Khác: Hội dê con tháng 5/2015 các mẹ vào 888 nhé

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Ngay_tho, 14/10/2014.

Tags:
  1. munxinhxinh2408

munxinhxinh2408 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Hội dê con tháng 5/2015 các mẹ vào 888 nhé

Hôm qua em đi SA, thai 13w, cơ mà em bé bị hơi bé, BS bảo mẹ phải cố ăn vào, lúc nào ko nghén thì ăn thêm. em SA BS Vĩ, hôm đầu tiên điên cả đầu vì bị chờ lâu lắc, ức lắm định ứ thèm khám ở đây nữa, cơ mà sáng T2 gọi điện đặt lịch được thì khám cũng khá nhanh, BS nhẹ nhàng, mấy em y tá trên đó cũng nhẹ nhàng, lại thích theo ở đây :))

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Ngay_thoMr.Boss thích.
  2. house.tiger

house.tiger Thành viên tích cực

Em cũng bị đắng miệng thế đấy, nên đi làm cứ phải có túi hoa quả gọt sẵn ở bàn, tí tí lại thò tay vào nhón 1 miếng :D . Trộm vía giờ e hết rồi ạ, nhưng e bị sút cân, trước khi cưới 47kg, bầu 2 tháng cân lại 42kg mà hoảng hồn, ko biết có nhầm lẫn j ko ạ, trong khi cái bụng cũng bắt đầu tròn tròn rồi ý

Ngay_tho thích bài này.
  3. hungvansu

hungvansu Thành viên chính thức

Các mẹ ở đây chắc toàn same same nhau về tuổi thai có mẹ nào phát hiện thi thoảng bụng dưới giật giật, buồn buồn, nhẹ thôi, nhưng đang ngồi làm yên tĩnh là phát hiện ra không. Em đang thấy thế, mà các mẹ bảo ở tuổi thai này làm gi thai đã máy. k biết có ai như e k ?

Ngay_thoKenkunkon thích.
  4. Anna Duong

Anna Duong Call me: 0914 787 173

tầm này thai chưa phat triển nhanh nên chưa lo về cân nặng lắm mẹ cháu ạ, tuy nhiên mẹ cố gắng ăn uống để có sức khỏe cho 2 mẹ con. tầm 2 tuần nữa thai sẽ lớn nhanh và mẹ sẽ cần ăn thêm nhiều để cung cấp đủ cho 2 mẹ con( tầm đó cũng thèm ăn hơn)
    Cố lên các mẹ bầu nhé!

munxinhxinh2408 thích bài này.
  5. Kenkunkon

Kenkunkon Thành viên tích cực

Mẹ này giống em thế, hnay là con yêu tròn 13w5d rồi đây ạ, mà đã thấy có hiện tượng bụng thi thoảng cũng nhấp nhô từ mấy hnay rồi cơ, ko biết có pải thai máy ko? hay là do tập 2 nên bé yêu nhanh hơn tập 1 nhỉ, tập 1 tận 4 tháng thai mới máy ạ.

6. rongnhothang8

rongnhothang8 Thành viên tích cực

chị dâu m h mới bắt đầu nghén đây này tuỳ cơ địa mỗi ng thôi b ạ

7. rongnhothang8

Bụng đau là hiện tượng của động thai nhá mẹ nó nên khám sớm nhá để biết đường giữ gìn sk nhé mình khám bác sĩ lê hoàn ở 87 nguyễn du bác là phó giám đốc bệnh viện ps TW

Sửa lần cuối: 31/10/2014
  8. rongnhothang8

Đấy là cơ bụng vận động giãn ra thôi mà cơ bụng ngày càng phải giãn ra theo sự phát triển của bé chứ mình cảm giác cơ bụng vận động từ khi đc hơn tháng ý bạn ạ

Ngay_tho thích bài này.
  9. Ngay_tho

Ngay_tho Nhận làm báo cáo ***ế

Chị Hoa Khám ở 14 Hội Vũ ngoài giờ HC đó bạn.

10. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

mình cũng đang theo khám phòng khám của bác sĩ Vĩ, nhưng ở dốc viện sản. chưa 1 lần siêu âm bác Vĩ, toàn siêu âm bác Thư và bác Linh.
    2 bác siêu âm thì đều rất cẩn thận và tỉ mỉ, cũng tư vấn kha khá cho các mẹ, nhưng ko hài lòng các em nhân viên ở đây cho lắm. Ko biết bên Trung Hoà có khác ko?
    mấy em bên dốc Viện Sản nói thường hay chỉ vào mặt khách. Ví dụ như nhắc ko nói chuyện trong phòng siêu âm chẳng hạn, chỉ cần nói chung chung là ngta tự có ý thức, đằng này cứ phải chỉ thẳng tận mặt, nghe vẻ rất buồn cười. mà còn nhắc nhở với một thái độ cáu gắt. Ko vì bác Thư và bác Linh siêu âm nhiệt tình thì tớ cũng đã bỏ theo dõi thăm khám ở đây.

hôm trước tớ cũng mốc 12w, em bé thiếu tận 6gr nữa mới đạt tiêu chuẩn. nhưng bác bảo, tầm 16w trở lên mới ổn định nên ko có gì đáng lo lắm đâu :) chúc mẹ và bé khoẻ nhé!

Kenkunkon thích bài này.
  11. vocamup

vocamup Thành viên tích cực

có cần phải đặt số trước không các mẹ, các mẹ có sdt thì cho em xin ak
    hôm nay thì em không còn hiện tượng đau bụng nữa mẹ rongnhothang 8 ak

Sửa lần cuối: 30/10/2014
    Ngay_tho thích bài này.
  12. MEBAOCONG

MEBAOCONG

chúc các mẹ hội dê khỏe mạnh nhá, trước mình cũng tham gia hội các mẹ dự định sinh của hội rắn t11, giờ các mẹ 888 trên face, đoàn kết lém và sắp tới ôổ chức sinh nhật 1 năm cho các con\
    các mẹ hội mình chăm chỉ 888 chia sẻ được nhìu kinh nghiệm lém ạ

Ngay_tho thích bài này.
  13. me An Nguyen

me An Nguyen Thành viên tích cực

Mình cũng bắt được Dê, ngày dự sinh 16/5. Chán cái là có bầu là nghỉ việc nằm một chỗ luôn vì bị bóc tách. Giờ gần chạm mốc 12t rồi không biết đỡ hơn để đi làm chưa nữa. Gần 3 tháng mà sút 4kg, may vài tuần nay thấy đỡ nghén hơn rồi.
    Phát hiện thấy nhóc búng búng nhẹ trong bụng mẹ. Giờ thì buổi tối có khi thấy em bé đá. Thường thì tối nó hoạt động mạnh hơn thì phải nhỉ.

Ngay_tho thích bài này.
  14. Kenkunkon

Kenkunkon Thành viên tích cực

Mn ơi ở Trung Hòa không kém dốc phụ sản đâu mẹ nó ah, các bác sĩ thì rất rất nhiệt tình nhưng thái độ và cách tiếp đón khách của mấy em nhân viên thi ứ chấp nhận dc,, kiêu... chảnh thì đúng hơn. Còn vấn đề chờ đợi để khám thi dã man,, lâu ơi là lâu, cơ mà em vẫn theo chỗ này vì thích bác sĩ thăm khám nhiệt tình và chu đáo. Chứ cả như có mấy em nhân viên kia thi chắc em bỏ cuộc lâu rồi.

15. munxinhxinh2408

munxinhxinh2408 Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy mấy em nhận đăng ký khám thì khó chịu, mình đến muộn 1 chút là cáu cẳn, nhưng mấy em trên phòng khám thì nhẹ nhàng, cũng tươi cười mà. Hôm đầu em ko đặt trước, đến chờ gần chết luôn, mà toàn oái ăm, bắt đến lấy số 1 giờ, ghi tên 1 giờ, rồi đóng tiền, số bao nhiêu cũng phải đến 1 giờ rồi bảo ko đến xóa số. Đang định dẹp luôn không khám chỗ đó nữa, cơ bản là tại lúc 9-10w bị cúm nên muốn khám bS chuẩn 1 chút, nên cố đi khám, hôm sau đặt lịch trước thì nhanh hơn và thấy mấy em trên phòng khám thì nhiệt tình và dễ chịu hơn.

16. mẹ thương đen

mẹ thương đen kunkun510

e có bầu đc hơn 5 tuần nhưng vừa mới bị cúm mất gàn 1 tuần r ạ, trc e chủ quan không đi tiêm phòng
    ra phụ sản bsi bảo cúm kèm theo sốt mới lo
    em chỉ bị ho có đờm với hắt hơi thui ạ
    nhưng vì đứa đầu chưa bit j mà lo quá các mẹ ạ
    hjkhjk
    ng cứ thấy mệt mêth

17. Mr.Boss

Mr.Boss Bắt đầu tích cực

Nếu cúm mà không sốt thì không sao, nhưng bạn có dùng nhiệt kế để đo chính xác thân nhiệt không? vì cơ bản cảm giác của ta có khả năng không đúng lắm đâu, dùng NK mới chính xác

18. nobita0103

nobita0103 Thành viên nổi tiếng

Hi các mẹ, em dự sinh 25/5 e mới có 10w thôi. E đi siêu âm bên Thái thịnh cũng bị nói là động thai, có dịch dưới màng nuôi. H e đang phải uống thuốc. Các mẹ cho e xin kinh nghiệm tiêm phòng và uống vitamin vs ạ. Chúc các mẹ hội mình đều khoe mạnh hết. Mà có mẹ nào biết bé trai hay gái chưa ạ?

19. rongnhothang8

Bác lê và bác lê hoàn thì khám vào các ngày thứ 2.3.5 cn thì phải ngày thường thì từ 4 h nhá còn ngày cn thì từ 2h nha bạn có thể gọi điện thoại xem bác làm ko vì có thể có hôm bác có ca mổ cấp cứu hay bận gì đó .. đt : 0439412405 đt bác hoàn : 0903450309 nếu khám ngày khác thì là bác sĩ vân nhá các bác ấy đều là bác sĩ giỏi của bệnh viện PS TƯ đấy cô lê còn đc mệnh danh là bàn tay vàng đấy

20. rongnhothang8

Hôm trước em ốm đi khám ở bên bách mai siêu âm cũng bảo tụ dịch dứơi màng muôi nhưng khi em ra viện đi khám ở bác lê hoàn thì hoàn toàn ko có gì mẹ nó ạ. h thì có tiêm đc gì đâu mẹ nó chỉ đợi đủ tuần đi tiêm uốn ván thôi.
    Trong quá trình mang thai nhất định bà bầu cần phải tiêm phòng vacxin uốn ván:
    - Uốn ván là một bệnh do vi khuẩn uốn ván gây ra, ảnh hưởng tới hệ thần kinh trung ương, gây cứng cơ, cứng hàm, mất nhận thức và gây thai chết lưu ở bà bầu. Chúng xâm nhập vào cơ thể con người qua các vết thương hở trên da.
    – Các thai phụ có thể tiêm phòng uốn ván trước hoặc trong khi mang thai đều không ảnh hưởng tới thai nhi.
    - Lịch tiêm vacxin uốn ván cho phụ nữ:

Mũi 1: Càng sớm càng tốt khi có thai lần đầu hoặc nữ 15-35 tuổi ở vùng có nguy cơ cao.
    Mũi 2: Ít nhất 4 tuần sau mũi 1.
    Mũi 3: Ít nhất 6 tháng sau mũi 2 hoặc trong kỳ có thai sau.
    Mũi 4: Ít nhất 1 năm sau mũi 3 hoặc trong kỳ có thai sau.
    Mũi 5: Ít nhất 1 năm sau mũi 4 hoặc trong kỳ có thai sau. Không có khoảng cách tối đa giữa các mũi tiêm uốn ván.
    Vi tamin em đang uống là pregnacare plus omega3 thyấ ko bị nghén mấy lại khoẻ cứ ko là nghén lắm ạ

Ngay_tho thích bài này.