luôn luôn không giới hạn. Các mẹ chính là những kinh nghiệm thực tế và là khách hàng quan trọng đánh giá chất lượng cháo của mình.
    Mình cũng đã học hỏi được rất nhiều kinh nghiệm của các mẹ trên diễn đàn từ mấy năm qua. Nhưng việc kinh doanh thành công hay không? Lại không đơn giản chỉ sở hữu mỗi kinh nghiệm chế biến .
    Mà còn rất nhiều yếu tố khác quyết định. Cho đến bây giờ mình cũng vấp váp rất nhiều. Chính vì muốn sống chết với nó rồi nên vấp thế nào mình vẫn gượng được.
    Và vì muốn học hỏi hơn nữa hoàn thiện hơn nữa cho nên mình lập ra hội này tìm kiếm những bố mẹ nào có cùng suy nghĩ. Hoặc những bố mẹ nào đang nuôi con có nhiều kinh nghiệm và có ý tưởng hay cho mặt hàng này cùng vào đây chia sẻ nhé!

Mong nhận được sự ủng hộ và chia sẻ của mọi người.

Xin chân thành cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi loanrose
    Đang tải...