Nhật ký .........

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi alone-who care, 13/10/2014.

Tags:
  1. alone-who care

alone-who care Thành viên mới

Đây quả thật là quãng thời gian khủng khiếp. Hàng ngày, hàng giờ, hàng phút gặm nhấm nỗi cô đơn và tuyệt vọng một mình.
    Sau mọi biến cố xẩy ra, tôi những tưởng sau khi đi qua hết thảy mọi chuyện thì tôi sẽ vươn lên mạnh mẽ.
    Bi kịch đời tôi bắt đầu từ đâu nhỉ, từ ngày tôi khoác lên mình chiếc váy mà ngta gọi là " váy cưới", hay từ ngày mẹ tôi vĩnh viễn bỏ tôi ra đi, hay từ ngày con gái tôi chào đời.
    Hôn nhân - suốt cả tuổi trẻ của Minh tôi chỉ quan hệ với 1 ng và cưới ng đó làm chồng, nghe chừng như thể mọi sự thật êm xuôi. Cuộc đời tôi mà nói cho đến lúc đó thật phẳng lặng, sống trong sự bảo bọc của gia đình. Cũng quá lâu rồi nên cảm xúc lúc đó để giờ diễn tả ra bằng câu từ thật La khó, chỉ còn nhớ dù cuộc sống lúc đó ko quá nhiều biến động, nhưng Là 1 đứa hay suy tư, ương bướng, gia Đinh thì quá khuôn phép nên trong lòng lúc nào cũng có 1 khao khát tự do. Với cái suy nghĩ non nớt của 1 đứa trẻ tôi nghĩ cưới ai đó là sẽ thoát khỏi những nguyên tắc, luật lệ do bố tôi đề ra, tôi sẽ đc tự do sống theo ý mình. Là do bản thân tự dẫn lối đưa chân hay La guồng quay số phận bắt đầu Lăn bánh. Mẹ tôi bệnh, đám cưới phải diễn ra thật nhanh ....... Tôi khoác lên Minh chiếc váy cưới mà ko kịp có cảm giác là 1 cô dâu. Mặc dù cũng có chút ấm ức, nhưng lại nghĩ mọi chuyện cứ bình lặng vậy cũng đc, hạnh phúc sẽ đến với người biết chấp nhận những j mình có. Tôi lúc đó cũng ko đòi hỏi j hơn, vứt bỏ đi cảm giác muốn tự do. Cho dù đến ngày mẹ mất tôi Vẫn tự an ủi bản thân, đc cái nọ mất Cái kia, cuộc sống bình lặng và tôi lại sắp đón chào 1 sinh Linh bé nhỏ, vậy La đủ rồi, sẽ cứ vậy mà sống, chăm sóc gia đình nhỏ của tôi và lo cho bố và em gái.

Chắc do cha mẹ sinh tôi lỗi số, hay tại tôi ngu ngốc trao nhầm cuộc đời Minh cho người ko đáng. Tôi lãng phí 4 năm cuộc đời Minh cho sai lầm đó ...........

Xem thêm các chủ đề tạo bởi alone-who care
    Đang tải...

2. alone-who care

Ðề: Nhật ký .........

Ai nói sai chỉ biết để sửa là sẽ đc chứ. Cuộc đời này, càng sống tôi lại càng tin hơn vào từ " số phận".
    Sau tất cả mọi cố gắng để có cuộc sống bình lặng mà ko xong, tôi quyết Định dứt khoát chấm dứt cuộc hôn nhân chiết tiệt đó. Đến lúc đó ko biết pải trách ai, tôi chỉ dám trách bản thân, muốn tự do, muốn sống theo ý mình, sao ko dám làm vậy đi, sao lại sợ sệt, lại chọn 1 lối đi ngay từ dầu bản thân đã ko muốn. Nỗi khốn khổ của tôi La Để sai lâm chồng cheó lên nhau nên giờ ko chỉ tôi khổ, con gái tôi khổ, tất cả đều khổ sở.

Rời khỏi nhà chồng tôi mang con về sống với bố và e gái. Ngôi nhà đó từ ngày mẹ tôi mất đi, ko còn cảm giác của từ " nhà" nữa. Mọi thứ lộn xộn, đồ đạc cho tới lối sống. Phải rồi Đã 4 năm nay, kể từ ngày mẹ mất, tôi thèm khát 2 Chữ " gia Đình". Con người tôi cứ luôn mâu thuẫn, tôi muốn tự do nhưng tôi cũng muốn có gia Đình. Tâm Trạng quá lộn xộn, tôi quyết Định đi chơi 1 chuyến cho thoải mái, rồi sau đó tôi sẽ về và sắp xếp lại cuộc sống của Mình.

Trong Cái tiết trời se se lạnh của hà nội với những con mưa phùn tháng 3, 2 mẹ con tôi bế nhau đi trong 1 chuyến bay đêm. Trong sâu thẳm con người Mình tôi luôn có cảm giác cô độc, và giờ tôi hành động điên khùng La thử xem Minh có chịu đc cảm giác cô độc thực sự ko? 2 mẹ con tôi lang thang qua những Thanh phố xa lạ, chưa 1 lần đặt chân đến cũng như ko có người thân quen nào. Những ngày đầu tôi thấy thực sự thú vị vì những trải nghiệm mới, thực sự chỉ có 2 mẹ con tôi, tôi thoả thik làm những gì Minh muốn. Cảm giác tự do mà tôi ao ước có phải La đây ko? Tôi hoan hỉ cho rằng mình Là người mạnh mẽ, việc j cũng làm đc. Thật ngốc, tôi quá ảo tưởng...........

3. alone-who care

Vốn là đứa chân yếu tay mềm, từ nhỏ vì sức khỏe ko tốt tôi Đã đc mẹ cưng chiều như nàng công chúa. Thời gian tôi chăm mẹ ốm, mẹ cứ nói suốt La mẹ thương tôi lắm, mẹ thương tôi vì tôi cứ luôn yếu ớt như con mèo hen. Và tôi cũng biết mẹ thậy sự rất yêu tôi, tôi cũng yêu mẹ vô cùng. 4 Tháng cuối cùng của mẹ, tôi ở bên mẹ tưng phút từng giây, dù vừa cưới xong tôi Vẫn xin về ở lại nhà để chăm mẹ. Đám cưới chỉ như 1 thủ tục, còn tôi Vẫn ở nhà của Minh 4 Thang mẹ ốm và 3 Thang sau đó. Tôi muốn làm tất cả cho mẹ, tôi muốn mẹ nhìn thấy tôi làm cô dâu, tôi muốn trc khi mất mẹ có thể nhìn mặt cháu ngoại. Mẹ Đã ko chờ đc, tôi mang thai mới đc 2 tháng........
    Tất cả, tất cả, Tất cả mọi điều tôi làm thật quá ngu ngốc, tôi cưới và mang thai, 2 điều quá quan trọng trong cuộc đói con người, vậy mà tôi lại làm khi chưa thực sự sẵn sàng. Muốn làm mẹ tôi vui ư? Mẹ tôi giờ nhìn thấy tôi thế này mà có thể vui đc ư? Tôi cứ hay bao biện cho sự ngu ngốc của Mình.

Mẹ mất rồi, tôi cảm thấy vô cùng trơ trọi trên thế gian này. Mang thai, sinh con, và nuôi con mà ko có mẹ bên cạnh quả La 1 thiệt thòi ko hề nhỏ. Ah, ko những ko có mẹ, mà từ chồng trong thời gian con tôi 1 chưa tròn 1 tuổi đã biến mất khỏi đầu tôi. Tôi Đã dựa vào e gái rất nhiều để trải qu quãng thời gian này, quen dần với việc làm mẹ và chăm con 1 Mình. 4 năm tôi cố gắng sống bên cạnh Cái hình nhân gắn mác chồng, trong Lòng ko còn chút tình cảm, nhưng tôi Vẫn cố gắng Để con tôi có bố có mẹ. Không phải cứ cố Là được. Mà tới giờ phút này, ngôi type ra những dòng này, tôi ko muốn tua lại quãng thời gian đó chút nào.

4. alone-who care

Chuyến đi của 2 mẹ con bị vỡ kế hoạch vì tôi trở bệnh trên đường đi và pải lưu lại nhà 1 người họ hàng ở tp nha Trang. Tôi pải ở lại đó mất 1 tháng. Một câu chuyện mới lại bắt đầu từ đây. Thời tiết ở nha Trang làm tôi quá thích thú. Khi mà hà nồi vẫn u ám bởi những trân mưa rả rịch và thời tiết Nôm đến mấy tháng trời, thì ở đây tôi đc tận hưởng 1 khí trời Tuyệt vời. Tôi cảm thấy yêu bầu trời nha trang, yêu cái không khí trong lành, Cái Hương gió biển mát lành dễ chịu, tôi cũng cảm thấy yêu mến những con người nơi đây, họ sống chân chất và hiền Hòa hơn. Ở 1 tháng nhưng tôi cảm thấy gắn bó với nơi đây, gió, cát, biển, vị cafe nồng nàn. Tôi như đc tan ra với Thiên nhiên đất trời. Tôi rất muốn con gái tôi lớn lên ở đây, xung quanh con La cây cối Là Thiên nhiên, tôi Để mặc con gái chạy chân trần trong công viên, trên các bãi cát. 1 tháng ở đây tôi tập cho con gái quen với biển, 2 mẹ con mang nc da đen nhẻm, nhưng con tôi trộm vía cứng cáp hơn, tôi cũng cảm thấy Minh khoẻ hơn. Tôi nghĩ thầm trong bụng, chỉ cần 1,2 người bạn thì tôi có thể ở đây Mãi cũng đc. Tôi Đã đem Lòng yêu miên biển mất rồi.

Chuyến đi nào rồi cũng đến ngày về, tôi quyết Đinh về hn trong 1 ngày Tháng 5. Mọi người ở đây cũng tổ chức 1 bữa Để chia tay mẹ con tôi. Cuối bữa ăn, 1 người con trai Đã Để ý tôi trong thời gian tôi ở đây, ngỏ ý muỗn giữ mẹ con tôi lại. Khi mọi người về hết, anh đứng riêng với tôi, nói tôi hãy ở lại đi, anh thật Lòng đấy Chứ ko phải trêu ghẹo đâu. Tôi chỉ cười và nói chuyến đi kết thúc rồi tôi phải về nhà.

5. alone-who care

Về hn giữa Tháng 5 oi bức và ngột ngạt, tôi nhốt Minh cả ngày trong phòng điều Hoà. Cuộc sống của tôi bế tắc. Tôi ko biết hải làm j tiếp theo. Cuộc sống Vẫn tiếp tục, mọi người Vân sống và làm việc như bt, tôi cảm thấy chơi vơi, như lạc vào 1 Khoảng không, cả người cứ đang lơ lửng, ko Đinh hình đc Minh trôi đi đâu ko hay Vẫn lơ lửng tại điểm đó. Cộng thêm sức ép từ gia Đinh xã hội, nói tôi phải sống vì con, vc phải hàn gắn, đi đến đâu cũng La những lời hỏi han và khuyên bảo. Tôi bắt đầu hình Thành thói quen tránh né mọi người. Tôi ngại gặp họ, ngại nói chuyện với họ. Tôi lại càng ở nhà nhiều hơn. Trong căn nhà 4 tầng chỉ có 2 mẹ con tôi quanh quẩn với nhau. Con gái tôi xét về tổng thể nó cũng có thể La đứa Trẻ ngoan, biết nghe lời, biết quan tâm Để ý thái độ mọi người, Nhưng nó Vẫn La Trẻ con. Riêng chuyện ăn uống của nó từ nhỏ Đã Là Vấn Đề nhức nhối của tôi. Cả ngày tôi ở nhà loanh quoanh với việc ngày 3 bữa ăn của nó, mỗi lần cho nó ăn Là 1 lần tôi nổi điên. Những lúc nó đòi Cái j ko đc, nó có thể khóc đến vài tiếng đồng hồ. Tôi thực sự phát điên. Trong Lòng tôi, tình cảm dành cho con gái cứ nhạt dần, có những lúc tôi ko cảm thấy yêu nó. Hình như tôi ko phải Là 1 bà mẹ bình thường........

6. alone-who care

Anh, người con trai của miền đất đẹp Đẽ đó, đều đặn ngày nào cũng nhắn tin cho tôi. A cứ tha thiết bày tỏ tình cảm của Mình. Tôi dằn Long và nhắc nhở bản thân, tôi - 1 phũ nữ Đã có con và còn chưa hoàn Thành xong các thủ tục ly hôn, anh - 1 nguòi đàn ông đẹp trai, kém tôi 2 tuổi và độc thân. 2 chúng tôi còn ở 2 đầu của đất nước, thì sẽ đi đến đâu chứ. Tôi đáp lại những tin nhắn và tình cảm của anh 1 cách thận trọng và dè dặt, dù trong Long tôi cũng có cảm tình với anh. Trong chuỗi ngày Buôn tẻ và cô độc tôi bầu bạn với các tin nhắn của anh. Hnao a chưa nhắn tin tôi cũng thấy rất nhớ, trống vắng, nhưng Tuyệt nhiên tôi ko Chu động Liên lạc trc. Thỉnh thoảng khi say mèm anh lại goi, trách móc sao tôi ko ở lại, nói muốn ở bên tôi ........

7. bonbon37

bonbon37 Medautay

câu chuyện của bạn tiếp theo như thế nào vậy? mình cũng chưa hiểu rõ cuộc hôn nhân vội vàng đó của bạn đã ảnh hưởng như thé nào đến tình cảm của hai vc bạn. Cuộc sống phía trước còn dài, cho dù có thế nào cũng hãy cố gắng thật nhiều cho con bạn nhé

alone-who care thích bài này.
  8. alone-who care

Cảm ơn mẹ nó Đã lắng nghe tâm sự của mình, cuộc hôn nhân đó ko pải vôi vàng bạn Ah, Tât thảy từ lúc bắt đầu đến khi kết thúc La 8 năm. Nó tan vỡ La vì chúng tôi ko phải thực sự dành cho nhau, có lẽ cả anh ta và tôi đều ko muốn vun vén và xây dựng cho nó. Tôi cứ cố gắng nhặt nhạnh từng chút 1 Lòng tin và tình cảm, cứ đc 2-3 hàng gạch thì a ta lại đạp đổ, cho đến lúc tôi cảm thấy quá tan nát và muốn buông bỏ Tất cả. Tình cảm vốn đã ko quá sâu sắc, chút tình nghĩa muốn dùng để duy trì cũng tan tành, tôi Kiệt quệ thấy bao cố gắng trở Thành vô nghĩa

9. hoangyeu06

hoangyeu06 Thành viên chính thức

oánh dấu nghe tâm sự tiếp ....

10. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

vì con gái hãy cố gắng lên b nhé!

11. me_bin_bon

me_bin_bon

Tâm sự của mn buồn quá, chúc 2 mẹ con mạnh mẽ

12. hieupede

hieupede

khổ... một bến nước trong... trăm dòng nước đục...

13. alone-who care

Cuộc sống của tôi càng ngày càng trống rỗng. Về với bố, cơm ngày 3 bữa tôi ko pải lo, nóng thì có thể Nằm cả ngày trong điều Hòa, vật chất ko dư thừa, nhưng về cơm ăn áo mặc Là tôi ko pải lo, gia Đình cũng ko đòi hỏi tôi pải đóng góp, nhà cửa thik thì dọn dẹp ko thì cứ bừa bãi bẩn thỉu cũng chẳng ai ý kiến j. Trong căn nhà này, 3 người, 3 cuộc sống với những nỗi niềm riêng, môi người đều tự hiểu và ko xen vào cs riêng của ng khác. Trc bố tôi nguyên tắc và bảo thủ bao nhiêu thì giờ lại rối ren và phức tạp bấy nhiêu. Tôi và e gái phần nào cũng hiểu 1 chút suy tư của bố nên Vẫn Tôn trọng và ko xen vào cs riêng của bố. E gái tôi, ngoại hình cũng ổn, tốt nghiệp đh đàng hoàng, nhưng công việc lận đận, và dù đã nhiều tuổi nhưng chưa có mối tình nào cả, thế giới nội tâm nó cũng Kha phúc tạp, trc chị em tôi chia sẻ với nhau mọi chuyện nhưng càng gần đây mỗi ng lại càng tự cuộn tròn Minh lại. Vẫn La những câu chuyện nhưng chúng tôi ko còn san sẻ với nhau mọi suy nghĩ nữa. Tôi cứ vậy sống lặng lẽ trong căn nhà này và càng ngày càng tẻ nhạt, bao nhiêu nhiệt huyết với cs cứ ngày một hao mòn và lụi tàn. Tôi ko có cảm Hứng Để bắt đầu lại Cái j cả. Càng ngày càng thấy luẩn quẩn trong cả suy nghĩ và cách sống. Có ng nói tôi đang mất phương Hướng, uh đúng thật tôi đang ko tự Tim đc lối thoát cho Cái suy nghĩ luẩn quẩn.

Ko biết Là do sự thôi thúc muốn Tim 1 lối thoát hay do những lời mời gọi của anh, tôi 1 lần nữa quay lại nha Trang. Nói dối gia Đinh vào đó làm việc nhưng thực sự tôi vào đó sống với anh và mở 1 quán ăn nho nhỏ. Dù công việc Khá vất vả và tôi pải rất cố gắng Để vừa chăm con vừa làm việc nhưng tôi cảm thấy vui. Vui vì chân tay tôi đc hoạt động, vui vì mỗi tối trc khi đi ngủ tôi lại có kế hoạch cho ngày Mai sẽ phải làm j. Có những ngày tôi chỉ ngủ vài tiếng, nhưng tâm Trang tôi rất thoải mái. Tôi bận rộn, luôn tay luôn chân, pải cố gắng sắp xếp để thik nghi với cs mới. Tôi thấy hào Hứng lắm.

Rồi có những điều tiếng xung quanh tôi, mọi người nói anh Là người ko đáng tin, lăng nhăng.những ng họ hàng trong NT ra sức Phản đối và gây sức ép. Tôi biết Tât cả đều xuất phát từ tình cảm, mọi ng lo lắng cho tôi........

14. alone-who care

A tỏ ra yêu thuơng, quan tâm và rất ngọt ngào. A cũng kể hết mọi chuyện cho tôi rằng thực sự a La người lăng nhăng như thế. A cũng tâm sự với tôi Tất cả mọi điều trong quá khứ .... Và nó cũng thật sự La những điều mọi người đang rỉ vào tai tôi. Trong Lòng tôi có chút thận trọng và e dè với a. Nhưng a cứ tỏ ra quá ngọt ngào và chăm sóc tôi, thỉnh thoảng lại gây cho tôi 1 chút bất ngờ nho nhỏ, tôi Vân nghi ngại ko biết La a thật Lòng làm vậy hay do a quá kinh nghiệm trong tình trường. A cũng ko ngại dắt mẹ con tôi đi chơi với bạn bè mình và gặp 1 vài nguói trong gia đình a. Mọi sự suôn sẻ đc thời gian đầu, dần dà a tỏ ra ko ưa con gái tôi, tôi nhận thấy a ghen tức khi tôi có cử chỉ yêu thương nuông chiều con gái. Tôi càng cố sức làm cho a hiểu con gái tôi rất tội nghiệp và thiệt thòi, mà Tât cả là do lỗi của tôi, thì a lại càng ngày càng ko ưa nó. Nhiều lúc a như dành dật tôi ra khỏi con gái mình, a nói muốn tôi La của Minh a.

Chuyện đến tai bố tôi, ông tức giận bắt tôi về hn. Ông ko đồng ý tôi làm cv đó, ông nói gia Đinh ko chết đói đến mức Để con Cái pải Lăn ra đường, bỏ quá nhiều sức lao động Để có mấy đồng bạc lẻ. Ông nói gia Đình gia Đinh Là pải quây quần bên nhau, ko cho tôi sống kiểu tha phương cầu thực như vậy, muốn làm Cái j thì về hn mà làm. Ông căng Thẳng tới mức nói tôi mà ko về ông sẽ từ tôi luôn.

Tôi lại phải đấu tranh giữa việc ở lại và về hn. Tôi bị ám ảnh những ngày tháng trống rỗng, ngôi nhìn thời gian trôi vô nghĩa. Nhưng ở đây tôi ko thể dung Hòa đc anh và con gái cũng như xoa dịu đc bố tôi. Ở đây, con gái tôi Đã thiệt thòi lại càng thiết thòi hơn. Còn tình cảm của a, tôi Vẫn cảm thấy nghi ngại. Sau khi đặt Tât cả lên bàn cân tôi cho rằng tôi pải đưa con tôi về hn, như vậy tốt hơn cho nó, và tôi cũng cần xoa dịu bố tôi. Tôi nói với a tôi sẽ về hn Để sắp xếp mọi việc, Chứ thế này ko ổn cho Tất cả. A nói hãy đưa con về cho nhà nội nuôi, giải quyết hết mọi việc đi rồi quay lại với anh, tôi chỉ gật đầu ko nói j. Đêm trc ngày tôi đi, 2 đưa tôi quấn chặt lấy nhau, tôi khóc, a khóc. tôi bất ngờ khi nhìn thấy nước mắt a rơi nhanh xuống. Tôi thực sự thấy rung động. Trong tôi có những Linh cảm rất tệ, cứ như thể đây La những giây phút cuối cùng của chúng tôi.

Đưa mẹ con tôi ra sân bay, a cứ nằng nặc đòi đi bằng xe máy, nói muốn tự đưa tôi ra, muốn ở cạnh tôi từng phút. Tôi cứ thấy a thật khó hiểu, tại sao, nếu thực sự yêu tôi vậy, sao ko Hòa hợp với con gái tôi đi, như vậy có khi mọi chuyện lại theo chiều Hướng khác. Đi đc 1 quãng, mây ở đâu kéo đến, mưa, mẹ con tôi pải bắt taxi đi, quay lại nhìn anh, hình ảnh khuôn mặt anh méo xệch cứ xa dần đến giờ ám ảnh tôi suốt. Vậy Là tôi thực sự ra đi bỏ lại anh đứng đó 1 Mình trong 1 tối trời mưa xối xả. Suốt cả Quãng đường ra sân bay, chúng tôi nói những lời ly biệt ...........

15. thotuong

thotuong Thành viên nổi tiếng

Hóng tiếp chuyện của mẹ nó. Có chuyện gì xảy ra với anh ấy sao?

16. alone-who care

12h đêm tôi về đến hn, Đã sang thu rồi mà hn Vẫn oi bức làm tôi càng cảm thấy tâm Trạng tồi tệ. Về đến nhà bố và e gái hân hoan chào đón mẹ con tôi và mọi người tiếp tục tuân thủ nguyên tắc Tôn trọng cs riêng của nhau, ko ai hỏi tôi ở trong đó sống ra sao, cảm thấy tn. Tôi ôm trọn quãng thời gian đó trong miền ký ức. Mệt vì chuyến đi dài và tâm Trạng tồi tệ, tôi ru mình vào giấc ngủ. Giấc ngủ cứ đứt Quãng vì mùi của anh, những hình ảnh anh cứ lởn vởn trong đầu tôi.

Những chuỗi ngày trc đây lại tiếp tục. Tôi lại loanh quanh trong nhà. Mọi người tiếp tục cuộc sống của Mình. Tối khi cùng ngôi ăn cơm, bố tôi, em tôi, con gái tôi vui vẻ. Tôi đưa con gái sang chào nhà nội nó, mọi người và con gái tôi vui vẻ. Mọi chuyện Dường như tốt cho Tât cả mọi người.

Hàng ngày tôi và anh Vân Liên lạc, sáng anh ngủ dậy, nt chúc tôi ngày mới, tối trc khi ngủ, nt chúc ngủ ngon, cứ đều đặn. Mỗi ngày tôi lại lệ thuộc hơn vào sự Liên lạc mong manh đó. Đang quen ở gần nhau, giờ về hn lúc nào tôi cũng muốn biết a đang ở đâu và làm j. Rồi lại tự cảm thấy dở người khi ngày nào cũng chỉ lặp lại Những tin nhắn giống nhau. Kỷ niệm càng ngọt ngào bao nhiêu thì khi Thành ký ức lại càng xót xa bấy nhiêu. Tôi thấy nhớ a đến quặn Lòng.

Chuỗi ngày mà tôi lo sợ lại bắt đầu. Loanh quoanh, loanh quoanh, loanh quoanh .........

Chưa xin học đc cho con gái, 2 mẹ con tôi cứ ở trong nhà, tôi càng ngày càng ngại gặp mọi người, sợ bị hỏi han, sợ bị khuyên giải. Tâm Trạng ko tốt, tôi hay cáu gắt với con gái, Để rồi quát nó xong thì tôi lại thấy thương nó, tội nghiệp nó có ng mẹ như tôi. Suy nghĩ trong tôi càng ngày càng dồn nén, tâm Trạng bất an đến khó hiểu, tôi sợ, sợ cứ vậy tôi sẽ bị điên.

Bạn tôi rủ sang sing vừa Để kiếm tiền vừa Để thoát khỏi Cái mớ bòng bong, Để Tim ra phương Hướng cho bản thân. Trong Cái tâm Trạng dở điên dở khùng đó tôi thấy vậy cũng hay, vội vàng nhập học cho con rồi sang sing. Tôi nói với a dự Định của mình, a nói tôi thật thận trọng suy tính kỹ rồi hãy làm, nói tôi ở hn với bố a còn yên tâm, Chứ đi vậy a rất lo, nhưng quyết Định La ở tôi. Ko hiểu ma xui quỷ khiến làm sao, tôi vội vội vàng vàng quyết Định trong 3 ngày, mua vé và bay luôn. Tôi cứ như đang muốn chạy trốn Cái j đó. Có khi tôi điên thật.......

17. alone-who care

Trong đầu tôi luôn thường trực câu hỏi: " Liệu có tương lai nào cho anh và em ko?". Rất muốn hỏi anh câu đó mà ko thể thốt ra Thanh lời đc. Tôi biết sống ở đời này luôn phải chọn lựa. Có muốn tham lam cũng ko thể đc. Dù đã vì anh mà cố gắng rất nhiều, nhưng đến cuối tôi vẫn quyết định làm những việc có lẽ Là tốt cho tương lai của con gái.

Hàng ngày, hàng giờ tôi và anh Vẫn Hương nỗi nhớ về nhau. Và cứ chỉ biết yêu thương, quan tâm tới nhau mà ko dám có 1 thề thốt hay hứa hẹn 1 điều gì xa xôi . . . . . .

18. hongvan132

hongvan132 Thành viên đạt chuẩn

Đúng rồi chi à, vì con cái mà hãy cố lên.

19. alone-who care

Làm thế nào đây, khi càng ngày trong tôi suy nghĩ nên buông a ra càng lớn dần.

Cứ có 2 luồng suy nghĩ trái chiều giằng co. BUÔNG - có khi Là tốt cho tất cả mọi người. Gia Đình a sẽ vui vẻ hơn, a sớm Tim 1 ng khác phù hợp hơn, tôi quay về cái guồng sống của Minh ...... NÍU - tôi ko cam tâm từ bỏ a, tôi muốn đưa tay chạm vào yêu thương .....

Đt Vân reo đều Đăn. Cú đt đầu tiên và cuối cùng mỗi ngày . . . . .

Tôi nên làm j đây ??????

20. thuydo107

thuydo107 Thành viên nổi tiếng

mình cũng đã lãng phí 4 năm cho 1 kẻ không đáng. tệ thật