Thông tin: Em Định Gửi Tiền Tiết Kiệm Nên Gửi Ở Ngân Hàng Nào Lợi Hơn, Các Mẹ Tư Vấn Giúp Em Với?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi mùahoacải, 5/7/2010.

1. dhn

dhn Banned

Dịch vụ của HSBC bao gồm nhữg j vậy chị? em thì em thích mấy chương trình gửi tiền dự thưởng hơn .hihi

Đang tải...

2. beanna401

beanna401 Banned

Nhà mình ông xã chỉ thích đầu tư chứng khoán, không cho gửi ngân hàng. Vậy mà Ck giờ cũng xuống quá, gửi NH thì an toàn hơn nhiều.
    Hiện tại các ngân hàng cũng cạnh tranh nhau nhiều, vì vậy nên các mức lãi suất cạnh tranh, dịch vụ cạnh tranh. Ông bà ngoại nhà em cũng có ít tiền gửi ngân hàng, thấy cụ đang muốn gửi ở VP bank vì chương trình khuyến mãi trúng vàng bên đó. Em cũng chưa tìm hiểu nữa!

3. Batigol

Batigol Thành viên tích cực

Các mẹ tham khảo lãi suất ở trang này nè
    http://laisuat.vn/
    Mình thấy mua vàng gửi tiết kiệm luôn là ok nhất

4. beanna401

beanna401 Banned

Cám ơn mẹ batigol nhé! mình thấy ngày xưa ông bà thường dùng Vàng để tiết kiệm ngay tạ nhà. Mình cũng chưa gửi tiết kiệm vàng bao giờ, không biết có lợi thế về lãi suất hơn các hình thức khác không chị ơi?:-\"

5. dhn

dhn Banned

Mình cũg nghe đến gửi tiết kiệm vàng một vài lần nhưg chưa có thơi gian tìm hiểu.Cụ thể nó như nào vậy các mẹ?

6. Batigol

Batigol Thành viên tích cực

Thực tế thì lãi suất của Vàng ko cao so với các loại tiền đồng và tiền tệ, nhưng mà Vàng thì ko mất giá. Tớ nghĩ thế
    VD cách đây chừng nửa năm, tớ mua Vàng ở Sacombank giá 2.650.000/chỉ. Tớ ko cầm vàng về mà tớ để lại gửi tiết kiệm 1 năm, lãi suất 1,5% thì phải. Khi nào cần thì rút, ko thì cứ để đấy.
    Vàng vừa lên giá, mà có thêm lãi suất (dù chẳng đáng là bao:D)

7. hoatrami

hoatrami Banned

Mình thấy lãi suất các ngân hàng rất phù hợp có lợi cho người gửi tiền tiết kiệm.Mình thấy VP bank ổn định hơn tất cả,chương trình khuyến mãi cũng rất hấp dẫn.Chỉ cần gửi vào với số tiền 5tr đồng đã có cơ hội nhận 3kg vàng.Vừa được tiền lại vừa vàng.hì hì.đầu tư thế này chắc ăn đấy nhỉ???:rolleyes::rolleyes::rolleyes::p:p:p:p

8. dhn

dhn Banned

kinh nhỉ ? Vp bank có chương trình thu hút khách hàng nghe hấp dẫn thế !
    bên Vp bank có cho gửi vàng tiết kiệm ko vậy mẹ hoatrami ?

9. mai_lan

mai_lan Banned

ông bà nhà mình bảo gửi tiết kiệm vàng hơn vì chẳng mấy khi rớt giá.từ thời xưa người ta đã tích lũy vàng để tiết kiệm còn gì???mình phân vân quá.Chồng mình anh ấy không có nhà,mình phải tự quyết.Bạn có kinh nghiệm không chia sẻ cho mình với.thấy hoatrami nói mình cũng thấy VP bank hấp dẫn đó.Có lợi thật.hihi.Tham chút không sao nhỉ???mà không biết chế độ chăm sóc thế nào có tốt không???dịch vụ nữa???thủ tục rắc rối không??mình ngại khoản này nhất đó.

10. sofadep

sofadep CHẤT LƯỢNG NHƯ CAM KẾT

hiii, em cũng nghĩ nên gửi theo dạng vàng ý ạ, tiền mặt mà để gửi ngân hàng thì mất giá thậm tệ...nếu có khoản to to thì mang đầu tư, đất cát, kinh doanh sẽ lời hơn nhiều, nhưng chắc các mẹ đang nói đến các khoản tiết kiệm nhỏ, tiết kiệm dần hàng tháng ...
    Khoảng từ bao nhiêu thì nên đi gửi nhỉ...

11. mabumap_ptit

mabumap_ptit Banned

Cảm ơn mẹ mit_xinh nhé,mình vừa thấy mấy đứa bạn bảo Vp Bank đang có khuyến mại thu hút tiền gửi nghe hấp dẫn lắm.Hình như là gửi tiền dự thưởng trúng vàng hay sao ấy

12. hoatrami

hoatrami Banned

tùy thôi em ạ.Chị nghĩ nhà em có tầm hơn 5 tr là ok rồi.Vì thực sự thì nhiều gia đình bây giờ thu nhập rất thấp và bấp bênh.Chị thấy chính sách khuyến mãi của VP bank như vậy rất hay.Kể cả người bình dân cũng có thể tham gia gửi tiền nhận vàng.Vì chị thấy nhiều tiền hơn thì chỉ có nhà giàu nhà có điều kiện mới có tiền để gửi do vậy họ đã giàu lại càng giàu hơn khi mà có cơ hội trúng thưởng các hình thức khuyến mãi của Ngân hàng.

sofadepmai_lan thích.
  13. hoatrami

hoatrami Banned

thường thì là vậy em ạ.Tích tiểu thành Đại.chị thấy lãi suất của VP bank nghe chị mit_xinh nói cũng khá cao đó nên em có thể yên tâm.Một số ngân hàng khác cũng có lãi suất tương đương nhưng có vẻ chính sách khuyến mãi không hấp dẫn bằng VP bank em ạ.

mai_lan thích bài này.
  14. mai_lan

mai_lan Banned

thế bây giờ em có bao nhiêu nào?thu nhập thế nào nữa?Nếu được chị sẽ tư vấn giúp.

sofadep thích bài này.
  15. sofadep

hiii. em hỏi thế vì muốn biết điểm xuất phát để bắt đầu..Con em còn nhỏ, mà mẹ thì đoảng, Bố mẹ nhiều khi có bao nhiêu cứ đổ ra làm ăn hết, chả biết dành dụm gì,mà làm ăn thì có phải lúc nào cũng thuận lợi đâu, gia đình cũng quá nhiều khoản phải đứng ra chi tiêu..Bỗng nhiên 1 ngày em cảm thấy như thế ko ổn chút nào, nên em nhảy bổ vào đây, hỏi tán loạn :)) em Pm cho chị rồi đó,

16. maylangthang1111

maylangthang1111 Thành viên mới

ui, gửi ngân hàng mình thấy lãi suất thật bèo bọt, hic, mà trứng ko để cùng 1 rổ các mẹ nhé, chúc các mẹ sáng suốt.

17. mabumap_ptit

mabumap_ptit Banned

bèo bọt nhưng dù sao cũng có lãi. Còn hơn là cất tiền vào két vì với vốn nhỏ và điều kiện kinh doanh thấp thì ko thể mở cửa hàng hay đầu tư được

18. thuytt_hut

thuytt_hut ĐỒ KM TỪ SỮA 0972.279.739

Em đang có 100T (tiền riêng do ông bà và anh trai cho) cũng đang phân vân ko biết nên để vàng (em đã mua vàng rồi) hay gửi ngân hàng để lấy lãi. Vì theo lãi suất hiện nay 1 năm cũng được xấp xỉ 9T. Thỉnh thoảng ngồi nghĩ lại thấy tiếc vì gửi ngân hàng sẽ có lãi, còn vàng thì chắc chắn nhưng tính ra mỗi lần vàng tăng chả được bao nhiêu. Nói chuyện với ông bà ý định đó thì bị ông bà vùi dập ko thương tiếc. OB bảo lãi ngân hàng ko bù nổi trượt giá của đồng tiền. Mẹ nào am hiểu tư vấn giúp em với.

19. sofadep

e cũng nghĩ như ông bà, lãi chả bao nhiêu..hình như chị có thể đem số vàng đã mua đó đi gửi thì phải ..

20. mai_lan

mai_lan Banned

Theo chị thấy bỏ vốn ra làm ăn nhưng cũng cần phải giữ ra những khoản riêng nhất định để chi tiêu việc lớn và phòng thủ, bởi làm ăn đâu có phải lúc nào cũng thuận lợi. Tiền mà gói trong nhà thì nó chẳng có ý nghĩa, giá vẫn mất theo thị trường, lại còn chẳng được lãi, như vậy tiếc lắm.
    Chị thì thường làm như thế này: chia số tiền tiết kiệm mà mình để dự trữ, ko đầu tư làm ăn ra 2 phần:
    1 phần lớn là mua vàng nhất là khi vàng hạ giá, đem gửi tiết kiệm vàng ko sợ mất giá, mà lại có lãi.
    1 phần nhỏ, khoảng 20tr đem gửi NH, kì hạn ngắn hoặc vô thời hạn để khi cần mình có thể rút được ngay chi tiêu.
    Với cách tiết kiệm như vậy sẽ hiệu quả, mà ko lo bị mất giá tiền. Hàng tháng em có thể gửi tiết kiệm them vào đó, đồng tiền vẫn có lời chứ ko như nằm trong két ở nhà.
    Hiện tại do cạnh tranh, hầu như các ngân hàng đang tiến tới 1 mức độ tương đương. Chị thì thấy gửi VP bank dịch vụ rất chuyên nghiệp, tận tình, lãi suất lại cao, gửi chố mấy ông lớn như VCB, BIDV cũng chảnh lắm! Bên VP Bank cũng đang có chương trình khuyễn mãi gửi tiền tiết kiệm trúng vàng. Nhân cơ hội này gửi đi.
    Đấy là cách làm riêng chị. Bỏ 1 phần an toàn cho cá nhân, mà vẫn ko sợ đồng tiền chết 1 chỗ.