Kinh nghiệm: Mẹ Nào Đã Mổ Mắt Cận Thì Cho Em Hỏi Chút Trước Khi Quyết Định?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Mẹ Phương Hà, 18/10/2014.

1. Mẹ Phương Hà

Mẹ Phương Hà Thành viên chính thức

Em định mổ mắt cận ( em cận 15 năm rồi ) nhưng một mắt 2.5 và một mắt 3 thôi. Đeo kính chán quá rồi. Em đã đi khám Lasik ở BV rồi, bs bảo mổ được ..hi..em vẫn bảo thôi cho em về ngâm cứu.
    Em hỏi mẹ nào đã mổ được trên 5 năm rồi, có thấy vấn đề gì không thì mách em.
    Các mẹ đã mổ thấy ở đâu uy tín? em hỏi ở viện mắt SG trên đường Nguyễn Du như hai mắt của em giá 15tr là đắt hay rẻ ạ?

Cảm ơn các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Phương Hà
    Đang tải...

2. Mèo gai

Mèo gai Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Mẹ nào đã mổ mắt cận thì cho em hỏi chút trước khi quyết định?

e cũng cận, vào hóng xem có thông tin tốt ko. Em thấy mấy đứa bạn mổ được 1 năm rồi, suốt ngày phải chăm mắt, uống đủ loại bổ mắt. Mệt thế.

3. Mẹ Phương Hà

Mình thấy bác sỹ bảo mổ cận là khắc phục tật khúc xạ của mình thôi, không phải như chữa một bệnh vì thế nếu mổ xong không giữ gì và làm việc với mắt đúng cách chị lại cận lại các mẹ ạ. :(

Với lại bảo nếu không mổ thì già không phải đeo kính lão, còn mổ thì sau này 8).
    Cân nhắc thế nào đây?

4. chichi0913

chichi0913 Thành viên sắp chính thức

Bạn e mổ được 7 năm rồi, nó cũng ko uống gì cả, cũng chưa bị lại, vẫn tốt, ngày trước mổ ở viện bưu điện ở Hà Nội ah

Mẹ Phương Hà thích bài này.
  5. Mẹ Phương Hà

Em cũng thấy bảo ở BV Bưu điện mổ mắt tốt, mẹ nào mổ ở đấy rồi chia sẻ thêm cho em và các mẹ đang quan tâm nhé.

6. minmin1105

minmin1105 Thành viên tích cực

phải đến bệnh viện khám trước rồi bsi họ mới qđ cho mình mổ hay không ấy ạ, chứ k phải muốn mổ ngay là dc đâu....

7. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

sợ mổ xong sau 1 time nó có biến chứng ý ạ.........

8. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

Mổ mắt xong c phải cho bé tránh tiếp xúc nhiều vs máy tính tv ah.

9. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

Mổ được mà, nhưng mổ xong thì nên hạn chế dùng máy vi tính với chú ý cẩn thận chút cho khỏi cận lại thôi.

10. Mẹ Phương Hà

thế nên em mới hỏi xem có mẹ nào mổ trên 5 năm rồi có vấn đề gì khôgn? hix. Quyết định hẳn mấy lần rồi mà vẫn chưa chốt đây.

11. BBboutique

BBboutique Thành viên đạt chuẩn

Em cũng cận nặng lắm, từ lớp 1 cơ, giờ thì toàn đeo áp tròng. Cả nhà cho em hỏi giá tiền thì là tuỳ vào độ cận nặng nhẹ đúng ko ạ?

12. Mẹ Phương Hà

Hình như thế mn ạ, vì em đến bv thấy có mấy phương pháp mổ cơ, sau khi khám, bs bảo mình mổ đc hay không sau đo là phương pháp tương ứng.

13. littleSushi

littleSushi Thành viên mới

Mổ cận thì giờ phổ biến rồi. Mình đã mổ được gần chục năm mà bạn bè, người thân mổ cũng nhiều chả thấy biến chứng gì cả. Cô em chồng mình cần gần 10 diop vẫn mổ được cơ mà. Giờ công nghệ hiện đại nên lại càng an toàn. Nhưng cơ bản là sau khi mổ cũng phải kiêng một số thứ như: không ăn đồ quá nóng để tránh hơi nóng bốc trực tiếp vào mắt, kiêng tv và máy tính ... Khoảng 1 đến 2 tuần là OK mà.

14. Mẹ Phương Hà

Mn có thấy bị lóa mắt không? trước mổ mắt mẹ nó có bị dại dại không? mổ xong thì bao lâu hết ạ?

15. moutain1900

moutain1900 Thành viên mới

tuyệt đối không nên mổ mắt vì mình bị dính rối các bạn ạ .. thực sự có dính rồi thì mình mới đi tìm hiểu .. ở đay có bao nhiêu bạn biết độ loạn thị là gì .. hay cách đọc thông số trên máy đo tự động như thế nào .. hay các bạn có biết nguwoif ta cắt kính cho bạn như thế nào .. tâm kính là gì .. trục loạn thị là gì không ... tức là các bạn chưa hiểu sâu .. và bọn bác sỹ thích điều này .. chắc chán mổ mắt là việc làm lừa đảo 100% . các bạn thử tìm kiếm mà xem .. toàn video thương mại .. giả làm nguwoif bệnh để dăng clips khen việc mổ mắt thì nhiều vô kể .. chúng chủ yếu hướng vào tâm lý muốn bỏ kính của người bệnh .. nhưng hậu quả của việc bỏ kính này thì chúng không nói đến . bọn dư luận viên cũng hay tuyên truyền nhiều người mổ tốt lằm .. vâng đó là miếng cơm của bọn nó . không có ai mổ mắt tốt mà đi tìm mấy trang này quảng cáo đâu. các bạn phải cố gắng tra từ khóa " mù mắt mổ cận " bằng cả tiếng anh và tiếng việt nhé .. chỉ những người tôt mới chia sẻ điều này ..nhưng một khi đã hiểu nguyên lý thì không ai muốn mổ đâu .. đây là con đường một chiều . có đi mà không bao giờ quay đầu được .. quan trong là khi không còn nhìn rõ mặt nguwoif và các chi tiết nhỏ nữa . mọi chuyện sẽ cấm hết .. tất cả .. .. mà chắc chắn là mổ xong mắt không thể như đeo kính nữa ,, nhất là sau 1 năm khi thủy tinh thể tăng thêm vài phấy diop và giác mạc biến thành sẹo ... cạng ngiên cưu sâu càng lộ rõ bản chất của trò này .. các bạn tưởng tượng khi mát mình cận -5 diop ( theo số đo khúc xạ ) . túc là thủy tinh thể sẽ bị phồng +5 diop . khi đó sẽ cần một cái kính cận có độ đo là -5diop nhằm bão hòa số đo .. lúc này giác mạc sẽ có số đo là 0diop . ánh sáng sẽ đi qua lần lượt (cái kính )==>(giác mạc) ===> thủy tinh thể ... vì vậy công thúc tính ánh sáng của mắt lúc này là = (-5 diop) + (0 diop) + ( +5diop ) = 0 điop ..tức là mắt sẽ nhìn rõ ... nhưng khi làm cái gọi là ""chữa mắt laser"" thì bạn thực ra vẫn cận -5 diop ( tức là thủy tinh thể vẫn có độ phồng +5 diop ) .. giác mạc bị biến thành cái kính thay thế có số đo là -5 điop ... và cái kính tạm coi không có tức là 0 diop .. lúc này ánh sáng sẽ truyền qua : cái kính ( coi như là kính trắng hay không có ) có số đo 0 điop ==>giác mạc (-5diop) ==> thủy tinh thể (+5 diop ) ... thì lúc này công thức tính là = (0 diop) + (-5 diop ) + (+5 diop ) = 0 diop .. tức là mắt sẽ nhìn thấy đồ vật .... mình giải thích điều này cho thấy là nếu thủy tinh thể tiếp tục lên số thì cái từ gọi là ''' chữa mắt laser ''' sẽ là vô dụng hoàn toàn .... trường hợp biến giác mạc về đúng số đo của mắt là vô cùng khó vì trong quá trình lành của giác mạc sẽ làm cho nó thay đổi hình dạng ( giống như vết liền của đứt tay chân ) nên thường là người sau '' chứa mắt laser ''' sẽ nhìn đồ vật bị méo mó hơn 100 % tùy từng người ...đấy là lý do mà khi '' chứa mắt laser ''' song thì không tài nào khắc phục đôi mắt bằng kính thuốc đơn thuần được nữa .... Kết Luận : '' chứa mắt laser ''' giống 100% với bạn đeo một cái kính liền vào mắt ... nhưng cái kính này hoặc méo mó hơn hoặc mờ hơn một cái kính thuốc đơn thuần ... Những điều trên đây là mình dịch từ trang web :http://www.lasikfda.com ... và lũ dư luận viên kinh tởm luôn muốn giấu diếm hay lấp liếm đi việc mổ cận giống hệt như đeo một cái kính không tốt liền mắt . không có giá trị gì cả chưa kể bọn bác sỹ còn có thể cài đặt thêm độ loạn thị nữa .. csi này mới thực sự là đáng sợ .. vì đó là loạn thị hỗn hợp giúp mắt nhanh đục thủy tinh thể hơn vì mắt phải điều tiết nhiều gây mỏi .. đó là lý do vì sao mọi người bạn của các bạn sẽ đều nói là sau mổ mắt thì mắt sẽ yếu hơn .. đáy mới chính là lý do yếu hơn .. một số người còn muốn tự sát như ở video này : .. mổ mắt thực sự là trò lừa đảo ... chúng còn muốn bạn phải gắn bó với chúng cả cuộc đời kia .. chứ không muốn gặp các bạn 1 lần đâu