Thông tin: Trường mầm non Mai dịch khu Đồng xa

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi me_songhye, 2/7/2010.

1. Mẹ_Ku_Tũn

Mẹ_Ku_Tũn Guest

Ðề: Trường mầm non Mai dịch khu Đồng xa

họa mi xin dễ hơn Sao mai
    Sao Mai xin đắt hơn vài triệu, nhưng vào Sao mai thì đúng là đáng giá
    Còn Họa Mi thì xập xệ vì ko được đầu tư nhiều mẹ nó ạ
    haizz... Nhưng bất đắc dĩ thì phải cho con học thôi
    Sao Mai chỗ gần Đại học Thương mại ý mẹ nó ạh
    Còn Họa mi gần chỗ cầu vượt Phạm văn đồng, chỗ đại học ngoại ngữ quốc gia, Viện cơ khí ý

Đang tải...

2. Binno

Binno Thành viên rất tích cực

Đúng là họa mi xin dễ hơn Sao Mai, do trường Họa mị từ lâu đời rồi nên k đc mới lắm, Sao mai mới xây được tâm 5-6-7 năm gì đó còn Họa Mi thì đã qua đời bố mẹ rồi đến đời con cái rồi.
    Mình trước cho con học Họa Mi mà lại HM 2 cơ tức là cơ sở 2 của trường cũng thấy ok mặc dù mỗi khối có mỗi 1 lớp vì trường CS2 bé tý n được cái gần nhà, Sao mai thì tận cuối làng Sở.
    Lớp ở Sao Mai đông hơn nhiều so với ở đây, đựoc cái đi đón trường rộng con cái nán lại chơi n nói thật là bt các cháu cũng chỉ trong phòng chứ có đc ra sân đâu trừ đầu giờ tập thể dục. nên mình cũng k ham hố lắm nên chọn gần nhà lúc mưa gió, lạnh giá con đỡ khổ vì đi xa thêm tầm 600-700m thôi.

3. Binno

Binno Thành viên rất tích cực

Con nhà mình trước khi học trường Họa Mi cũng học ở đây từ lúc 18Th đến hơn 3T, mình thấy học trường tư này cũng đc, nhà rộng, khang trang, phòng ốc rất rộng k như các trường tư khác. Chuẩn bị cu bé 18th cũng cho học đây luôn, gần nhà mà học phí lại rất phải chăng chắc do k phải thuê nhà.

4. MFS

MFS Thành viên đạt chuẩn

Trường mầm non là ngôi trường đầu tiên của con nên nó vô cùng quan trọng, ở đó không chỉ đơn thuần là nơi trông trẻ mà bé sẽ được học những cách giao tiếp, hòa đồng với bạn, thích nghi với môi trường xung quanh và đồng thời bé sẽ được học những kiến thức cơ bản và sơ khai nhất. Đó là bước đệm cho con sau này Trường Mầm Non My First School kính mời mẹ bé đến tham quan trường tại địa chỉ 1B - C16 Mỹ Đình 1. Trường được tích hợp khoa học giữa chương trình giảng dạy của Bộ GD&ĐT với chương trình giảng dạy của Singapore, có sự tham khảo thêm của 1 số nước tiên tiến khác như : Mỹ, Nhật Bản, Malaysia.

5. Mẹ_Ku_Tũn

Mẹ_Ku_Tũn Guest

Các mẹ ở mỹ đình thì em thấy mầm non mỹ đình cũng ok mà

MFS thích bài này.
  6. tuyetmai_85

tuyetmai_85 Thành viên chính thức

bà nội bé nhà e vừa xin cho con e vào đó học, khó xin phải quen biết, học phí khoảng 2.5 tr ~ 2.8tr/ tháng, khuôn viên trường đẹp, có TA,... nhà e cách đó 20m :) nhưng ko biết học đc ko, cứ xin thôi, ra tết 10/2 con e đi học rồi e comm tiếp

7. memocxit

memocxit Thành viên rất tích cực

Nhà mình ở khu vực đồng xa cũng muốn xin cho con vào họa mi học, vì ở họa mi chi phí rẻ khoảng 1tr/tháng, còn mầm non mai dịch thì 3tr một tháng. Nhưng mọi người bảo họa mi những 60 học sinh một lớp nghĩ lại xót con quá. Mà cho học mai dịch thì ko kham nổi. Vẫn chưa tìm được trường nào phù hợp cho con. Các mẹ khu vực này tư vấn giúp với.

8. mesaokhoai

mesaokhoai Thành viên tập sự

mình cũng tìm hiểu trường này hơn tháng nay rồi. cái vụ học phí đầu tiên thì mình cũng lăn tăn đấy. 2 vợ chồng công chức nhà nước mà riêng tiền học của con đã 3tr thì cúng hãi thật. nhưng mà sang xem trường thì thấy cơ sở vật chất tốt thật, khuôn viên rộng rãi, kiểu rất tây nhé, còn có bể bơi cho các con nữa chứ. lớp thì rộng, đầy đủ tiện nghi hiện đại. mà 1 lớp có hơn 30 cháu. con mình lại thuộc dạng kén ăn, thấy mấy bà hàng xóm gửi con cũng bảo là các cô chăm tốt lắm, đi học người cứ phây phây ra.mình tính ra, nếu gửi bé nhà mình ở trường tư cũng đã gần 3tr rồi, mà con mình làm gì có chỗ mà chạy nhảy chứ. gì thì gửi trường công vẫn tốt nhất. mình cũng vào Họa Mi rồi,lớp thì đông gấp đôi,con mình vào đó như hạt cát giữa sa mạc vậy. trường xây lâu rồi nên cũ quá, cũng k hiện đại như bên này, dù gì cũng là trường chuẩn mức độ 2.mà chọn chỗ khác thì bà lại không đưa đón đc, 2 vợ chồng thì lại làm xa. đắn đo mãi, cũng quyết định cho con học trường này. chất lượng thì mình cũng nghĩ tiền nào của nấy thôi, không dưng tự nhiên lại được công nhận là trường chuẩn à. thôi thì tất cả vì con em chúng ta vậy. tháng 8 cho con đi học đây. mong là vẫn sẽ vui vẻ như bây giờ.

9. cakho

cakho Mẹ Zin

Nếu các mẹ cho con ăn sáng ở nhà, ko cho con học tiếng Anh, đón con đúng giờ, thì học phí cũng chỉ rơi vào khoảng 2.2tr thôi, ko đến 3tr đâu.

tinhyeucuatoilndmark thích.
  10. mshoa123

mshoa123 Bắt đầu tích cực

Trường mầm non Mai Dịch to tướng đấy các mẹ. Mình thấy trường đấy cơ sở vật chất tốt, không gian đẹp mà,

11. monkey 105

monkey 105 Thành viên kỳ cựu

Mẹ Cá kho ơi, quy định đón muộn ở trường mầm non MD như thế nào mẹ nó có biết không? Từ mấy giờ thì bắt đầu tính đón muộn và chi phí như thế nào vậy? Mình cũng đang nghiên cứu trường mầm ở Cầu Giấy cho con trai 4 tuổi nên kéo top lên để tham khảo ý kiến của các mẹ. Mẹ nào biết trường gần Trần Bình ok thì giới thiệu cho mình nhé, mình cảm ơn nhiều

12. monkey 105

Mình nhìn ảnh thấy cũng đúng là thích thật, giờ có không gian cho các con vui chơi chạy nhảy đúng là của quý hihi, mỗi tội trường công mà nghe các mẹ bảo học đầy đủ thì phải gần 4 triệu, khoản này thì hơi bị cao :D

13. Nghé & Khoai

Nghé & Khoai Vui Hành Thiện - Lan Tỏa Yêu Thương

Hai bạn nhỏ nhà mình (5.5 tuổi và 3 tuổi) đều đang học ở trường mầm non Đoàn Thị Điểm, số 11 ngõ 42 Trần Bình. Học phí dễ chịu (tổng cộng khoảng 3.5 triệu cho cả hai bạn mỗi tháng, gồm học cả thứ Bảy, bạn nhỏ ăn toàn bộ 4 bữa ở trường, bạn lớn ko ăn bữa chiều; sau 17h30 mới tính đón muộn, tính 10k/bé). Đây là nhà của ông bà chủ trường luôn, ko phải đi thuê nên khá rẻ, các cô giáo nhẹ nhàng vui vẻ, ăn uống rất vệ sinh, ko dùng bếp than, học theo chương trình của Phòng giáo dục, có in tờ chương trình hàng tuần

monkey 105 thích bài này.
  14. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

Trường này học thấy bảo tốt lắm bạn ạ, yên tâm đi.

15. thanhthanh2015

thanhthanh2015

thế này thì phải có kinh tế mới cho con theo học được

16. monkey 105

Cảm ơn mẹ Nghé&Khoai nhiều nhé, nếu ở ngõ 42 Trần Bình thì cũng sẽ rất tiện cho mình, nên mình sẽ qua trường thăm quan xem cụ thể như thế nào. Học phí như vậy thì đúng là rất phải chăng. Ku con nhà mình hiện đang học ở Thụy Khuê, trong Trung tâm Phát triển Phụ nữ, giá cũng chỉ gần 2tr mỗi tháng mà mình rất hài lòng. Sắp tới chuyển nhà nên lại gian nan khoản tìm trường lớp cho con. Cũng muốn cho các con được học tập ở môi trường tốt, đầy đủ điều kiện nhưng cũng phải căn cứ vào nhiều yếu tố như điều kiện tài chính, tiện đưa đón, đường xá thuận lợi, giờ giấc... nên cũng mệt ghê mẹ nó ah.

17. gianghuy

gianghuy Bắt đầu tích cực

Nhóc nhà mình học họa mi đây lớp đông trên 40 cháu nhưng 2 cô và 1 đống các cô sinh viên nên dễ chịu lắm.
    cô cũng chẳng đòi hỏi gì, không như bên mai dịch đâu, tớ thì toàn đón con xong chạy sang mai dịch cho con chơi ké khuôn viên thôi,nhưng chỉ mùa mát thui he he mn ạ.
    học phí các khoản chưa đến 1 củ 1 tháng bao gồm cả học tiếng anh, võ , toán, mỗi tội tớ xin cho cu con vào trường mất 8 củ hehehe, nhưng yên tâm vì có giờ đón sớm trả muộn