Không biết mình có hi vọng đón con yêu tháng này ko cả nhà nhỉ?

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi BAN HAT DUOI UOI, 1/10/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. BAN HAT DUOI UOI

BAN HAT DUOI UOI Thành viên sắp chính thức

Chào cả nhà, mình lấy chồng đã 3 năm rồi, 3 năm mong mỏi con nhưng vẫn chưa thấy, mình có time dài uống và theo Đông y nhưng ko có kết quả, cuối cùng mình chuyển sang tây y, mình đang theo bs Lan Bà Triệu. Tháng đầu tiên mình làm các xét nghiệm, tháng thứ 2 bác sĩ cho mình uống thuốc ra kinh để cho mình uống thuốc kích trứng ( mình bị ĐNBT) sau khi uống thuốc kích trứng thì mình có 2 trứng đạt nhưng niêm mac hơi mỏng chỉ có 5.9mm thôi. Mình cũng ko hi vọng gì và cũng chuẩn bị tinh thần để uống thuốc tiếp nhưng may mắn đã mỉm cười với mình là mình có e bé, sau khi thấy chậm kinh 7 ngày mình có dùng que thử nhưng vẫn 1 v, cuối cùng mình đi sét nghiệm máu và đi siêu âm thì em bé đã vào tử cung rồi, 2 vc mình và cả gia đình rất vui sướng, mình nghỉ hẳn làm ở nhà để chờ con yêu nhưng niềm vui chưa được bao lâu thì mình bị thai lưu lúc con mới 6 tuần, mình rất buồn và suy sụp mọi người ạ. Sau 4 tháng nghỉ ngơi thì tháng này mình lại qua bs Lan để uống thuốc kích trứng tiếp, hôm trước mình đi siêu âm trứng thì có 1 trứng to và niêm mạc của mình là 7.4mm. Từ ngày trứng rụng đến nay là được 10 ngày rồi, dạo này mình thấy hơi chóng mặt, có lúc buồn nôn khó chịu, thỉnh thoảng mình thấy hơi đau bụng dưới ( ko thấy đau tức ngực như lần đầu) Mình sốt ruột kinh khủng mong chờ từng ngày qua đi để có thể biết chính xác mình có em bé chưa. Mong cả nhà cho mình xin ý kiến với. Mong con quá nên thế các mẹ ạ. stress quá !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BAN HAT DUOI UOI
    Đang tải...

2. meocon0818

meocon0818 Yến nuôi nhà - Yến đảo KH

Ðề: Không biết mình có hi vọng đón con yêu tháng này ko cả nhà nhỉ?

chúc cho con yêu nhanh về với mn nhé

3. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Mẹ nó đừng sốt ruột quá, sẽ không tốt đâu. cứ bình tĩnh nha, rồi con yêu sẽ về thôi.

4. thuyha1961

thuyha1961

Mẹ cháu đừng lo lắng nhiều ảnh hưởng đến con, trứng rụng 10 ngày với dấu hiệu như trên có thể bạn đang nghén

Chúc mẹ tròn con vuông

5. Bé ThyThy

Bé ThyThy Thành viên nổi tiếng

mình cũng từng trong hoàn cảnh như mn nên hiểu... mn đừng lo lắng quá nhé.. để thêm mấy hôm nữa rồi thử que xem tnao

6. Me be hoanglam

Me be hoanglam Bắt đầu nổi tiếng

bạn cứ vô tư đi đưng suy ngĩ nhiều ,tâm lý cũng ảnh hưởng đến sinh sản đó

7. Thaonguyen86

Thaonguyen86 Thành viên rất tích cực

Mình cũng như bạn vậy.3 năm mong ngóng rùi.buồn k thể tả đc,cứ phải hi vọng thôi](*,)

8. BAN HAT DUOI UOI

chào các mẹ, cảm ơn sự động viên của tất cả các mẹ ! Sáng nay mình hì hục dây từ lúc 4h sáng để thử que, mình buồn quá các mẹ ạ, chán chẳng biết phải nói ntn nữa cả, chỉ muốn bật khóc thôi, vẫn 1 vach. Trứng đã rụng được 10 ngày rồi, nếu có bây giờ thử là phải biết rồi đúng ko, stress năng.

9. CoNepCoTe

CoNepCoTe Guest

Chờ thêm đi bạn, hôm mình 10n sau rt ko thấy, mà ngày 11 lại thấy rất mờ cứ tưởng mình tường tượng, vẫn ko chắc ăn, đến ngày 12, 13 vẫn mờ nhé, ngày 14 sau rt mới gọi là có nhìn thấy v2 nhưng vẫn chưa đậm hơn v1, còn dấu hiệu thì có các dấu hiệu y chang sắp QKD, mình cũng tường là ko hi vọng đâu, đên hôm qua trễ kinh mình mới tin là mình 2v nhé.

10. kenzin_shop

kenzin_shop Thành viên chính thức

Đợi thêm đi chị ah nếu sốt ruột quá thì c đi thử máu đi có kq luôn. Chúc chị may mắn nha

11. giangmy9x

giangmy9x Thành viên tích cực

Xã hội hiện đại quá giờ nhiều nhiều gặp vấn đề về con cái, gia đình mình cũng có 2 bà chị đều gặp vấn đề tương tự giống bạn, 1 chị 5 tháng rồi mà vẫn xảy 1 chị gần 2 tháng. giờ vẫn đang chữa chạy. Bà chị xảy 5 tháng hiện giờ có ý định vào phụ sản bơm tinh trùng thấy bảo là xác xuất lần đầu rất thấp càng bơm nhiều tỷ lệ thành công những lần sau càng cao. mỗi lần bơm cũng mất 5 triệu gì đó. xác định trước cũng phải mất 50tr.

Đọc nhưng tin này rất buồn và gia đình mình cũng có người bị như tương tự. Hãy sống vui vẻ đừng quá suy nghĩ luôn nhìn về tương đẹp lại phía trước. Chúc bạn nhanh có tin mứng, nhớ báo lại cho mọi người chia vui nhé~

12. BAN HAT DUOI UOI

Cảm ơn bạn nhé ! Mình uống thuốc mấy năm nay rồi, tốn cũng hết vài chục triệu rồi, tháng nào chẳng hết tầm 3 - 4 triệu tiền thuốc, mình lại đang nghỉ ở nhà nữa, may mà có chồng và gia đình chồng cũng tử tế, động viên suốt ko gây áp lực gì cho mình, tuy nhiên mình vẫn bị stress kinh khủng, vì tự thấy mình chưa làm tròn bổn phận, và hơn nữa cũng thật sự mong có bé con để vui cửa vui nhà !

13. saodothanyeu

saodothanyeu Thành viên rất tích cực

Mẹ cháu cứ hy vọng đi, anh chị mình cũng 9 năm mới có bé đấy
    Và anh chị mình cũng theo cô Lan đấy

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.