Cần giúp: [Excel] Ngày và tháng bị lẫn lộn

Thảo luận trong 'Học tập' bởi MyThanh88, 23/10/2014.

1. MyThanh88

MyThanh88 Thành viên tập sự

Chào cả nhà, em là thành viên mới mong được giúp đỡ về excel. Vấn đề này em đã thử tìm trên một số forum, nhưng không làm được.

Chẳng là bên em có phần mềm bán hàng, có ghi lại ngày sinh của khách, xuất thành file excel. Từ khi em vào làm việc thì dữ liệu đã được 3 năm rồi. Dữ liệu khách hàng lúc thì ngày/tháng/năm, lúc thì năm/tháng/ngày lẫn lộn. Nên khi em cần tính tuổi của khách hàng, lấy 2014-year() thì một số bị ra value. Cả nhà có cách nào đồng bộ lại toàn bộ thì giúp em với ạ.

Số KH bên em đến hơn 60k có ngày sinh, con số bị lẫn lộn ko biết bao nhiêu mà kể, đau khổ lắm ạ :( Về up dữ liệu kh lên diễn đàn hay gửi các anh chị em cũng khômg làm được, mong các anh chị hiểu cho ạ. Em cám ơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MyThanh88
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. MyThanh88

MyThanh88 Thành viên tập sự

Ðề: [Excel] Ngày và tháng bị lẫn lộn

Ko có cao thủ nào ra tay giúp em hết sao :(

3. me_bin_bon

me_bin_bon

mn thử chuyển 1file lên đây mọi ng làm thử xem rồi hướng dẫn lại cho

4. nangoanngoan

nangoanngoan Thành viên chính thức

Lúc trước mới đi làm bên kế toán mình cũng giống như bạn, học excel trong trường toàn gì đâu đã zậy quên nữa chứ, đi làm gặp đóng số liệu phát ngộp, mà còn tính toán hàm nhiều nữa chứ. Cty mình lúc đó mới thành lập nên GĐ ko có mua phần mềm chuyên dụng nữa chứ, toàn tụi mình phải xử lý trên excel, đau đầu lắm. Biết được điểm yếu của mình, nên sau giờ làm buổi tối mình đi học thêm khóa excel để nâng tính toán đi làm. Khi lang thang tìm kiếm trung tâm học thì mình thấy các trang 3HOC.VN có đăng bán khóa học excel trực tuyến giá chỉ tầm có 150k, ban đầu sợ ko học hiệu quả lắm nhưng được 1 cái là học thử. Mình đăng ký học thử liền, thấy khá hiệu quả và hứng thú, vừa tiện lợi học ở đâu cũng được, ko tốn thời gian phải đến trung tâm, giá lại rẻ, mà có 1 điều qua khóa học mình thấy, bài học được biên soạn rất chi tiết và công phu, do đó bạn nào yếu cũng có thể dễ dàng học được. Nếu bạn quan tâm cải thiện Excel của mình có thể học thử để biết rồi đăng ký sau nhé theo web 3HOC.VN. Chúc bạn thành công!