Chào các cha mẹ cho em hỏi ít inh nghiệm

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi hungnguyen90, 25/10/2014.

1. hungnguyen90

hungnguyen90 Thành viên mới

Bé nhà mình lười ăn, uống sữa ít,vậy làm thế nào để bé hay ăn và có loại sữa nào giúp trẻ phát triển trí thông minh,hỗ trợ bổ sung DHA không? Xin cảm ơn các mẹ.(u)(u)(u)(u)(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hungnguyen90
    Đang tải...

2. Hanganzin

Hanganzin Thành viên mới

Ðề: Chào các cha mẹ cho em hỏi ít inh nghiệm

Mẹ nó có thể thay đổi thực đơn hàng ngày phong phú đa dạng cho bé khám phá nhé. Ví dụ hôm cháo, hôm mỳ, bún, bánh mỳ, khoai tây,...Sữa thì cũng rất nhiều loại tốt, mn thử tham khảo một số loại như S26, Aptamil, Similac, Enfagrow,...Ngoài ra mn có thể bổ sung thêm DHA và các loại vitamin khác thêm cho bé

3. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Nếu bé nhà bạn hấp thụ tốt vẫn tăng cân, tăng trưởng đều thì không lo lắng đâu bạn.

4. hungnguyen90

hungnguyen90 Thành viên mới

cảm ơn mọi người.Mình đã thay đổi thực đơn các bữa cho bé và hôm nào cho bé ăn mình cũng bật hoạt hình hay cho xem cái j đó.bé nhà mình đã ăn được nhiều hơn trước.

5. xitrum-tyconuong

xitrum-tyconuong Thành viên rất tích cực

mn làm như vậy thì cái dạ dầy nó ko làm việc chuyên nghiệp đc đâu.

6. ngoui

ngoui Thành viên chính thức

em thấy bật hoạt hình lên, con còn chịu ngồi yên một chỗ ăn. Còn không bật nó cũng nghịch ngợm đồ chơi này đồ chơi kia; hoặc lại phải đi rong. Bé nên cứ cho con vào nếp ngồi một chỗ ăn đã, và cho quen cái dạ đi. Lớn thêm một chút thì đổi cách khác.

7. hathanh1101

hathanh1101 Thành viên tích cực

Có rất nhiều nhân tố ảnh hưởng đến trí thông minh của đứa trẻ, khó xác định được cái nào chính, cái nào phụ. Tuy nhiên, vẫn có thể khẳng định một điều: Tình trạng sức khoẻ tốt là cơ sở vững chắc giúp cho trẻ dễ phát triển trí não sau . Khi chọn sữa, các bà mẹ quan tâm đến các dưỡng chất thiết yếu giúp trẻ hấp thu tốt để cơ thể khoẻ mạnh hơn là những dưỡng chất phát triển trí tuệ.Bạn có thể dùng sữa Nan Nga vid sữa đó được nhiều bà mẹ tin dùng. Bé biếng ăn bạn có thể dùng dòng sản phẩm siro Yến sào KID’sNEST với sức mạnh 3 in1: Lysine hàm lượng cao (Nhanh hết biếng ăn); Men bia tươi (Mạnh tăng hấp thu) và Yến sào (Bồi bổ thể trạng). Chắc chắn KID’sNEST sẽ giúp bé yêu “Nhanh hết biếng ăn, Mạnh tăng thể trạng”.

8. Heracare

Heracare Thành viên chính thức

Các loại rau mà các mẹ có thể cho bé ăn thường xuyên, luân phiên nhau bao gồm cà chua, cà tím, bí đỏ, cà rốt, ớt ngọt, ngô… không chỉ là nguồn cung cấp vitamin, chất xơ dồi dào, trong các thực phẩm này còn chứa hàm lượng lớn các chất chống ôxy hóa, làm khôi phục lại những tế bào hư tổn trong não của trẻ rất hiệu quả.