Kinh nghiệm: Nhật ký trị mụn bằng bột yến mạch của tôi

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi xuanminh1102, 24/10/2014.

1. xuanminh1102

xuanminh1102 Thành viên rất tích cực

Các nhược điểm của da như nám, tàn nhang, da nâu, đen, xạm đều khiến thân chủ của nó hết sức buồn dầu, nhưng có lẽ trong các nhược điểm đó thì da bị mụn là một vấn đề đau đầu và gây phiền toái nhất cho thân chủ cửa nó.

Mình vốn dĩ có một làn da đẹp khỏe tuy không trắng nhưng da rất mịn màng săn chắc, chính vì vậy mà mình đã chủ quan khi duy trì và chăm sóc nó, mình dùng mỹ phẩm trang điểm nhiều nhưng lại không chú ý đến cách tẩy trang sạch, không chú ý đến chăm sóc dưỡng da mà chỉ tàn phá nó. Rồi đến một ngày làn da khỏe mạnh ấy của mình bỗng dưng nổi mụn đầu tiên là những chiếc mụn ở hai má, rồi dần lan dần khắp mặt, càng trang điểm khe khuyết điểm thì mặt càng mốc lên và mụn càng dầy thêm, lúc ấy mình mới thấy tiếc cái làn da nhẵn mịn trước đây của mình.

Mình tìm mọi cách để chữa trị đi bệnh viện da liễu soi da và uống thuốc kết hợp bôi mãi không khỏi, chán nản và tốn kém. Rồi mình đi spa để điều trị nhưng liệu trình đắt mà lại lo không biết có khỏi không, càng buồn hơn khi nghe chị chủ spa nói “da của em bị mụn ở cằm ở chán như thế này chứng tỏ là bị ức chế từ bên trong có thể do cơ địa em bị nóng, và vấn đề nhạy cảm nữa là do em 25 tuổi rồi mà chưa lấy chồng nên sinh lý không được đáp ứng đấy cũng là nguyên nhân nên chị không đảm bảo là sẽ chữa sạch mụn cho em”. Mình mua một thẻ 10 buổi đến tẩy da chết và xông hơi làm sạch mặt ở đó, trong thời gian đến đó mình được cô bé nhân viên mách bị mụn dùng bột yến mạch tốt lắm, chị dùng thử đi rất nhiều người dùng khỏi mụn, thế là mình đi tìm mua bột yến mạch về dùng thử, vừa kết hợp rửa mặt và đắp mặt kết quả là sau 3 tháng mặt mình đã hết sạch mụn chỉ còn lại vết thâm.

Mình tiếp tục dùng bột yến mạch để xóa vết thâm và làn da của mình đã ngày càng sáng hồng lên, phải nói rằng bột yến mạch ngoài tác dụng làm sạch mặt, trị mụn nó còn làm trắng da cực tốt, da mặt mình trắng hồng lên tỉ lệ thuận với thời gian sử dụng.

Nhiều người trước đây thấy mặt mình bị mụn giờ không những hết mụn mà da lại đẹp lên hỏi bí quyết mình chia sẻ là nhờ vào dùng bột yến mạch, thế là mọi người nhờ mua, một người, hai người, rồi ba bốn người, từ cô bé ở tiệm gội đầu, đến cô bán tạp hóa ở đầu ngõ, đến những người bạn đồng nghiệp, đầu tiên là mua hộ sau mình nghĩ bột yến mạch tốt như vậy tại sao mình không kinh doanh đem yến mạch tới tay nhiều người hơn nữa và mình bắt đầu bán yến mạch từ đó. Thắm thoát giờ cũng đã 7 năm có lẻ mình đã giúp cho bao nhiêu người đẹp lên nhờ bột yến mạch, bao nhiêu người khỏi mụn nhờ bột yến mạch.

Mình mua bột yến mạch về đắp mặt nạ và rửa mặt thường xuyên

Từ kinh nghiệm bản thân qua những phản hồi tốt từ khách hàng mình đúc kết bột yến mạch là một loại mỹ phẩm tốt nhất hiệu quả nhất trong việc làm đẹp da. Các bạn không may bị mụn thì hãy sử dụng bột yến mạch nếu không hợp cũng không bị kích ứng vì yến mạch cực lành tính còn hợp thì sẽ sạch mụn, Mặt nạ yến mạch - biện pháp trị mụn vừa rẻ lại hiệu quả đừng bỏ qua các bạn nhé~

- ST-

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xuanminh1102
    Đang tải...

2. hanhbk412

hanhbk412 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Nhật ký trị mụn bằng bột yến mạch của tôi

Mình thì chỉ rửa mặt thui, lười đắp. Mà seo ko thấy đỡ mụn b ơi >.< huhu

3. xuanminh1102

Nếu chỉ rửa mặt thì hiệu quả trị mụn ko cao bạn ạ. bạn phải kết hợp bột yến mạch với các phụ gia khác để làm mặt nạ trị mụn
    1. Bột yến mạch và dưa leo
    2. Bột yến mạch và mật ong
    3. Bột yến mạch và sữa chua
    4. Bột yến mạch và chanh
    5. Bột yến mạch và lòng đỏ trứng
    Mn tham khảo mấy loại mặt nạ này xem nhé
    Nguồn : https://www.facebook.com/myphamthiennhien2627

4. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

đánh dấu thêm 1 cách làm đẹp cho làn da

5. xuanminh1102

mn thử áp dụng đi, hiệu quả chắc chắn đấy nhé :D

6. trimuntrungca

trimuntrungca Thành viên chính thức

Nếu dùng yến mạch để dưỡng da trắng sáng, mịn màng thì rất tốt cho các mẹ nhé, nhưng còn mụn thì chỉ cải thiện chút thôi không thể hết được đâu.

7. xuanminh1102

có nhiều cách làm nhưng phuơng pháp là do các mẹ lựa chọn
    Giờ thì an toàn- hiệu quả là trên hết ạ :D

8. xuanminh1102

mn dùng đúng cách chưa? và đã chọn mua đúng yến mạch chất lượng chưa? đó mới là điều quan trọng, hì hì

9. hienbt79

hienbt79 0909295091

Dùng mặt nạ yến mạch mật ong trị mụn rất tốt nhé, bạn mình dùng đỡ mụn hẳn.

10. xuanminh1102

bạn nói chuẩn đấy :v
    "Bột yến mạch đặc biệt hiệu quả khi kết hợp cùng mật ong với tính chất kháng viêm, chống sưng tấy, dễ dàng trị mụn trứng cá, và cả các loại mụn bọc cứng đầu. Công thức đơn giản chỉ là 1 thìa bột yến mạch trộn với 1 thìa nước ấm, ½ thìa mật ong là mn được 1 mặt nạ hoàn hảo để trị mụn rùi đó"

11. thuhuyenvp2017

thuhuyenvp2017 Thành viên tập sự

Mặt nạ yến mạch và sữa chua trị mụn, tham khảo cách làm tại đây