Kinh nghiệm: Kinh nghiệm chăm sóc da mặt !

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi phamthiduyen2106, 25/10/2014.

1. phamthiduyen2106

phamthiduyen2106 Thành viên chính thức

Kinh nghiệm chăm sóc da mặt !
    Khi bắt đầu mang bầu, sau khi sinh con, trên má chị em chúng mình sẽ xuất hiện một số nốt tàn nhang khá khó chịu... Nó có thể mờ nhưng đa số là sẽ tiếp tục tồn tại và thêm nhiều nốt nâu như vậy... Rồi da sẽ bị trùng xuống 1 chút, có nếp nhăn 1 chút khi chúng ta cười... Thế là chúng ta cuống cuồng lo lắng phải chăm sóc da sao cho đúng, nếu ko tình trạng này kéo dài, nhìn chúng ta già thêm vài tuổi... Do tầm tuổi mình đã ngoài 26 nên có một số bạn hỏi mình cách chăm sóc da mặt cần gì, như thế nào... Nên hôm nay mình dành ít thời gian xin chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc da của mình để các bạn tham khảo.
    Cách chăm sóc da mặt của mình sẽ chia làm 2 lần cơ bản trong ngày là sáng - tối và cần thiết có những sản phẩm sau: Sửa rửa mặt, nước hoa hồng, Kem dưỡng da ( Hoặc cả Serum), xịt khoáng, Kem chống nắng, Tùy vào làn da mà các bạn có thể lựa chọn được những sản phẩm phù hợp.
    Buổi sáng
    Bước 1: Rửa mặt với sữa rửa mặt dịu nhẹ. Dùng tay hoặc bàn chải lông chuyên dụng để rửa mặt với sữa rửa mặt. Tuyệt đối không dùng khăn mặt vì khăn mặt sẽ nhanh làm da có nếp nhăn. Mình dùng bàn chải lông ( Hàn Quốc) rửa rất sạch (Các bạn nên gõ google về tác dụng của bàn chải lông khi rửa măt). Sữa rửa mặt thì mình đang dùng của hãng L'oeral giá khá hợp lý tầm 85 - 90k/ tuýp.
    Bước 2: Làm cân bằng da bằng nước hoa hồng ( toner). Nước hoa hồng sẽ làm cân bằng độ PH cho da, đồng thời làm se khít lỗ chân lông. Nước hoa hồng mình cũng dùng của hãng L'oreal. Cảm giác da mềm, ẩm không bị khô. Giá cũng tốt tầm 150k/ lọ. Không nên bỏ qua bước này vì nếu không dùng nước hoa hồng da bạn sẽ rất dễ bị to lỗ chân lông, nhìn rất xấu và già.
    Bước 3: Dùng kem chống nắng. Bước này siêu quan trọng nhé. Các bạn nên nhớ kem chống nắng sẽ giúp chúng ta chống lại tia UVA và UVB của ánh nắng mặt trời, gây nám, sạm da. Hiện mình đang dùng kem chống nắng cho da mặt của Sunplay có độ SPF là 30+. Tầm 80k/ lọ .
    Bước 4: Xịt khoáng. Xịt khoáng sẽ giúp da tăng cường sức sống và dịu mát làn da. Mùa hanh khô rất cần thiết đấy ah. Mình đang dùng Xịt khoáng Avene, khoảng 350k/ chai 300ml mà chất lượng tốt, hàng của Úc.
    Buổi tối:
    Bước 1: Rửa mặt với sữa rửa mặt sẽ lấy đi các bụi bẩn trên da.
    Bước 2: Dùng nước hoa hồng nhé.
    Bước 3: Dùng kem dưỡng da hoặc serum dưỡng da nếu da quá xấu.
    Mình đang dùng kem dưỡng da của Kanebo thấy rất thích, làm min màng , giúp da mặt không bị mất nước và trắng hơn. Ngoài ra nếu bạn ngoài 25 tuổi và có dấu hiệu lão hóa thì bạn nên dùng Serum cho da.
    Sẽ nhiều bạn thắc mắc cream ( kem dưỡng da) và Serum( tinh chất dưỡng da) có gì khác nhau. Nói nôm na thì kem dưỡng da chỉ tác động trên bề mặt da. Còn Serum thẩm thấu sâu vào hết 3 lớp biểu bì, thân bì, hạ bì.
    Chính vì tác dụng tuyệt vời của serum như vậy nên nó có gia khá cao, nhưng "đắt sắt ra miếng", làn da tổn thương sẽ thục sự được phục hồi. Mình chớm 27 rồi nên đang tính Serum tế bào gốc - nhau thai cừu của Úc.)
    Ngoài ra đối với làn môi mùa hanh, chỉ cần 1 lớp dầu dừa thôi môi sẽ mềm mịn lắm, ko bị khô bong.
    Chúc mọi người có 1 làn da thực sự khỏe mạnh và đẹp tư nhiên để ko cần dùng lớp son phấn đậm để che khuyết điểm nhé ! ^^

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phamthiduyen2106
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 25/10/2014
    pnh11082005 thích bài này.
  2. minh.pham0284

minh.pham0284 Thành viên rất tích cực

Ðề: Kinh nghiệm chăm sóc da mặt !

Mình thì sáng, tối rửa mặt bằng xà bông dừa, trước khi đi ngủ, mát xa mặt qua với dầu dừa (bôi ít vào lông mi nưa cho dài và dày mi) sáng dậy da mềm, mịn. chỉ thế thôi da rất đẹp, ngày trước toàn phải trang điểm để che khuyết điểm và cho tươi tắn nhưng giờ thì ko cần trang điểm gì cả vẫn tự tin lắm, da dần dần hết mụn và tươi tắn, lỗ chân lông nhỏ

3. xuanminh1102

xuanminh1102 Thành viên rất tích cực

chăm sóc da cần phải kiên trì, ko phải sd các mỹ phẩm trắng da nhanh mà là hiệu quả đâu ạ
    Em gái mình trước bị mụn, bôi kem face (k biết mua ở đâu) thấy da mặt mịn màng đẹp lắm, nhwung 1 time ko bôi là biết ngay, mụn lại nổi lên ầm ầm
    Giờ thì bỏ hẳn luôn ! hic

4. pnh11082005

pnh11082005 0988.44.00.51

Cám ơn bạn nhé, mình phải quan tâm hơn tới làn da của mình.

5. trimuntrungca

trimuntrungca Thành viên chính thức

Nếu mẹ nào ngại tự làm thì tuần đi dưỡng da ngoài hàng 1 lần là được mà

6. Bella Nguyen

Bella Nguyen Nội thất Kim Reo

Cám ơn mn đã chia sẽ kinh nghiệm phải cố làm thử mới được

7. nhungVNXK91

nhungVNXK91 Bắt đầu tích cực

có rất nhiều cách chăm sóc da nhỉ, nhưng mà cơ bản thì vẫn phải da sạch, se lỗ chân lông, cung cấp độ ẩm và chống nắng. nhưng mình thấy kem chống nắng bôi lên cứ kiểu bị bóng nhờn ý. có loại nào bôi xong 1 lúc sau như chưa bôi gì không nhỉ?

8. dacsanlongnhanhy

dacsanlongnhanhy 0978 249 568

Mình cũng thấy đất ở tổ 14 giá này hơi cao. Có fix giá nữa ko ạ?

9. hanhbk412

hanhbk412 Bắt đầu nổi tiếng

Muốn làm đẹp thì phải kiên trì và chăm chỉ @@ Mình thì thuộc dạng lười và nửa vời nên chắc cũng ko đạt được hiệu quả như mong muốn :-k

10. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Em cũng 25 rồi và đang có dấu hiệu lão hóa, da còn da dầu nữa cơ sợ mụn lăm chán ko cơ chứ