DƯỢC MỸ PHẨM PHÁP: Nuxe, La Posay, Bioderma, Caudalie - Có sẵn và ORDER

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi meobeo2802, 21/10/2014.

1. meobeo2802

meobeo2802 Bắt đầu nổi tiếng

Em xin phép làm lại Topic cho gọn gàng. :)

THÔNG TIN MUA HÀNG:
    Địa chỉ: 117 Trần Duy Hưng (Tòa nhà Charmvit, cơ quan em. Em ở đó từ 8h sáng - 5h chiều)
    Điện thoại: O9O6282802
    FB: https://www.facebook.com/annhien.nguyen.376
    Số tk: 0491001652947 VCB Thăng Long, chủ tk Phạm Thị Mai

Sau nghỉ lễ, hàng về có thế này thôi ạ. :D

THÔNG TIN CÁC SẢN PHẨM CÓ SẴN:

1. Xịt khoáng Caudalie 200ml - 320k
    2. Kem chống nắng Avene 50ml tặng kèm xịt khoáng Avene 50ml - 420k
    3. Mặt nạ ngủ Nuxe Bio 50ml - 520k
    4. Dưỡng môi Nuxe 4g - 160k
    5. Dưỡng môi Nuxe 15g - 300k
    6. Kem dưỡng ẩm La Posay Roche dàng cho da mụn EFFACLAR MAT - 450k
    7. Kem trị mụn Avene Triacneal - 430k

VỀ ORDER:

Nhà em nhận order bất kỳ sản phẩm nào của Caudalie, La Posay Roche, Nuxe, Avene, Vichy... mà nhà em không có sẵn, giá đảm bảo cực kỳ tốt và hàng chuẩn đến tay người tiêu dùng. Các sản phẩm các chị muốn mua/ order, vui lòng reply trực tiếp trên topic để em dễ quản lý ạ.

CHÍNH SÁCH SHIP:

Nhà em ship nội thành đồng giá 20k/ 1 đơn. Khách ở tỉnh/ tp khác, vui lòng chuyển khoản cho em cả phí ship để em gửi cpn ạ. Thông thường là 30k/ 1 đơn ship ngoại thành và ship tỉnh.

E bán hàng cũng lâu nhưng chủ yếu trên FB, hy vọng được phục vụ các mẹ trên này nhiều hơn nữa. Em cảm ơn ạ! :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meobeo2802
    Sửa lần cuối: 4/5/2015
    Ngannguyen1102 thích bài này.
  2. meobeo2802

Ðề: Gom xịt khoáng pháp (avene, vichy, la roche posay) giá tốt

CHĂM SÓC MÔI VÀ SỬ DỤNG SON DƯỠNG

Kinh nghiệm nho nhỏ khi dùng son dưỡng môi:

Khi dưỡng môi ban ngày, các bạn cố gắng tìm một thỏi son dưỡng có chống nắng nhé. Có rất nhiều hãng son dưỡng có kèm chống nắng như Maybelline Baby Lips , Palmer's, Carmex, Blistex... Lớp da môi mỏng hơn bất cứ phần da nào khác trên cơ thể, lại không có tuyến bã nhờn và melanin. Vì thế, môi không có khả năng tự tạo độ ẩm và tự bảo vệ trước tia cực tím của ánh nắng mặt trời . Cho nên các đừng ĐỪNG BAO GIỜ quên sử dụng sản phẩm dưỡng môi có chứa SPF vào ban ngày nhé.

Bôi son dưỡng cũng như kem dưỡng da, tốt nhất là bôi khi môi còn hơi ẩm. Các bạn có thể bôi son dưỡng sau khi tắm, rửa mặt, súc miệng. Hoặc nếu thỉnh thoảng phải bôi lại son dưỡng như mình thì nên lau nhẹ môi rồi uống 1 ngụm nước lọc cho môi có độ ẩm rồi hãy bôi

Son dạng hũ thường dày và dưỡng ẩm nhiều hơn son dạng thỏi. Thích hợp dùng qua đêm hay khi làm việc ở nhà. Khuyết điểm là son dưỡng trong hũ thường bôi bằng ngón tay cho nên hơi lỉnh kỉnh :p Bạn nào kỹ thì dùng tăm bông lấy son cho sạch sẽ

Nếu dùng son dưỡng trước khi đánh son màu, nên chọn son dưỡng có chất lì [matte]. Ví dụ như Nuxe Rêve de Miel. Màu son sẽ rõ hơn vì lớp son dưỡng không quá bóng và trơn làm phai đi lớp son màu phía trên. Trong trường hợp không có son dưỡng lì thì bôi 1 lớp son dưỡng bình thường rồi dùng khăn giấy chặm nhẹ đi trước khi bôi son màu.

Đừng bóc phần da môi bị khô, sẽ dễ gây xướt, sưng, thậm chí chảy máu. Cách giải quyết rất đơn giản là bôi 1 lớp son dưỡng thật dày trước khi đi ngủ [nên chọn loại son đựng trong hũ vì thường loại này dưỡng nhiều hơn]. Hôm sau dậy đánh răng rửa mặt thì lớp da chết sẽ bong và mềm nhũn ra, chỉ cần lấy khăn mặt mềm lau qua thì toàn bộ da chết sẽ đi hết, để lại phần da môi rất mềm, mọng và hồng hào mà ko xây xát chút nào.

Còn sau đây là review:

1. Nuxe Lipbalm (có hai dạng, dạng hũ và dạng thỏi)

Packing
    Packaging dạng hũ thuỷ tinh – chảnh quá đi, không hiểu tại sao tớ lại thích kiểu thiết kế dạng hũ lắm í, công nhận là nếu ở chỗ public mà lấy tay quệt quệt bôi bôi thì thật là mất vệ sinh, nên tớ chỉ dùng khi ở nhà thui, còn ra ngoài thì dùng dạng thỏi [​IMG] Packaging dạng thỏi, không đc chảnh lắm, nhưng rất tiện và lịch sự khi dùng bên ngoài.[​IMG]
    • Chất son (Texture)
    Texture dạng kem, khá đặc, màu vàng sậm, chất kem không được mịn, nhưng khi bôi lên môi thì tan – mềm ngay lập tức ;) Mùa đông thời tiết lạnh, chất kem cứng cứng lại, còn mùa hè thì bị “lỏng” ra @@
    Mùi chanh, đậm đà hơn thỏi
    Chất son mềm mịn, màu trắng đục, khi bôi lên môi mềm lắm, có một lớp bóng nhưng không nhoáng :)) chắc là thành phần shea butter hơi trội :D Tớ dùng vào mỗi buổi sáng trước khi bôi son lì lên cũng ukie lắm í :) Hương chanh, bay nhanh hơn hũ ^^
    Dưới đây là nhận xét kỹ hơn về Nuxe:
    Nuxe Rêve de Miel: 4.5/5

Đây có thể gọi là son dưỡng môi thần thánh =)))

Trước tiên là về độ dưỡng, mình chưa từng dùng qua son dưỡng môi nào dưỡng tốt như vậy. Cảm giác đúng như son ngấm vào làm cả môi mềm mọng ra, chứ ko phải chỉ lớp da môi phía trên trơn mềm như các loại son dưỡng khác nhé.

Kế tiếp là chất son, chất son của Nuxe Rêve de Miel là son matte, các bạn có thể nhìn chất kem mình bôi trên tay, ko hề bóng mà vẫn vô cùng mềm môi. Cho nên khi bôi môi căng hồng lên nhưng ko thấy rõ có dùng son, rất tự nhiên và quyến rũ ạ :">

Cuối cùng là độ bền, son dưỡng của Nuxe giữ trên môi rất lâu cho dù bôi ít hay nhiều, vì chất son đặc cho nên nếu ko ăn gì, chỉ uống nước thôi thì cũng rất khó trôi.

Nếu phải cho em này 1 khuyết điểm (cho khách quan), thì mình trừ điểm em khoản mùi thơm. Mùi có vẻ "nhân tạo" quá, mùi hơi chua nhẹ, mình ko thích mùi em này chút nào :(

Còn 1 lưu ý nữa khi dùng Nuxe Rêve de Miel là nếu bạn nào muốn dùng nó dưỡng thật dày ban đêm, để sáng hôm sau tẩy da chết ở môi như cách mình nói phía trên thì đừng dùng Nuxe, phí lắm. Vì son này sẽ làm lành bớt các phần da bị tổn thương trên môi (theo cảm nhận của mình), nên khi bôi phần da khô đã bị rộp nhẹ sẽ lành sát vào, cho nên nó ko làm nhũn được lớp da chết trên bề mặt môi để mình tẩy ra đâu.

(Nguồn: blog Thùy Uyên) :) Cảm ơn bạn!

2. Caudalie Lip Conditioner - Son dưỡng môi Caudalie (4g)
    Dịch từ trang web: http://floux.me/caudalies-lip-conditioner-review/?lang=en

Một trong những sản phẩm *cần phải có* - Caudalie Lip Conditioner

Thành phần: 99.5 % là thành phần tự nhiên
    Điểm cộng:
    - Giữ ẩm, nuôi dưỡng môi
    - Khiến môi đẹp một cách tự nhiên, khỏe mạnh - sau khi thoa son, môi hơi bóng nhẹ
    - Bảo vệ môi trong thời gian dài
    - Hương thơm dịu nhẹ

Lời khuyên nho nhỏ: để trang điểm tự nhiên, bạn hãy dùng Caudalie Lip Conditioner một mình hoặc sau khi kẻ môi với chì màu nude. Bên cạnh đó, sản phẩm chăm sóc môi này có tác dụng chống lão hóa và các đặc tính chống oxy hóa. Sử dụng một vài lần trong ngày sẽ bảo vệ môi bạn trong suốt mùa đông.

Điểm trừ: chưa có SPF. Bạn sẽ cần son dưỡng có chứa thành phần chống nắng vào mùa hè. :(

3. Giới thiệu qua về Caudalie

Caudalie Paris là một hãng mỹ phẩm của Pháp. Caudalie được thành lập vào năm 1993 bởi 2 vợ chồng Mathilde và Bertrand Thomas sau khi họ gặp Tiến sĩ Vercauteren, một trong những chuyên gia hàng đầu thế giới về “grapevine polyphenols”. Vị giáo sư đã chia sẻ tác dụng phi thường trong việc chống lão hoá của cây nho, ông cũng gợi ý vợ chồng Thomas tạo ra một dòng sản phẩm dưỡng da dựa trên nền tảng công nghệ đó. Và thế là Caudalie ra đời, trở thành công ty mỹ phẩm đầu tiên trên thế giới sử dụng (và đăng ký sáng chế) các polyphenols ổn định hoá (stablized) của hạt nho trong mỹ phẩm dưỡng da, đồng thời loại bỏ hoàn toàn các thành phần gây kích ứng da như: parabens, phenoxyethanol, mineral oils, sulfates, chất tạo màu hoá học, GMOs, triclosan, phthalates, hương liệu hoá học…
    Bạn có thể tham khảo thêm tại đây: https://us.caudalie.com/

Sửa lần cuối: 7/11/2014
  3. meobeo2802

Cách sử dụng xịt khoáng

Cách sử dụng sản phẩm này rất đơn giản, bạn xịt dung dịch khoáng lên mặt, để thẩm thấu tự nhiên và lau khô sau khoảng 1 phút. Khi xịt, nên đặt chai nước khoáng song song mặt, cách mặt khoảng 1 gang tay. Xịt đều một vòng khắp gương mặt, vỗ nhẹ khoảng 30 giây.

4. casauxinh

casauxinh Thành viên rất tích cực

Tớ đặt 1 xịt khoáng Avene và có nhu cầu thêm 1 nước hoa hồng lancome nữa?

meobeo2802 thích bài này.
  5. Tuyenlily

Tuyenlily Thành viên tích cực

Đánh dấu khi nào có nhu cầu ..........

6. meobeo2802

Ôi, e cảm ơn chị ạ. :) c lấy avene loại bao nhiu ml ạ? Nc hoa hồng lancome em sẽ tìm hiểu giá sau đó báo lại c ạ? Hay c có muốn thử Caudalie không ạ? Loại đó chiết xuất từ trái nho, ko có hóa chất nên cũng đc chuộng lắm ạ :)

7. meobeo2802

Cảm ơn chị ạ, xịt khoáng là thứ dùng hàng ngày đc đó chị, dù c trang điểm hay không ạ

Lúc nào cần c hú em nha

8. meobeo2802

Dạ, c ck cho em để em mua nha c :)

9. meobeo2802

Ðề: Gom xịt khoáng pháp, son dưỡng môi *thần thánh*Nuxe, Cauladie giá tốt

Nuxe Lipbalm, có hai dạng thỏi và hũ. Em gom được 10 lọ và hũ thì có giá tốt như sau ạ:

Thỏi 4.7ml: 170k
    Hũ 15g: 290k
    Nhận xét về em này như sau ạ:

Có thể gọi Nuxe là Son dưỡng môi thần thánh

Trước tiên là về độ dưỡng, mình chưa từng dùng qua son dưỡng môi nào dưỡng tốt như vậy. Cảm giác đúng như son ngấm vào làm cả môi mềm mọng ra, chứ ko phải chỉ lớp da môi phía trên trơn mềm như các loại son dưỡng khác nhé.

Kế tiếp là chất son, chất son của Nuxe Rêve de Miel là son matte, các bạn có thể nhìn chất kem mình bôi trên tay, ko hề bóng mà vẫn vô cùng mềm môi. Cho nên khi bôi môi căng hồng lên nhưng ko thấy rõ có dùng son, rất tự nhiên và quyến rũ ạ :">

Cuối cùng là độ bền, son dưỡng của Nuxe giữ trên môi rất lâu cho dù bôi ít hay nhiều, vì chất son đặc cho nên nếu ko ăn gì, chỉ uống nước thôi thì cũng rất khó trôi.

Nếu phải cho em này 1 khuyết điểm (cho khách quan), thì mình trừ điểm em khoản mùi thơm. Mùi có vẻ "nhân tạo" quá, mùi hơi chua nhẹ, mình ko thích mùi em này chút nào :(

Còn 1 lưu ý nữa khi dùng Nuxe Rêve de Miel là nếu bạn nào muốn dùng nó dưỡng thật dày ban đêm, để sáng hôm sau tẩy da chết ở môi như cách mình nói phía trên thì đừng dùng Nuxe, phí lắm. Vì son này sẽ làm lành bớt các phần da bị tổn thương trên môi (theo cảm nhận của mình), nên khi bôi phần da khô đã bị rộp nhẹ sẽ lành sát vào, cho nên nó ko làm nhũn được lớp da chết trên bề mặt môi để mình tẩy ra đâu (nói lủng củng quá sr mọi người ạ >o<)

10. thu_tatsia4

thu_tatsia4 Thành viên chính thức

Đánh dấu ngâm cứu hũ Nuxe! Nghe ca ngợi nh mà chưa thử bao giờ

11. meobeo2802

Vâng, c nghiên cứu xong ủng hộ e nhé ^^

12. laikhe76304

laikhe76304 Bắt đầu tích cực

Mình cũng nghiên cứu em Nuxe dưỡng môi! Thấy hũ hấp dẫn qua!

13. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

đánh dấu , đang muốn mua 1 e mà chưa biết chọn ^^

14. meobeo2802

MP pháp mà c, nhiều nhạn xét tốt lắm c à. Mùa thu đông nên cần 1 em c ạ ^^

15. meobeo2802

C cần tư vấn j cứ hú em nha c ^^. Bọn em lun sẵn sàng fục vụ ạ.

16. meobeo2802

Tối nay em chốt order đợt hàng đầu tiên, c nào cần mua gì inbox em nha.

17. springsummer

springsummer Thành viên chính thức

Chị muốn mua xịt khoáng la posay hoặc xịt khoáng caudalie, order thì sau bao lâu có hàng hả em? Đặt cocj trước hay là như thế nào?

18. meobeo2802

C ơi, đặt cọc trc 80% c à. Em chốt order tối qua vs bạn em rồi, hnay c ck thì em gửi bạn ấy luôn cho kịp t2 tuần sau về c nha. Em cảm ơn c.

19. xi3jnk_kut3x

xi3jnk_kut3x Thành viên chính thức

E đánh dấu nhé, có sẵn hay phải order hả c?

20. meobeo2802

Em cảm ơn c, hàng này fải order c ạ. C có nhu ầu thì ghé topic nhà em nhé.