Kinh nghiệm: Học tiếng Hoa sao không nhớ viết?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi ngocvien1994, 17/10/2014.

1. ngocvien1994

ngocvien1994 Thành viên sắp chính thức

Chào các mẹ,

Em đang là sinh viên, nghe chúng bạn có rủ rê lôi kéo đi học tiếng Hoa, nhưng sau 6 tháng học, em cũng biết được nhiều, giao tiếp cơ bản ổn, nghe đọc được tốt nhưng than ôi sao không nhớ từ để viết là mấy, các mẹ nào giỏi tiếng Bông có gì chỉ giáo e kinh nghiệm làm sao để viết dễ nhớ ko ạ? Cảm ơn các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngocvien1994
    Đang tải...

2. khchi91

khchi91 Thành viên tập sự

Ðề: Học tiếng Hoa sao không nhớ viết?

ngocvien1994: Tớ cũng học tiếng trung được 7 tháng rồi, lúc đầu tưởng chừng như không đọc, không nghe, không viết,không nói, không nhớ được hán tự nhưng đến bây giờ thì thở phào nhẹ nhõm với việc nhớ mặt chữ Hán rồi. Thấy mình cũng " siêu ", cũng có chút tự hào :D :D :D.
    Nhờ vào các phương pháp học thầy Minh ở Tiếng trung minh á (luyenthihsk.vn) nơi mình đang theo học, ví dụ như là trên lớp khi học phải đoán từ ở trong câu, về nhà thì thường xuyên chat với mọi người trong clb, chữ nào không biết mới luyện viết, vừa viết vừa tư duy theo pp nhớ chữ thì sẽ nhớ, nhớ chữ là chắc luôn chữ đó. Học thật sự rất thú vị lại dễ nữa chứ. Bạn còn thắc mắc gì cứ hỏi nhé ! :p

3. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

bạn phải chịu khó ngồi viết thì mới nhớ từ được

4. Tieu_yeu_tinh_88

Tieu_yeu_tinh_88 Thành viên chính thức

Mẹ à, e cũng cùng chung cảnh ngộ với mẹ đây! hjxhjc ](*,)
    E thấy mấy tháng nay e ngồi tập viết thật nhiều, vừa viết vừa nhớ nghĩa và để ý các bộ của nó nữa nên lúc đầu hơi chậm nên cũng quen dần hà!
    Mấy đàn anh khóa trên (e đang học tiếng Bông để thi bằng B) khuyên là viết càng nhiều càng tốt á mẹ!
    E với mẹ cố gắng lên nè!
    :D (u)

5. Bò Già

Bò Già Guest

Oài.. Cái này là cái khó nhất trong học chữ Hán mừ. Nghe, nói và ngữ pháp k khó. Nhưng viết và đọc đc thì chỉ có thể là cần cù, chăm chỉ thôi