Cần giúp: Đây là lịch trình phượt du lịch Đà nẵng của em. Mọi người cho em ý kiến với ạ

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi tiachopvang, 24/10/2014.

1. tiachopvang

tiachopvang Thành viên sắp chính thức

Xin chào mọi người, em du lịch đi phượt Đà nẵng Bà nà hội an huế. trong 4 ngày 3 đêm như lịch trình dưới đây. mọi người cho em ý kiến được khong nhe vì đây là lần đầu đến đà nẵng. cảm ơn mọi người nhiều hì hì

Ngay 1 : khởi hành đến Đà Nẵng ,Nhận phòng khách sạn Gia Khánh Đà Nẵng ( 12h trua ) Khách sạn này em tìm hiểu trên mạng thấy phòng ốc đẹp, giá lại rẻ, nhiều người hài lòng, nên em tìm và đặt phòng tại web: http://dranahotel.com/ , 14h di Bán đảo Sơn trà - Chùa linh ứng , 16 h thăm quan tắm biển mỹ khê, tới thăm quan Cầu Rồng Cầu Sông Hàn

Ngay 2 : sáng 7h khởi hành đi Bà nà , 15h trở về thành phố, 17h Xuất phát đi hội an, tới thăm quan và ở lại Hội An

Ngay 3: sáng trả phòng và thăm Ngũ Hành Sơn, trưa lên xe di Huế.

Ngay 4 : Thăm quan huế

Em có một số thắc mắc như sau :

1/ Cáp treo bà nà hoạt động lúc mấy h ? Vé 500k cáp treo bao gồm những gì ? có nên nghi đêm ở Ba Na, giá phòng khách sạn ở đó như thế nào ?

2/ Di chuyen từ Đà Nẵng di Ba Na co the di chuyen bằng nhung phương tiện gi ? Có nên trở về Da Nang trong đêm từ Hội An ?

3/ Cầu Sông Hàn quay theo lich nhu the nao ? ngay , gio phun lua Cau Rong ? Cảm ơn mọi người Đã góp ý

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tiachopvang
    Đang tải...

2. Mẹ Hà Vi_2004

Mẹ Hà Vi_2004 0983.07.0983

Ðề: Đây là lịch trình phượt du lịch Đà nẵng của em. Mọi người cho em ý kiến với ạ

1/ Cáp treo bà nà hoạt động lúc mấy h ? Vé 500k cáp treo bao gồm những gì ? có nên nghi đêm ở Ba Na, giá phòng khách sạn ở đó như thế nào ?
    - C ko đi kịch giờ nhưng thông thường cáp treo hoạt động từ 9, 10h - 18,19h tối e nhé. E có thể alo cho bộ phận chăm sóc khách hàng check h cho chuẩn.
    - Vé 500k chưa bao gồm nhiều trò free đâu e, đa phần e phải thêm kha khá tiền với các trò khác đấy. Nói chung tiền triệu chứ ko có tiền trăm nếu đi đông ng.
    - Nghỉ đêm ở Bà Nà cũng đẹp, nên nhưng mà phòng rất đắt. Tầm trên triệu mới ra gì đc. Tốt nhất ko nên nghỉ đêm ở đây.

2/ Di chuyen từ Đà Nẵng di Ba Na co the di chuyen bằng nhung phương tiện gi ? Có nên trở về Da Nang trong đêm từ Hội An ?
    - Di chuyển từ ĐN đi BN e có thể đi bằng taxi thuê trọn gói là ngon bổ rẻ nhất nếu đi 3-4 ng. Giá 200-250k tùy vào e khéo mặc cả.
    - Từ Hội An về ĐN hay từ ĐN ra Hội An? Nếu từ ĐN ra Hội An thì nên đi sớm trước 8h tối nhé, muộn quá hàng quán close hết và tắt điện cũng chẳng có gì cho e chơi đâu. Còn từ HA vào ĐN thì nên vì ĐN có nhiều khu chơi đêm đc. Lưu ý đường đi từ HA về ĐN nếu đi hướng biển mát và thoáng nhưng vắng vẻ ko an toàn lắm ( nếu đi xe máy), còn đi taxi thì ko sao cả.

3/ Cầu Sông Hàn quay theo lich nhu the nao ? ngay , gio phun lua Cau Rong ? Cảm ơn mọi người Đã góp ý
    - Cầu rồng phun lửa nếu c nhớ ko lầm là 21h tối thứ 7. Ngoài ra e có thể từ cầu rống xem phun lửa xong lại ra cầu xoay xem nó xoay trục cũng thú vị, giờ xoay hình như 12h đêm. Cầu xoay thì nó hoạt động đều đặn hằng ngày. E có thể hỏi lại time ng dân bán hàng ở đó khi xem cầu rồng phun lửa. Có time thì thăm quan nốt mấy cây cầu ở TP ĐN, cũng loanh quanh nhau cách vài km thôi. C ấn tượng và thích nhất ở ĐN là hình ảnh các cây cầu lấp lánh sắc màu.

Sửa lần cuối: 24/10/2014
  3. Mẹ Hà Vi_2004

Mẹ Hà Vi_2004 0983.07.0983

Ðề: Đây là lịch trình phượt du lịch Đà nẵng của em. Mọi người cho em ý kiến với ạ

E tham khảo thêm ở đây về Bà Nà đầy đủ hết thông tin nhé!

http://www.banahills.com.vn/

4. lucy le

lucy le Thành viên tập sự

Bạn gởi mail vào địa chỉ này mình tư vấn thêm cho nhé ltb2808@gmail.com

5. mebenabenin

mebenabenin

oánh dấu! mình chưa đi Đà Nẵng

6. tiachopvang

Cảm ơn chị đà tư vấn chi tiết đầy đủ cho em ạ

7. nangoanngoan

nangoanngoan Thành viên chính thức

lịch trình điểm đến thì tạm được, mình nghĩ bạn dự trù thêm các điểm tham quan vì trường hợp nhiều bạn tham quan nhanh hơn sẽ có điểm tham quan thêm để thay thế

8. Gạo_dâu

Gạo_dâu Bắt đầu tích cực

nên vào Dn đi theo tour Bà Nà, mùa này nếu khéo cả ăn giá tour là 750k 1 người, lên Bà Nà mất thêm mỗi người khoảng 250k nữa để đi tàu leo núi, vào hầm r***, tượng sáp...em vừa đi về thấy vậy là hợp lý. Ngủ thì ở khu Hà Bổng ks Thành Long e ngủ có 180k phòng sạch và chủ rất thoải mái chân thành.
    Cầu rồng phun lửa và nước tối thứ 7 và chủ nhật lúc 9h trong 15p sau đó mn có thể di chuyển ra sun wheel mua vé 50k để biết thế nào là vòng quay mặt trời.
    Chúc mn có chuyến đi vui vẻ
    Ak ăn hải sản ở quán Beo đường đi bán đảo Sơn trà vừa rẻ vừa ngon ạ.

9. tiachopvang

Cảm ơn chia sẻ của bạn mình sẽ note lại và bổ sung vào kế hoạch

10. tiachopvang

Vâng xin cảm ơn chia sẻ của bạn

11. huumanhnd

huumanhnd Thành viên chính thức

Mình ở Hà Nội cũng muốn đi phượt như thế này

12. Minh chau 123456

Minh chau 123456 Thành viên tập sự

Vé cáp treo bà nà tầm 750k/ 1 người , bạn nên ở khách sạn Li parkaCamry 2 giá 200k / phòng sạch sẻ tiêu chuẩn 2 sao , địa chỉ 200 Hồ nghinh ( gần biển , gần cầu rồng )sđt 05113942122. lần trước mình vào thấy cũng ok

tiachopvang thích bài này.
  13. tiachopvang

dạ, vâng. Khách sạn đà nẵng hiện tại phòng ốc đa phần đều rất đảm bảo và tiện nghi, giá lại rẻ. hè này làm chuyến du lịch biển tại Đà Nẵng thì tuyệt vời luôn :)