Hà Nội: Shop Cun & Lu - Thời trang độc đáo ,chất lượng tuyệt hảo ( Tầng 6 mới xây )

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Cun & Lu, 26/6/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. ME GAU & BILL

ME GAU & BILL Bắt đầu tích cực

Ðề: Shop Cun & Lu - Thời trang độc đáo ,chất lượng tuyệt hảo ( Tầng 6 mới xây )

Tớ thì tớ lại nghĩ có lẽ tại bác H có nhiều khách quá nên cũng chẳng cần một khách như tớ nhưng thực tình để làm một shop gọn gàng có thiếu gì cách hả bạn, và tớ thấy với giá tiền thế tớ còn được chào đón lúc đến và về chứ không phải lao vào đào bới như thế này, hơn nữa nhân viên bán hàng còn tư vấn cho tớ tận tình, có lẽ tớ quen được phục vụ trong các shop rồi nên đòi hỏi nhiều, tớ cũng chỉ định post lên cho mẹ nào mà quen với cách shopping như tó thì biết để cân nhắc xem có nên bon chen hay không.

2. ME GAU & BILL

Việc tránh giẫm đạp lên là việc rất khó bạn ạ, vì cửa hàng bé, nhiều người bới, quần áo giăng khắp sàn, nên để lựa chọn được viêc giẫm lên là điều khó tránh, các mẹ còn ngồi xổm lên giữa đống quần áo để chọn, hic nói chung là cảnh tượng không được đẹp, mà tớ bới một tí tớ cũng hoa cả mắt lên rồi, hơn nữa chẳng có nhân viên bán hàng nào để về size số màu sắc xem còn hay hết, nên tớ thấy giống thời bao cấp quá. Sorry nhưng đấy là cảm giác của tớ

3. Mẹ Sun

Mẹ Sun Guest

Ôi trời, có 3 cái thắt lưng thì 1 cái sz 5t còn 2 cái 6t, Cún nhà chị mặc đc 1 cái nhỏ còn 2 cái dành năm sau. còn lại là 2 cái sz 4t thì 3 năm nữa Sun mới mặc tới, 4 cái 1t và 18 tháng cố bon chen năm nay năm sau chắc ko vừa nhưng quyết ko nhả cái nào ra hết. hehe, nếu mà có 3 cái thắt lưng 2t chắc chắn sẽ dành cho bé Ngọc nhà em 1 cái rùi. :(

4. Mushroom

Mushroom Bắt đầu nổi tiếng

Lâu k vào lcm. nhảy vào top của bác Hương, đọc cái này buồn cười quá, lẩm nhẩm bảo bụng dạ là mẹ này số chắc đen nhất trong các mẹ mua hàng nhà bác H, thì liếc sang số bài pót thì thấy con số 1, thôi k cười cũng chả khóc cũng chả hoài nghi gì nữa

5. meyeutom

meyeutom Bắt đầu nổi tiếng

Tớ thì chưa bao giờ chinh chiến nhà Bác Hương nhưng nói thiệt nhé(ko phải nịnh bợ đâu) tớ thích kiểu đc mua hàng giống nhà Bác Hương. Mình đc tự do tìm kiếm,thích cái nào thì lấy ko thích thì thôi(nhưng đôi khi nghe các mẹ kể giành giật nhau cũng hơi choáng thật).Tớ chúa ghét vô shop mua hàng mà lúc nào cũng có 1 em kè kè theo hỏi: " chị mua gì??" "cái này đẹp nè chị" ....cứ như là sam ấy đi tới đâu đeo dính tới đó,chẳng đc tự do lựa chọn ngó nghiêng gì cả( có khi mình còn phải so sánh giá rẻ đắt nữa chứ) cứ vừa đưa tay tới món nào là có câu trả lời về món hàng ấy liền chẳng thoải mái xíu nào. nhiều khi quá nhiệt tình mà mình chẳng mua gì mình cũng ngại sao ấy.
    Nhưng còn cái vụ giẫm lên đồ thì cũng thấy hơi kỳ,nhưng cũng ko thể trách ng bán đc cái đó là do ng mua chứ, mẹ nó cứ thấy đông ng như vậy thì ng bán chắc phải trăm tay nghìn mắt mới quản lý đc đồ nên nhiều khi cũng đành chịu thôi. ko lẽ phải la hét khách(điều tối kị luôn). Tùy theo mỗi ng thích cách mua sắm thôi, nhưng tớ nghĩ chắc nhiều ng thích vậy nên bằng chứng là lúc nào Bác xả hàng cũng đông nườm nượp nhỉ??:)

6. Mẹ PhanTom

Mẹ PhanTom Bắt đầu tích cực

Bác Hương ơi, tình hình là bác thiết kế thêm áo sơ mi trắng đi ạ, mấy cái áo len ghilê bon chen được nhà bác mà có áo sơ mi trắng mặc bên trong thì đẹp thôi rồi a. Em vẫn đang khao khát ít áo thu mà chưa nhặt được em nào .

7. nl7680

nl7680 Thành viên rất tích cực

Thôi các mẹ ơi, chủ đề phong cách bán hàng đã được comment qua rất nhiều lần xả hàng rồi, lần nào cũng có mấy nick mới tinh vào ý kiến ý cò. Nói chung các mẹ đi mua shop nào cũng nên bỏ công đọc 1 chút về comment của những người đã mua trước đó, thấy hợp với phong cách mình thích thì đến, k thấy hợp thì có 2 phương án: 1 là thôi luôn k đến nữa, 2 là đến tiếp để tìm hiểu xem tại sao mà shop phục vụ thế mà nhiều mẹ mê mẩn vậy-đến nhiều hiểu phong cách bán hàng của nhà b H sẽ trở thành con nghiện luôn. Vậy thôi, chứ tranh cãi làm gì cho loãng topic bác H.

Riêng tớ, thích nhất đến nhà b H, kể cả có xả hàng hay không, vì lý do chả có shop nào mà tớ có thể lê la cả ngày, mua gì cũng được mà không mua gì cũng chả sao, chủ shop thì rất nhiều kiến thức về mọi lĩnh vực để chỉ bảo giải đáp thắc mắc cho tớ, từ quần áo trẻ em người lớn đến thực phẩm ăn uống, đồ dùng gia đình, đến cả sách đọc... Thế nên thành con nghiện nhà bác H gần 3 năm rồi hầu như chả bao giờ mua ở chỗ khác nữa.

8. cukhoailangnuong

cukhoailangnuong Thành viên mới

iem có í kiến dư lày, iem là iem rất thông cảm với các bác khứa mới nhà bác H, lần đầu đến kể cũng hơi sốc, bác Marshall này là 1 VD, đọc nick iem đoán là mới ở Mỹ về. Các bác cứ từ từ, uống miếng nước, xơi miếng bánh rồi lại khoan thai đến xem hàng vào 1 ngày đẹp zời khác xem tại sao lại đông vui tấp nập thế, cứ từ từ rồi khoai nó khắc nhừ. Chấm hết, đề nghị k còm men, đau hết cả thủ

9. locbiec

locbiec Thành viên sắp chính thức

- Cá nhân mình thì nghĩ thế này. Những đợt CL xả hàng, gần như hàng đẹp, độc là hết luôn từ rất sớm rồi. Những bạn nào tới lần đầu với rất nhiều hy vọng, hào hứng, có khi còn ở xa cố đến mà đến muộn thì dễ thất vọng do hết hàng đẹp. Vậy nên những hôm như thế mà đến muộn quá thì thôi đừng nên cố nữa, hoặc tiện qua thì vào mua, xác định có thể đc có thể ko sẽ thoải mái hơn.

- Còn về giẫm vào quần áo, mình nghĩ quần áo chất đống nhưng cũng chất vun 1 đống góc nhà, các mẹ có cầm ra vô tình rơi trên sàn mới bị giẫm lên, cái này khó tránh do đông quá, ít để ý. Còn thì ở đống quần áo mình ko thấy các bạn giẫm lên mấy, chỉ ngồi bới thôi. Thế nên, ai thấy cái nào rớt trên sàn, nhặt gọn cho đống quần áo vậy là ổn.

10. ME GAU & BILL

Cám ơn bạn, có thể tớ cũng hiểu một phần cái từ gọi là nghiện của bạn hic, tớ cũng chẳng mới mẻ với diễn đàn này, mà tớ cũng nghe danh shop bác H cũng đã lâu, tớ cũng shopping nhiều trên diễn đàn, nhưng đây là lần đầu tiên tớ cảm thấy không nên thấy các lời comment tốt là nơi đó tốt, đúng như MOD nói có những cái phù hợp với nhiều người nhưng không phải với bạn.

11. haichiemcun

haichiemcun Thành viên chính thức

Em thì em thích bới chọn kiểu Cún & Lu vì em chả thích bị nhân viên bán hàng mời chào chèo kéo, cứ nhìn chăm chăm vào mình (tính em hay ngượng #-o) Mà đồ nhà bác nhiều đồ ở shop chả có, tưởng giống chả giống. Chắc nhiều mẹ cũng thấy thế nên nhà bác lúc nào cũng hot thế :rolleyes:

12. lazybee

lazybee Thành viên rất tích cực

Đang ngồi buồn vì mấy hôm nay bận nên chẳng biết nhà bác bán gì, cũng không định post bài nhưng đọc mấy cái cmt của các mẹ mà thấy nhức đầu. Người ko thích thì ra sức chê bai, người yêu mến thì ra sức bênh vực, vô tình chung chúng ta làm xấu đi hình ảnh bán hàng của nhà bác.
    @ các mẹ có bình luận khiếm nhã và không thích mua hàng nhà bác H: như chính mẹ Gấu & Bill nói: có những cái phù hợp với ng khác nhưng nó ko phù hợp với mình. Các bạn hãy coi đây là 1 cái chợ, bạn mua hàng của ng này không vừa ý thì lần sau không mua nữa, không hài lòng thì gặp trực tiếp chủ hàng mà phàn nàn, cớ gì cứ phải bắc loa bêu riếu nhau, tơ thấy chẳng hay ho gì. Và nếu thích các bạn hãy lập hẳn 1 topic "không hài lòng về thái độ bán hàng của shop ..." để cạnh tranh với hội nghiện cho công bằng, khỏi ấm ức.
    Người xưa đã dạy "tốt đẹp khoe ra, xấu xa đậy lại". Hãy để chợ trên LCM là 1 cái chợ văn minh chứ đừng vứt rác ra chợ.
    @ các mẹ mua đc hàng hot : các mẹ show hàng đi để những đứa phải ngồi nhà như tớ chết thèm.

Sửa lần cuối: 21/7/2010
  13. mekanguru

mekanguru Thành viên tích cực

Về giá rổ thì chắc các mẹ cứ nói quá lên, chứ giá bán lẻ ở Cunlu còn làm cho bán buôn khối nơi còn phải giật mình đấy chứ nhỉ. Còn tớ nghĩ câu nói cuối cùng của mẹ này là đủ cho mọi tranh luận rồi

14. Megaumegau

Megaumegau Thành viên chính thức

Nếu đã cảm thấy không hợp với mình thì lần sau không cần phải quay lại bọn tớ càng đỡ 1 người chiến đấu cần gì phải gióng loa lên đây làm loãng topic của bác chứ.

15. Me-bong

Me-bong Thành viên rất tích cực

Bác ơi, em chỉ chờ bài post của bác thôi, đọc mấy trang hoa hết cả mắt mà thấy toàn cmt của các mẹ. Khi nào bác mới post bác ới ời ơi............

16. Cun & Lu

Cun & Lu Thành viên kỳ cựu

Sau 1 hồi đọc bài comment , tớ cũng nhức cả thủ ..
    Mình đúng là chưa thiền được : hôm qua nghe thông tin của khách về giá rổ .. Có bạn nói với em Thanh là cái quần legging Jumpingbeans chỉ đáng giá 25K . Tớ ngồi ăn cơm tối , tý nữa thì sặc canh : cái quần đó tớ nhập tại TQ với giá quy đổi ra VND khoảng 45K , về bán cho có hàng với giá 55K . Hàng có năm bảy loại , mẹ nào biết thì nói là rẻ , mẹ nào không biết thì bảo đắt . Giống như cách đây gần 1 tháng có 1 em bán hàng nhảy vào topic hội nghiện hỏi thăm xem đường link của C&L , shop chuyên bán phá giá ở đâu với giọng rất gây sự ( cái này tớ vẫn còn bài post ở bên topic đó làm bằng chứng ) . Chưa kể : gu thẩm mỹ mỗi người mỗi khác - cùng 1 SP ,có người khen là đẹp , có người chê là xấu , có người thích kiểu điệu đà , có người thích kiểu đơn giản . Nên các mẹ cũng cần tham khảo trước ,xem có hợp với gu thẩm mỹ chọn hàng của tớ không : về cái này tớ lại hơi cực đoan , hàng mà tớ ko thích ,kể cả bán có lời ,tớ cũng ko nhập về bán .
    Nên chung quy lại : nhân vô thập toàn , tớ ko thể nào làm hài lòng tất cả mọi khách hàng lại làm hài lòng tất cả các shop bán cạnh tranh . Còn về hàng hóa hay rá rổ : tớ vẫn giao buôn cho các CH ( và hiện tại có đầy CH muốn chen chân vào lấy buôn của tớ mà ko được vì lượng hàng thực sự xịn , thực sự là hàng xuất khẩu dôi dư chỉ có hạn ) . Sau bài này , mẹ nào có ý kiến comment cứ thoải mái ,nếu thấy hợp lý tớ sẽ cân nhắc , còn các mẹ đã tin tưởng và quen với cách bán hàng của nhà tớ thì tớ xin cảm ơn .Mong là các mẹ ngừng tranh cãi , tập trung vào việc khác .
    Hôm qua , tớ cũng đã định nói về cách phân biệt hàng xịn ,hàng giả , cách phân biệt hàng lên thêm với hàng xuất xịn .. rồi thì : có loại vải thun 5m/1kg sẽ đắt hơn loại 6hay7m/1kg .. rồi về màu nhuộm , hóa chất wash , chỉ may , khuy cúc ...( tớ rành rẽ cái này vì tớ đang SX ) để hy vọng các mẹ sẽ biết để mà phân biệt : tại sao nhiều cái thoạt trông giống hệt , nhưng sau khi mặc hay dùng 1 thời gian lại khác hẳn nhau . Cũng như zibbit của dép Crocs : tại sao cũng hình thức y như thế ,hàng tớ bán sau 2 năm sử dụng vẫn ko hề bong , nhưng có hàng mới dùng 1 thời gian ngắn lại bong ra , hay dép crocs cũng có loại y hệt nhưng dùng 1 năm lại xẹp .... Nhưng tớ ko dám và ko muốn phổ biến những kiến thức đó rộng rãi : suy cho cùng kinh doanh là cạnh tranh ..

Quay lại chủ đề chính : len Catimini cho bé trai sẽ về vào cuối tuần . Thời gian cụ thể tớ sẽ thông báo sau . Mũ và khăn len Catimini lần này có thể coi là Unisex : mũ và khăn đều có quả bông len đính kèm với màu sặc sỡ đúng kiểu Catimini . Để tránh TH mũ -khăn mỗi nơi 1 chiếc ,vả lại số lượng cũng ko nhiều ( hơn 100 bộ ) : tớ sẽ bỏ ra bán online . Bên em Thủy sẽ phụ trách việc này . Nhưng trước khi có bảng phân size , các mẹ đừng oder vội nhé : tớ muốn tránh tình trạng giống như dép Crocs , làm nhiều mẹ thất vọng vì nghĩ là cứ oder là được .Ngoài ra cũng có cả áo thun dài tay cho bé trai hiệu Catimini nhé : mẫu áo thun bé trai của Cati thường ko xuất sắc như mẫu bé gái , màu hơi trầm ,nhưng ưu điểm là chất thun cực kỳ đẹp . Mẫu áo lần này có in nổi họa tiết hình ô tô theo kiểu " trừu tượng " ( nhìn mấy giây mới ra cái ô tô :rolleyes:)
    Sang tuần sau , tớ sẽ bỏ giầy Clark ra bán : giầy của tớ đúng hàng .Nhưng số lượng không nhiều : gom mãi mới được hơn 100 đôi thôi và chủ yếu ( 90% ) là giầy bé trai .

Sửa lần cuối: 21/7/2010
  17. Cun & Lu

Cái vụ giầy hồng chứ gì ( chả thấy cái Icon cười đâu cả ) , chờ chị ktra size và đi chợ về đã nhé .

18. Me-bong

Me-bong Thành viên rất tích cực

Vâng đúng rồi đấy bác ơi! Em sốt ruột quá cơ, cứ ra ra vào váo, giờ e phải lên đường rồi, hy vọng 8h dến cq vẫn còn kịp bác nhỉ?

19. nhimcon211

nhimcon211 Bắt đầu tích cực

mình cũng đang hóng quả giầy hồng này đây!

20. Cun & Lu

Thêm thông tin nữa cho các mẹ : hàng TQ năm nay sẽ cao hơn mọi năm ( ko tính hàng tồn năm ngoái bỏ ra bán ) do tỷ giá tăng chóng mặt .
    Link đây :http://vnexpress.net/GL/Doi-song/Mua-sam/2010/07/3BA1E4CC/

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.