Bé hay chớ, ra đờm xanh

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Thành Hoàng, 21/10/2014.

Như title ở trên. Con em được 10 ngày tuổi mấy hôm nay bé bị chớ nhiều, đến hôm nay thì có cả đờm xanh, thở khò khè. Bé ngủ thường thở dốc. Hay vặn mình. Nhờ các bố, các mẹ có kinh nghiệm tư vấn dùm em với :((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thành Hoàng
    Đang tải...

1. Goldenrain2014

Goldenrain2014 Thành viên tích cực

Ðề: Bé hay chớ, ra đờm xanh

Bạn ơi 10 ngày thì nhỏ quá ko nên cho vào viện, không lại lây bệnh khác cho con thì tội. Tốt nhất gọi bác sỹ có uy tín đến tận nhà khám cho con. Phí đắt hơn 1 chút thôi.

2. mebabyhieu

mebabyhieu TÚI, VÍ DA THẬT HANDMADE 0988612369

Mẹ phải gọi bác sỹ luôn cho con đi cho nhanh khỏi, chứ càng để lâu bé càng khó chịu đó

3. Mèo gai

Mèo gai Bắt đầu nổi tiếng

Nên để bác sĩ khám cho con bố nó ạ, chứ nói chung chung thế này k tìm ra nguyên nhân được đâu

4. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

bé còn nhỏ quá nên cho đi khám bác sĩ càng sớm càng tốt mn ạ,, trẻ con bệnh nặng nhanh lắm

5. ngatn.mecaphe

ngatn.mecaphe Bắt đầu tích cực

Trời cuối thu nên trẻ sơ sinh dễ bị ho và cảm lạnh. Bố mẹ cần lưu ý vệ sinh phòng ngủ cho thông thoáng sạch sẽ, giữ cho phòng ấm. Bé được giữ ấm.
    Trẻ em dưới 4 tháng không ho nhiều, vì vậy nếu bé ho thì đó là chuyện nghiêm trọng. Theo mô tả của bạn bé có đờm xanh, thở khò khè, ngủ thở dốc có thể là dấu hiệu của chứng viêm phế quản do nhiễm vi rút ở phía dưới phổi.

bạn hãy gọi bác sỹ ngay hoặc đưa con đi khám khi phát hiện thấy bé khó thở và không muốn ăn uống gì. Trẻ sơ sinh bị viêm tiểu phế quản cần được nhập viện để điều trị bằng khí oxygen.
    Nếu bé chỉ bị viêm nhẹ (chỉ ho khò khè mà không bị khó thở,), có thể đặt thêm máy phun sương trong phòng ngủ của con để giúp trẻ long đờm trong phổi và đảm bảo rằng bé uống đủ nước.
    Chúc con mau khỏe! Thân.

6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Bé nào hầu như mới đẻ cũng rất hay có đờm trong cổ họng. mãi mới hết. nên bé khó nuốt ghê cổ dễ chớ bạn ạ. Bạn cẩn thận thì cho bé đi khám xem sao.

7. conyeu_memongcon

conyeu_memongcon Bắt đầu nổi tiếng

Ra đờm xanh chắc là bị nhiễm khuẩn rồi mn ạ, mn nên cho vào nhi tránh trình trạng nặng hơn ạ....

8. PhongThu0812

PhongThu0812 Thành viên rất tích cực

Thời tiết này bé rất dễ nhiễm lạnh bị ho cảm và 1 số vấn đề về đường hô hấp. Con nhà bạn có đờm xanh rồi có thể bé bị viêm đường hô hấp. Mn cho con đi khám sớm đi.

9. Ðề: Bé hay chớ, ra đờm xanh

Bé nhà em vẫn ăn đều, k thấy ho, chỉ thở khò khè chớ 2 lần thấy có đờm, mà bé thở nặng lắm. Nghe các mẹ nói vậy chiều em thử cho bé đi khám xem sao?
    Thanks các mẹ nhé!
    P/s: Em là bố k fải là mẹ :))