Kinh nghiệm: Xin kinh nghiệm của các mẹ bán hàng order

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi tuyenhoang, 20/10/2014.

1. tuyenhoang

tuyenhoang Thành viên rất tích cực

Thưa các mẹ trên diễn đàn.
    Chẳng là em sắp sinh rồi. Đang tính trong thời gian sinh sẽ ở nhà bán hàng online theo hình thức order. E chưa bán hàng như thế bao giờ. Nên xin các mẹ cho em chút kinh nghiệm ạ.
    E chủ yếu bán mặt hàng trẻ em, Nhờ các mẹ tư vấn ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tuyenhoang
    Đang tải...

2. mebopbop22

mebopbop22 ĐỆM GIÁ RẺ- GIẢM GIÁ 50%

Ðề: Xin kinh nghiệm của các mẹ bán hàng order

Quan trọng là uy tín, hàng mình chất lượng, chế độ phục vụ tốt, đôi khi kèm theo miễn phí vận chuyển cũng đc, còn gì nữa nhỉ :D

3. letrung0908

letrung0908 Giải pháp kiểm soát cửa

Bạn bán mặt hàng gì vậy ? chia sẻ lên đây thì mn mới biết hướng để tư vấn cho bạn . làm online có nhiều cách làm nhưng cũng tùy theo sản phẩm nữa

4. lethuy8868

lethuy8868 No pain. No gain.

Theo mình thì sau sinh nên nghỉ ngơi nhiều và hạn chế tiếp xúc máy tính thôi :D Mọi việc cứ để trụ cột gia đình là các đức ông chồng lo :D

Mình sinh xong cũng lăn xả vào bán hàng online, rồi suốt ngày ôm máy tính, điện thoại, giờ mới thấy tác hại :(

Bán order được cái ko bị tồn hàng, nhưng lãi ít, mất nhiều công đi lại, nếu bán giá thành cao thì lại không có khách vì đối với hàng trẻ em, gần như là các mẫu mã đều có giá chung, ko như hàng người lớn, ảnh giống nhau còn có loại 1, loại 2...

5. mlle.dorothy

mlle.dorothy Thành viên tích cực

Bán hàng order thực sự khá mệt. Luôn luôn phải cập nhập mẫu mới. Check đi check lại. Nhiều lúc đc ck tận mấy triệu rồi lại phải ngậm ngùi back lại xèng vì hết hàng.haizz. Trộm vía shop của e cũng sống đc gần năm rồi. Đúng là lúc nghèo có thể làm đc mọi việc để sống. Bg vẫn nghèo nhg bảo e quay lại lúc mới bắt đầu chắc e bỏ cuộc. Lúc e mới bắt đầu còn chưa tìm đc mối, chưa b cách check hàng. Chưa b cách ước lượng kg cơ. Lúc có khách đặt mới cuôang cuông đi tìm mối. Lại nói đến khoản tìm mối. Trợi ạ. Phải thay đổi đến 4 5 mối rồi mới tìm đc mối mình có thể gắn bó lâu dài :(((( công cuộc tìm mối quả thực rất khốn. Bị ép giá, hàng về chậm, tính toana ko rõ ràng @@ nghĩ đến khoản time chưa đc lòng tin của khách. Hàng về chậm.họ cứ sợ bị bùng call dt liên tục mà ko dám tắt máy.stress có hôm ko ngủ đc nổi 1 tiếng. Fb của e bg đc 4.5k folow nhưng cũng ậm ạch lắm. Có tuần chỉ đc 4 cái áo rẻ đc order thôi.nên e cũng chỉ muốn nói rằng bắt đầu việc gì cũng khó khắn ban đầu.1 năm đâu phải chịu thiệt thòi khá nhiều đấy.e nghĩ nên bắt đầu 2 việc cùng lúc. Nản việc này thì làm việc kia

6. tuyentran.gpvn

tuyentran.gpvn Thành viên rất tích cực

Mẹ nếu chưa có kinh nghiệm thì tạm thời làm cộng tác viên đi đã ạ,sau đó có kinh nghiệm thì đứng làm oder 1 mình,phải tìm được mặt hàng tốt này,chất lượng và quá trình vận chuyển phải nhanh chóng,chúc mẹ buôn may bán đắt :)

7. tuyenhoang

tuyenhoang Thành viên rất tích cực

Đúng là kiếm tiền khó thật đấy, chẳng biết phải làm sao nữa. hic

8. me cua Bo

me cua Bo Thành viên nổi tiếng

Ngày trước mình bán hàng kiểu order như này nè, mình bán hàng cho các website của Hàn quốc, mình đưa link lên topic cho mng tự vào xem, giá cả, màu sắc, kích thước, chất lượng thì là tiếng hàn, khách hỏi thì mình trả lời giùm khách ( cái này mình bít chút tiếng). Sau đó khách chọn hàng mình sẽ quy đổi tiền Won sang tiền VND + phí vận chuyện + .... Khách đồng ý mình sẽ đặt hàng và nhờ người bên ấy chuyển về theo đường xách tay (rẻ hơn), hoặc đường hàng ko (có thể phải chịu thuế nhập khẩu như sữa và đắt hơn đường kia). Nói chung làm rất thú vị nhưng tiếc là đợt đó anh mình bên Hàn quá bận ko thể chuyển hàng cho mình được nên dừng lại. Mình nghĩ nếu bạn kết hợp dc với 1 người bên nước ngoài và phải tin tưởng nhau thì làm cái đó rất hay. Tiền lãi chính là tiền công mình vận chuyển hàng về VN. Rất minh bạch cho cả 2 bên.

9. trangsucthietke

trangsucthietke Thành viên chính thức

hay quá, em cũng kinh doanh online, đúng là phải lấy chữ tín làm đầu các mẹ ạ