Xin tư vấn Loại sữa dành cho bé 3 Tháng tuổi - em nhờ các mẹ - nhờ Mod - Gấp quá

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Cảm thấy hạnh phúc, 27/10/2014.

1. Cảm thấy hạnh phúc

Cảm thấy hạnh phúc Thành viên mới

Các mẹ ơi, em gấp quá, nhờ các mẹ tư vấn giúp em với,
    Cháu em được 3 tháng tuổi rồi mà được có gần 5kg thôi,
    Hix, mẹ cháu nhiều sữa mà tính quái dị không chịu cho con bú, để cháu đói khóc thét lẹt, hic, về nhà em nhìn cháu mà thương tội cho cháu quá,
    Nhiều khi ức chế, em chỉ muốn tống ngay bà chị quái đản này ra khỏi nhà thôi, hic

Mẹ nào biết loại sữa nào tốt cho cháu 3 tháng tuổi thì mách em với ạ, em muốn mua sớm tuần này đem về quê cho cháu,
    chứ không thế này em thấy tội nghiệp và thương cháu quá

Dạo này đọc nhiều tin ko tốt về sữa mà em hoang mang quá, các mẹ chỉ giúp em loại sữa an toàn, mua sữa ở đâu chính hãng và an toàn với ạ,

Em cảm ơn cả nhà nhiều lắm
    Mod cho em nhờ 1 hôm thui nhé ! cảm ơn Mod nhiều lắm ........

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cảm thấy hạnh phúc
    Đang tải...

2. thuydo107

thuydo107 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Xin tư vấn Loại sữa dành cho bé 3 Tháng tuổi - em nhờ các mẹ - nhờ Mod - Gấp quá

có nhiều loại sữa lắm, bé nhà mình thì ko bú mẹ, chỉ ăn sữa ngoài. mình cho bé uống sữa Friso Gold, trộm vía bé bụ bẫm, giờ 3tuổi vẫn chưa đổi sữa khác. hi

Cảm thấy hạnh phúc thích bài này.
  3. Cảm thấy hạnh phúc

Ðề: Xin tư vấn Loại sữa dành cho bé 3 Tháng tuổi - em nhờ các mẹ - nhờ Mod - Gấp quá

em cảm ơn chị nhé, cháu nhà em hình như còn bị táo nữa thì phải, ko biết uống sữa này có được ko?
    em xin nhiều ý kiến nữa ạ

4. tranthilien1987

tranthilien1987 Thành viên chính thức

minh thi thay be nao dung sua nao hop la hop thoi , chu co khi tot voi be nay nhung lai ko tot voi be kia, theo minh nên dung hang viet nam thoi

5. Lucci

Lucci Mẹ Maxi

Bé nhà bạn tầm tầm bé nhà mình, bé nhà mình được 2 tháng 1 tuần rồi, trộm vía 2 tháng cháu được 5,4kg, newborn 2,9kg, 1 tuần đầu ăn sữa công thức vì mẹ ngốc nghếch không biết kích sữa cho con :( sau đó thì bé bú mẹ hoàn toàn. Sữa nào thì sữa, sữa mẹ vẫn là nhất rồi, đặc biệt những tháng đầu đời còn non nớt này, ăn sữa ngoài chỉ to con thôi chứ không có kháng thể, nhìn vào tưởng trộm vía bụ bẫm nhưng sau này bé hay có vấn đề về sức khỏe hơn các bé bú mẹ, mẹ mà không chịu cho con bú thì cũng chịu mẹ rồi. Bạn xem thế nào có thể xin sữa của các mẹ thừa sữa ấy, free thôi, các mẹ chia sẻ với nhau nhiều lắm, bạn vào facebook tìm Hội sữa mẹ - Betibuti hỏi xin ấy. Nếu không đi xin thường xuyên được bạn tìm google các loại sữa mát cho bé, mình thấy có Nan Nga, Morinaga hoặc Meiji được các mẹ tin tưởng nhất đấy, bạn nên mua loại hộp nhỏ 400g xem con hợp loại nào rồi dùng lâu dài hộp to. Nhân tiện mình còn 1 hộp Nan của Nga 400G cho tầm bé như nhà mình và nhà bạn, mua dự phòng nhưng mình đủ sữa rồi nên còn nguyên hộp chưa mở nắp, mình mua ở Shoptretho còn nguyên tem giá 310k, bạn lấy thì mình để lại 250k nhé. Bạn cần thì gọi 098.232.7579 số của mình.

Sửa lần cuối: 27/10/2014
  6. Cảm thấy hạnh phúc

Bà chị của em tính quái đản lắm, hic, tội nghiệp bé, nên em đành phải mua sữa về cho cháu bú cho đỡ đói thôi, nhiều khi đói cháu khóc em thấy thương quá, em cũng ko cần loại sữa kích thích tăng cân, chỉ cần giúp bé đỡ đói và phát triển toàn diện thôi, chứ thấy bé khóc em thương lắm,
    Cháu em ở quê nên em ko xin sữa mẹ được.
    để em tham khảo 1 số loại sữa nữa rồi em nhắn chị nhé,
    vì cháu em bị táo nên em sợ Nan ko hợp, vì thấy 1 số mẹ bảo dùng nan bị táo, để em tham khảo thêm chị nhé,
    Em cảm ơn chị nhiều !

7. lovely88

lovely88 SỮA BÒ TƯƠI PHÙ ĐỔNG

Trc bé nhà mình lúc mới sinh cho dùng lactogen, đc 2 ngày thì thôi bú mẹ hoàn toàn, đến 6 tháng mình lại cho lactogen
    Mình đã thử đổi sang Friso và Optimum thì bé đều táo k dặn đc, lại dùng lactogen.
    Bạn tham khảo nhé.
    Quan trọng là hấp thu đc, đi đều k bị táo, còn sữa tốt nhiều chất chưa chắc đã hợp với bé đâu.

8. me.subi8993

me.subi8993 Thành viên tích cực

như bé nhà em thì dùng glico của nhật k tăng kg nhiều nhưng trộm vía con cứng cáp. bjh bé nhà em đc gần 11 tháng mà cũng đc hơn 9kg. k tăng kg nhiều như những sữa khác. nhưng em cho uống kèm dutylady của vn thấy cũng đc, tăng kg tốt hơn. nhưng tầm này nuôi con abwngf sữa mẹ là tốt nhất. như em k có sữa mơi đành cho con uống sữa ngoài. cũng thấy áy náy ns con vô cùng!!!!!

9. suachua.net

suachua.net Thành viên chính thức

Mình là bố ! Ngâm cứu sữa cho con từ khi còn mẹ nó mang bầu ,
    Hix mẹ cháu mổ đau quá nên mất sữa lên toàn uống sữa ngoài thôi 4 tháng 1 tuần = 9kg đủ trò nghịch ngợm ko béo phệ đẹp trai giống bố
    Xin chia sẻ 1 số kinh nghiệm sau :

- Em bé mới chào đời có sữa mẹ uống là tốt nhất (Quảng cáo theo luật các sản phẩm sữa)
    - Bất đắc dĩ dùng sữa công thức :
    Dùng sữa gì thì sữa Tây Ta Nhật Hàn kết quả quan trọng phải sao cho em bé có kết quả output tốt không táo (2 3 ngày đi 1 lần không sao) quan trọng không bị táo bón và khó chịu khi đi ngoài ---> ăn được phù hợp không khí chịu ,chịu bú ---> Tăng cần là thành quả tốt
    Xác định loại sữa cho phù hợp tránh bị tung hỏa mù quảng cáo : Kinh nghiệm mình xác định chọn những dòng sữa có gốc mát để em bé đi ngoài được và phù hợp với thể trạng phát triển của ngừoi Việt Nam (theo mình tìm hiểu giờ có 2 dòng khá phổ biến gốc mát là Nan và Meiji (hoặc Glico cũng rất rất ok)) có thể còn các dòng khác nhưng m thấy ko hợp lên chưa thử --> Chọn Meiji được dùng từ 1 tuần tuổi - nay moi thứ đểu rất OK

Chú ý khi thay đổi sữa cho bé : Khi bé bị dấu hiệu không tăng cân khó chịu khi bú output táo bón đổi sữa cho con các mẹ chú ý , Đổi sữa dần dần không thay đổi đột ngột ảnh hưởng đến tiêu hóa của bé rất dễ bị rối loạn tiêu hóa (thay sữa mới và dần dần từng bữa ăn 1)

Một số bé kén bú do bình ty hoặc đầu ti cứng do loại nhựa không phù hợp (phát hiện cái này)Mình chọn loại mềm Nhất của Meiji cho con sài đến hết 3 tháng rồi mới thay loại khác cũng của meiji , Chú ý phụ kiện Meiji made in Thái Lan bán ở các siêu thị cứng hơn sản phẩm cùng loại của made in Japan.

Chúc mẹ sớm tìm được loại sữa phù hợp

Note: Xin sữa các mẹ khác uống cũng phải tìm người nguồn sữa tốt không hậu quả khôn lường, không phải sữa mẹ đi cho là cho lòng tốt đâu ,

Bố của các con ...

10. kangkyeowool_01

kangkyeowool_01 Thành viên chính thức

ban thu cho chau dung meji hoac co dk hon thi dung glico thu xem.2 loai sua nay tang can tot ma mat lam.lai co uu diem la co goi nho.ban mua goi cho be dung thu roi hang mua hop to.be nha minh dung sua me voi ket hop glico.trom via be ko to nhung cung cap lam.chua 3 thang da lay oanh oach roi.glico thi dat lam.be uong hoan toan thi thang mat 3-4tr y.goi nho ban mua o shopyeucon y.e minh tung lam o day e bao yen tam sua chuan.hop to mua o bibomart thi re hon 20k.thuyet phuc chi ban ko cho bu thi hut sua di.ko toi be lam.sua me moi mat chu.

Sửa lần cuối: 28/10/2014
  11. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

ban mua cho chau Nan nga thu xem sua nay mat va de uong nhu sua me day. ba chi dau ban co van de rui gd can phai dem di kham xem sao. toi be qua 3thang chua dc 5kg coi qua ko can than thanh suy dinh duong thi chet.

12. chuky113

chuky113 Bắt đầu nổi tiếng

con chị ta mà chị ta không sót, có nguồn sữa quý nhât và rẻ nhất mà ko cho con ăn, đàng răg báo nó không chịu bú đã đành. nuôi bộ một bé sữa ngoài 1 tháng hết tù 4 -8 hộp 400gam mẹ cháu bé nhẩm tính xem hết mấy triệu mà ko cho con bú. con nhà mình cả hai đứa đều dùng sữa NAN do bác sĩ bệnh viện pstw kê, các bé thiếu sữa mẹ bác sĩ ở đây toàn kê sữa này. chúc cháu hay ăn chóng nhớn

13. Bienxanh.2011

Bienxanh.2011 Bắt đầu tích cực

Hic . lạ bà mẹ này quá chắc tại bận quá nên ko có thời gian cho con măm, nếu mẹ nhiều sữa mà ko muốn cho con ti thi chịu khó vắt ra cho vào bình cho con ăn cũng được mà, chẳng gì tốt bằng sữa mẹ đâu.Còn nếu mẹ ko có thời gian vắt thì có thể tham khảo nhiều loại, như topfer của Đức, friso , nan ....... Gần đây mình thấy các mẹ trong cơ quan hay giới thiệu cho nhau sữa Royanl uans thấy bảo sữa nhập khẩu nguyên lon từ úc,hàm lượng dinh dưỡng cao, lại được mua bảo hiểm về chất lượng nên các mẹ cơ quan mình khen lắm. chúc bạn tìm được sữa tốt cho cháu@!

14. sakura123

sakura123 Thần tình yêu 0977231673

Mỗi bé mỗi khác. Bé nhà mình dùng Nan. Cũng tốt

15. iloveyou_712

iloveyou_712 Thành viên mới

Mình nghĩ người VN thì nên dùng hàng Á đông, nếu bé uống đc sữa nội thì tốt, đỡ tốn $, ko thì mẹ nó cứ mua sữa của Hàn, Nhật cho bé uống như XO, Meji, Morinaga, Wakodo