Đối chất: Phản hồi về nick Kembong59

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi pinkstars263, 2/10/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. pinkstars263

pinkstars263 Bắt đầu tích cực

Dear mod,

Em suy nghĩ cũng khá kỹ khi đưa ra vấn đề đối chất với bạn Kembong59 ở diễn đàn này. Tuy nhiên em muốn làm rõ vấn đề để nếu bạn ý có ý nghĩ sẽ thực hiện lại việc đã làm với em đối với các bạn khác thì bạn ý nên suy ngẫm lại.

Tình hình là ban Kembong59 có đăng bài trên lamchame vào hồi tháng 6/2014 để tìm gia sư tiếng anh cho bạn ý ôn thi công chức ( link đây ạ: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/1380665-E-cần-gia-sư-tiêng-anh-gấp )
    Em có gửi tin nhắn riêng cho bạn ý và bạn ý đã 2 lần nhắn lại để xin số điện thoại của em (mod có thể kiểm tra trong mục tin nhắn của em ạ). Sau đó bạn ý đã liên lạc với em và 2 bên đã thỏa thuận 100k/1 buổi, học 2 tiếng và học liên tục các ngày trong tuần từ 13/7/2014 đến tháng 8/2014 ( lúc bạn ấy thi công chức).
    Để tìm hiểu rõ mục đích và trình độ của người học em đã đến nhà bạn ấy ở 106 Nguyễn Đình Hoàn và nói chuyện 1 buổi, buổi đó là free. Sau đó em có dạy bạn ý thêm 2 buổi, đến buổi thứ 3 bạn ý nhắn tin cho em là ở công ty bạn ý có biến, rồi có gì nhắn tin sau. Hôm sau em lại gọi điện, nhắn tin hỏi thì bạn ấy bảo là phải đi công tác ở Quảng Bình 2 tuần và hẹn em sau 2 tuần sẽ về học tiếp để bạn ý thi Cao học. Sau khi 2 tuần trôi qua em nhắn tin thì bạn ấy không trả lời, gọi điện thì bạn ấy ko nghe. Mấy hôm sau nữa em đã nhắn tin là nếu ko học thì thanh toán trả em 2 buổi học là 200k. Bạn ý nhắn lại luôn và khi nào đi công tác về sẽ mang trả em tiền, em nhắn lại là ko cần đến mà chuyển khoản cho em. Em nhắn cho bạn ấy stk của mình. Sau đó bạn ý ko nhắn lại gì. Khoảng vài ngày sau em lại nhắn tin cho bạn ấy hỏi là đã chuyển chưa vì em chưa thấy thì bạn ý bảo là nhắn lại stk để bạn ấy nhờ người chuyển. Em lại chờ đợi. Mãi chả thấy, mà em cẩn thân lắm mỗi lần nhắn tin gọi bạn ấy em đều kiểm tra tài khoản xem bạn ấy đã chuyển chưa kẻo lại trách nhầm thì đều chưa thấy. Phải đến hơn 1 tuần sau em lại nhắn tin cho bạn ấy hỏi xem chuyển chưa thì ko thấy trả lời, em dùng số di động của em gọi lại thì bạn ý ko nghe máy, em lấy số đt bàn ở công ty goi vào số của bạn ý thì thấy bạn ý trả lời luôn, sau khi nghe thấy giọng của em bạn ý nói là máy có vấn đề chả nghe thấy gì và cúp máy ( em chả biết bạn ý cố tình hay vô ý trong khi em vừa gọi cho khách hàng thì ok). Em gọi lại luôn bằng máy của em thì bạn ý tắt đi. Bạn ý nhắn ngay tin lại là đã nhờ người chuyển rồi, để bạn ấy hỏi lại, có gì alo em. Em có nhắn lại nhưng bạn ấy ko trả lời. Hôm đó là ngày 23/9. Đến hôm kia em lại SMS cho bạn ấy kêu bạn ấy ko cần phải chuyển khoản, mua cho em 2 cái thẻ viettel là được, nhưng bạn ấy ko trả lời, em gọi rất nhiều cuộc điện thoại bằng máy di động của em cũng như máy bàn nhưng bạn ý ko nghe máy, em có gửi tin nhắn trên diễn đàn cũng ko trả lời. Cho đến hôm nay em thực sự tin rằng....bạn ý cố tình ko trả tiền cho em

Thực ra thì 200k chẳng to tát gì nhưng đó cũng là tiền mồ hôi công sức của em, sau mỗi lần đi làm về dù tắc đường đến mấy cũng cố đến chỗ bạn ấy để dạy cho kịp giờ, đấy còn là chưa kể mấy lần em bị bỏ bom cơ. hix, nghĩ lại mà tủi thân quá, cố kiếm ít tiền để lấy tiền mua hộp sữa cho con mà khó quá. Gặp bạn ý em ko nghĩ bạn ý lại... là người như thế.

Giờ em ko có cách nào liên lạc với bạn ý xem bạn ý phản hồi thế nào. Em nhờ mod phân xử cho em. Em xin thề những lời nói trên của em là đúng 100% sự thật.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pinkstars263
    Đang tải...

2. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Nhờ mod cho em đối chất với nick Kembong59 SDT: 0983210633

Mod đã yêu cầu kembong59 vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu kembong59 không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này (nếu như bạn không cung cấp thông tin phục vụ quá trình đối chất). Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng phản hồi tại topic này.

Cảm ơn các bạn.

3. pinkstars263

pinkstars263 Bắt đầu tích cực

Ðề: Phản hồi về nick Kembong59

Mod ơi, cho đến thời điểm hiện tại em vẫn chưa nhận được bất kỳ phản hồi nào từ nick Kembong59 ạ. :-(

bighaMod MSTD thích.
  4. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Phản hồi về nick Kembong59

Khóa nick kembong59 vĩnh viễn bởi lý do: Không vào đối chất theo quy định.

pinkstars263 thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.