Cần giúp: chon truong mam non tot o quan tan binh p12

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi phuongnghi29, 4/7/2010.

1. phuongnghi29

phuongnghi29 Thành viên mới

chao cac me,em o quan tan binh nam nay muon cho con di hoc truong mam non ,nhung khong biet truong ban cong nao tot ve chat luong co so vat chat,day do tot giao vien yeu thuong tre,em muon gui con gan nha de thuan duong di lai,mong cac chi giup dum em.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuongnghi29
    Đang tải...

2. babymilu

babymilu Thành viên chính thức

HÔm nay mình mới gửi con vào Mầm non Vân ANh đây. Trường cũng oới khai trương, cơ sở vật chất hoàn toàn mới.Kg biết có gần nhà mẹ nó kg? Ở đối diện etown, ngay Thân Nhân trung ấy

3. phuongnghi29

o duong nao vay me ay,ban cong hay tu thuc.

4. babymilu

Trường này mới mở, cũng chưa có nhiều học sinh, nên các cô chăm kỹ lắm. Hôm qua con mình đi học về, thấy 1 cô 1 bé luôn. Hình như là 74A thân Nhân Trung,p. 13 thì phải? Mình thấy khu đó p. 13. Đối diện với Etown đó bạn. Trường Tu thục, có gì bạn ghé xem thử. Trường mới nên cơ sở vật chất còn mới lắm, với lại cô hiệu tươ3ng cũng nhiệt tình nghe ý kiến đóng góp lắm. Bạn tới tahm quan gặp cô Kim ANh hay Lan Anh hỏi thì sẽ rõ hơn,. À tên trường là Mầm non Vân ANh. Trường nay Anh nhiều lắm:)

5. babymilu

6. phuongnghi29

minh thich gui con o truong cong thoi,nha minh ke ben nha tre tu cac me khong o gan do nen khong biet do chu,tien hoc thi cao ,con minh an chang thay thit ca dau ca chi thi chao dac hoac pho toan ca chua,vay ma treo bang toan bua an ngonnhung thuc chat khong phai vay dau,minh than voi nha ben ay nen hay qua choi nen thay nhu vay do,toan nguoi o xa gui khong chu gan nha giong nhu em biet het dau co ai them gui,co phu huynh o do thi co nao cung om ap tre ,vay ma cha me ve va khong co nguoi la no la danh con minh,ve phan dut an cho cac be thi kinh khung,chua nhai xong la no da dut tiep,co dua oi ra luon,vua khoc vua an ,oi ra no danh.minh mong cac me hay gui con o truong cong vua chat luong ve mon an cho tre ,hoc duoc nhung dieu tot,moi lan minh dung ben nha nhin sang thay toi cho may dua tre,ma ba me co biet khong,truoc mat minh thi yeu thuong nhung sau lung minh thi kinh khung,con phan ve sinh cac me biet khong ,keo dua nay dang ngam rot duoi dat may co giu tre cam len cho dua khac mut tiep boi vay dua nao cung benh,nen minh so khong gui con qua ben ay,nhieu nguoi hoi minh sao sat ben canh ma khong gui cho gan,minh khong dam noi tai ba con xa khong bang hang xom dung khong me no.

7. babymilu

Mẹ nó ơi, mẹ nó đang nói về trường nào vậy. Cái trường mình đang giới thiệu à. Mình cũng thuộc con xa, với lại bé nhà thì còn nhỏ làm sao gửi trường công được

mamnonvananh thích bài này.
  8. phuongnghi29

khong minh noi truong ban gioi thieu,ma minh noi may truong tu nhan an bot xen do an cua tre,khong hop ve sinh,no chi la cai be ngoai cho cac me tin tuong chu ben trong thi kinh khung nhu minh noi o tren do,tai nha minh sat ben nha tre tu nhan ma.

9. mamnonvananh

mamnonvananh Thành viên tích cực

Hi Châu.hi Phuongnghi29
    Chắc hẳn phuongnghi29 rất bức xúc về trường mầm non cạnh nhà phải không?Ai là chủ trường mà đọc được topic này của bạn.chắc không khỏi chạnh lòng giống như mình đâu.Bạn đã có cách nhìn quá phiến diện ngay trong cách giáo dục và cả môi trường giáo dục.Bạn cần hỏi thăm nhiều mẹ có kinh nghiệm hơn và trên hết,hãy chú ý lắng nghe để tránh những phát ngôn gây tranh cãi ko đáng có phuongnghi29 nhé.Hãy đi xa hơn để tìm hiểu kĩ hơn và đọc thật nhiều sách báo về giáo dục .Chúc bạn có thêm niềm tin vào các trường tư thục khác.Thân mến.

10. baohoangtu

baohoangtu Thành viên tập sự

Chào Phuongnghi29. Có trương MN Chim Cánh Cụt ở số 11 đường B6 f12 tốt đấy. bạn đến thử xem

11. phuongnghi29

Chao chi.khong biet truong tu thuc cua chi nhu the nao, nhung theo em tan mat va chung kien nhung canh do,va chac chi cung doc bao chi nhieu va chi co biet ve nhung truong tu thuc hay lam cac be bi dot tu hay khong ,em noi day khong phai y noi truong cua chi ma em noi chung,neu truong cua chi tot giong nhu truong ban cong thi cac me se yen tam hon khi gui con minh.Ma chi cung noi dung chac em mat niem tin vao cac truong tu thuc,em hy vong truong tu thuc cua chi se la niem tin tuong cho cac me o day giong nhu em.

12. phuongnghi29

Chao ban truong man non chim canh cut o day thi gan nha minh ,co phai khu k300 khong ban ,minh moi doc to quang cao thoi,ban gioi thieu so ve truong cho cac ban biet di.

13. babymilu

Mình thấy sau này các bạn khen tường công lập nhiều, mình thì cũng chưa có kinh nghiệm nhiều về trường lớp, nhưng mỗi cái đều có cái hay cái xấu. Mình thấy trường công lập điển hình như Hoa hồng là trường chuẩn quốc gia ở Tân phú mà mình nghe chính xác anh ở gần nhà mình là BS gởi con tại đấy, con đi học về tính tình rụt rè hẳn và còn bị kiết lị. ANh ấy nói kg sợ con bệnh sổ mũi chỉ sợ duy nhất là kiết lị do trường công thì quá đông, vệ sinh hoàn toàn yếu kém nên mới kiết lị. giờ anh ấy đành gởi con vào tư thục luôn. Khi chọn ai cũng chọn những gì tốt nhất cho con, mình thấy hỏi kg bằng tận mắt chứng kiến như bạn. Và đặc biệt cũng tùy theo tình hình kinh tế gia đình và địa điểm cho con học.

lapdat_camera_anninh thích bài này.
  14. mamnonvananh

mamnonvananh Thành viên tích cực

Mình đã đọc nhiều thông tin qua báo chí về các trường hợp đáng tiếc.Đúng là thực tế có 1 số nhóm trẻ hoặc trường không đạt chất lượng nhưng đó không phải là tất cả.Trường mình là tư thục và mình cũng ko mong nó đạt theo tiêu chuẩn " tot giong nhu truong ban cong" vì cũng lại dựa trên thực tế,"có trường này trường kia" ,mình và cũng như các trường tư thục khác theo đuổi mục đích giáo dưỡng các bé nên người,còn cách làm thế nào thì còn tùy theo sự hiểu biết và cái Tâm của những người trong cuộc.
    Chúc bạn tìm được trường như ý cho bé yêu nhà mình.Cuối tuần cả nhà vui khỏe nhé.Chào bạn.

15. baohoangtu

baohoangtu Thành viên tập sự

Ðề: chon truong mam non tot o quan tan binh p12

Chào Phuongnghi29. Đây là cơ sở mới của trường (cơ sở 2) nên CSVC còn rất mới, Đồ dùng học tập, đồ chơi hàng tốt nên an toàn. có camera hỗ trợ quản lý, cô giáo nhiệt tình, trường yên tĩnh, thoáng mát.
    Hoạt động ngoại khoá phong phú (các mẹ có thể tham khảo qua đĩa DVD về các hoạt động ngoại khóa của cơ sở 1), học phí bình thường (bao gồm các môn năng khiếu : đàn, hoạ, võ thuật, aerobic) đặt biệt trường đang giảm 10% học phí cho 50 cháu đầu tiên đấy các mẹ.

16. lapdat_camera_anninh

lapdat_camera_anninh Thành viên tập sự

nếu muốn yên tâm thì chọn trường có camera quan sát từ xa qua internet.Lúc đó thì giáo viên chẳng thể nào ngược đãi con bạn dc.chưa chắc trường công là tốt đâu.nhiều khi trường tư good hơn vì họ phải tạo uy tín cho mình.Còn trường công thì họ đâu cần mình.Ở đâu cũng có trường này trường kia bạn à.

17. dưa hấu đỏ

dưa hấu đỏ Thành viên tập sự

đúng là gửi con ở trường công thì các bậc phụ huynh yên tâm hơn vì dù gì cũng là của nhà nước.nhưng với sĩ số quá tải 40 hs một lớp 2 cô hoặc hơn thì quả thật con mình cô có tâm huyết và yêu trẻ đến như thế nào đi chăng nữa thì cũng không thể trông con mình tốt được.trường tư thục thì không phải trường nào cũng xấu,trường tư thục ngày càng xuất hiện nhiều và sự cạnh tranh cũng rất gắt gao,cơ sở vật chất tốt,lớp học rộng,đồ chơi nhiều và đặc biệt thái độ của giáo viên rất niềm nở nhẹ nhàng, sĩ số học sinh mỗi lớp ít.ở quận tân bình có nhiều trường mầm non tư thục rất thành công như CHUỘT TÚI THÔNG MINH, KỈIN, THẦN ĐỒNG VIỆT,ÁNH LINH, SƠN CA,CHONG CHÓNG NHỎ...mình thì rất thích các trường mới mở vì ít học sinh, cô chăm kĩ,csvc mới và rất chất lượng.mình vừa đăng kí cho bé Bảo nhà mình học ở trường HOA MẶT TRỜI ở đường Nguyễn cảnh Dị p4 tân bình, trường mới keng luôn,học sinh khoảng hơn chục bé nên bé Bảo nhà mình được cưng lắm, đi học không chịu về, sắp có camera nữa chứ.muốn tìm trường cho con các bậc phụ huynh có thể kiếm ở trang web bedihoc.com.