Thông tin: Em Định Gửi Tiền Tiết Kiệm Nên Gửi Ở Ngân Hàng Nào Lợi Hơn, Các Mẹ Tư Vấn Giúp Em Với?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi mùahoacải, 5/7/2010.

1. mai_lan

mai_lan Banned

Gửi vàng chắc chắn nhưng mà lãi suất thấp lắm. Mình ko đầu tư kinh doanh được thì gửi tiết kiệm vẫn có lãi, còn hơn là vất tiền trong két. :|

Đang tải...

2. mabumap_ptit

mabumap_ptit Banned

Cách của mai_lan nghe khá hợp lý,.Đồng tiền phải vận động và biến đổi không ngừng,đồng tiền không lưu thông là đồng tiền chết.
    Dồn hết tiền mặt vào mua vàng cũng có cái hay và cũng mang nhiều rủi ro vì giá vàng biến động rất nhanh chóng.Nhưng trong thời gian gần đây giá vàng giữ ở mức rất ổn định nên đầu tư vàng không còn là một phương pháp có lợi nữa
    Theo mình gửi tiết kiệm tuy là lãi có thấp hơn nhưng lại là một kênh đầu tư an toàn

3. hoatrami

hoatrami Banned

100T à?em cũng có được khoản khá đó.Nếu đầu tư thì chị nghĩ vẫn còn nhỏ quá em ạ.Đầu tư bất động sản bây giờ cũng không ổn.Vì chị thấy cái đó rất bất ổn nếu em không thật sự am hiểu thì thua lỗ là điều chắc chắn.Còn cổ phiếu cũng là một giải pháp hay đó.Nhưng chị nghĩ vì em có trong tay 100tr mà vẫn còn phân vân không biết nên đầu tư như thế nào thì chứng tỏ em không phải là người có máu kinh doanh.Thường người có máu kinh doanh người ta không để đồng tiền nghỉ ngơi đâu mà sẽ bắt nó làm việc không ngừng,sinh lời từng giờ từng phút.Chị nghĩ vừa an toàn cho khoản tiền ông bà cho vừa có tiền lời thì em nên gửi vô một ngân hàng nào đó.Không phải là tất cả,một phần thôi cũng đã có lời rồi.Theo em nói thì em đã mua vàng rồi đó,thì chị thấy ngân hàng VP bank và nhiều ngân hàng khác nữa cũng có cho gửi tiết kiệm vàng đó thôi.Chỉ là em muốn chọn ngân hàng nào để gửi vô thôi,người ta nói chọn mặt gửi vàng mà.Em nên chọn NH có lãi suất tương đối đang cao một chút,đừng ham cao quá mà rủi ro đó,với lại NH lớn cho chắc ăn em ạ.Chị thấy bạn chị trên đây méc VP bank đang có khuyến mãi gửi tiết kiệm có cơ hội nhận 3kg vàng lận đó.Nếu may mắn em có cơ hội tăng số tài sản đó lên gấp nhiều lần đó.Lợi đôi đường cho em nhé.Hãy bàn lại vơi ông bà đi.Chúc em ngày càng gia tăng tài sản nha.

4. Giảm_béo_tại_nhà

Giảm_béo_tại_nhà Thành viên tích cực

chi dang o dau/?EM CUNG DA KHAM KHAO

5. meoluoi118

meoluoi118 Tất cả các loại ômai mứt

Đọc hết cả topic thấy nhiều mẹ khuyên gửi vô VPbank, em thì đang gửi VCB, không biết đến hạn có nên rút ra gửi VPbank không nữa

Phân vân...

6. Giảm_béo_tại_nhà

Giảm_béo_tại_nhà Thành viên tích cực

Ban dang o khu vuc nao? Neu nhu o ha noi ma nam trong vung quan ba dinh thi em khuyen chi nen gui vao ngan hang dau tu va phat trien ba dinh bidv, nam o pho nui truc c ah! Vi nha e cung o gan noi do nen em cung biet doi chut ve ngan hang nay! Chuc c vui ve va gap nhieu may man _ thuan loi trong cong viec ma minh mong muon nhe!

7. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Mình thấy Techcom bank đc đó chứ .........rất nhiệt tình lại vui vẻ

8. nguyenkim197764

nguyenkim197764 dauduahandmade.tk

HSBC thế nào các mẹ nhỉ ?

9. Phan huyen nhi

Phan huyen nhi Mẹ yêu 3A

Mẹ cháu có nhiều tiền riêng thế, quả là may mắn đấy nhé.
    Nếu mình có số tiền đó thì mình sẽ chia thành 3 phần:
    1. Mua vàng gửi tiết kiệm (~ 30%)
    2. Gửi tiết kiệm bằng tiền mặt (~ 20%)
    3. Chơi cổ phiếu (~ 50%)

Chơi cổ phiếu là 1 hình thức đầu tư tiến bộ và hoàn toàn ko phải là một trò trơi may rủi, vấn đề là bạn sẽ phải mất nhiều thời gian để tìm hiểu, suy nghĩ và cân nhắc cẩn thận.

mabumap_ptit thích bài này.
  10. beanna401

beanna401 Banned

Ðề: Em định gửi tiền tiết kiệm nên gửi ở ngân hàng nào lợi hơn, các mẹ tư vấn giúp em với?

Em nghĩ là đầu tư CK thì pahỉ có kiến thức, chứ ko có kiến thuhcs, ko có nhiều thời gian để đầu tư thì chỉ có thua. Chính vì vậy mà các mẹ ko quen thì sẽ ko dám mạo hiểm đầu tư. Em cũng ủng hộ cái gửi ngân hàng, vì CV của em bận, ko quản lý đầu tư được. Cứ ngân hàng nào phục vụ tốt em sẽ đầu tư, vì cái mức laĩ suất hầu như cũng same same. Em có ham hố thêm mấy cái chương trình khuyến mãi nữa thôi. :)

11. hoatrami

hoatrami Banned

Ðề: Em định gửi tiền tiết kiệm nên gửi ở ngân hàng nào lợi hơn, các mẹ tư vấn giúp em với?

Nhiều mẹ bận làm việc thì chẳng có thời gian tâm trí mà kinh doanh hay chơi CK,kiến thức về kinh tế cũng không có nữa vì thế rất là mạo hiểm nếu chị em đi đầu tư mù quáng chỉ nghe nói mấy thông tin từ thông tấn xã vỉa hè.Mình nghĩ như các chị thì nên gửi ngân hàng đi.Chẳng vất vả lo lắng chỉ cần bỏ tiền vô đó để lãi mẹ đẻ lãi con.:p:p:p

12. l.a.nj

l.a.nj Thành viên chính thức

cố thêm ít tiền, mua mảnh đất nền dự án mẹ nó ạ.
    Nếu mẹ nó định tiết kiệm dài hạn: ít nhất là 1 năm thì em có ý kiến thế này:
    - Gửi Ngân hàng thực tế lãi quá thấp, trừ đi lạm phát chẳng lời được mấy.
    - Mua vàng để tích trữ lâu dài thời điểm này không ổn, vì giá vàng giờ quá cao. Theo em nghĩ tình hình kinh tế đi lên, mọi người không đổ xô đi giữ vàng nữa nên khả năng giá tăng trong dài hạn không nhiều.
    - Chơi CK -> mẹ nó bảo ko hiểu về CK thì nên thôi.
    => Em chọn mua đất nền ở những khu dự án. Việc giá tăng nhiều trong thời gian dài (chắc chắn khoảng 85%) vì tự các chủ đầu tư tới xây dựng tại các khu này làm tăng giá trị khu đất. Việc đất nền dự án phát triển thành khu đô thị sầm uất có thể nói gần như là đương nhiên.
    Tuy nhiên, các mẹ đặc biệt chú ý vụ giấy tờ của những dự án chưa có sổ đỏ nhé.
    Vài dòng ý kiến của em, các mẹ thấy thế nào?

mabumap_ptit thích bài này.
  13. l.a.nj

hix, em thì ko thích HSBC, vào giao dịch xếp hàng như thời bao cấp, 1 lần em chờ mất 20 phút, 1 lần mất 45 phút.
    Mà rõ nhiều quầy nhưng quá nửa ghi tạm nghỉ. Chuối nải

14. mabumap_ptit

mabumap_ptit Banned

đầu tư đất thì phải có vốn lớn cơ,ở đây phần lớn các mẹ đều hỏi cách sử dụng khoảng từ 10 -100tr thôi mà,với số tiền đó đầu tư đất sao nổi :)

15. mabumap_ptit

mabumap_ptit Banned

HSBC là ngân hàng nước ngoài mà làm ăn chán vậy sao ? :| Mình thấy nhiều ngân hàng trong nước như BIDV,VP bank,Techcombank....có phong cách làm việc chuyên nghiệp lắm.Nói chung cứ nơi nào gần,thuận tiện cho các giao dịch thì ta chọn.:)
    Như nhà mình ở khu ngã 4 Sở thì mình ra ngay VP bank ở toà nhà Kinh Đô ấy,VP cũng có nhiều phòng giao dịch nên lúc cần rút tiền để đầu tư việc gì cũng không phải đi xa

16. l.a.nj

Bây giờ khoảng 130 triệu là mua được 1 nền đất rùi mẹ nó ạ (ý em là đất NỀN dự án ý ạ). Nếu đã có 100 triệu thì cố thêm 30 triệu cũng không phải quá khó mà mẹ nó.

17. mabumap_ptit

mabumap_ptit Banned

hihi,cố như mẹ nó thì mình cũng muốn cố dài dài.Với lại mình không phải dân buôn BĐS ,nếu có mua được cũng thường bị qua vài lần chủ rồi,giá lại bị đội lên.
    Các mẹ có theo dõi vụ sốt giá đất ở khu Ba Vì đợt vừa rồi không? Đất sốt vì đầu cơ,mua bán thỏa thoận giữa các chủ đất để tự đẩy giá lên cao,để rồi sau khi các cơ quan chức năng vào cuộc nhiều người đã phải ôm hận,mất trắng vài ba trăm triệu.Rõ ràng không có kinh nghiệm thì phần thua về mình là khá lớn :)
    Vậy nên nếu các mẹ ko có kinh nghiệm kinh doanh và không có thời gian quản lý thì gửi tiết kiệm vẫn là kênh đầu tư an toàn nhất mà vẫn sinh lời
    p/s : hôm qua mình vừa ra gửi tiết kiệm ở VP Bank thấy có chương trình khuyến mại gửi tiền trúng vàng.Lấy mã số rồi,các mẹ chúc mình may mắn đi.hihi [-o<

Sửa lần cuối: 13/7/2010
  18. thimlong

thimlong Banned

nền đất được bao mét vậy???mình nghĩ ở quê còn có thể chứ ở trên thành phố này phải tiền tỉ ấy chứ!!!!

19. thimlong

thimlong Banned

mình thấy cách của chị này ok hơn đó.Với lại ông bà ở nhà cũng chỉ muốn con mang tiền gửi NH thôi.
    Mình mới được mẹ ủy quyền mang vô trong NH hơn 100tr đó ông bà chỉ ngồi nhà ăn lời hàng tháng cũng ok.Mà lại có lương nên cũng không cần tới nên cứ lãi mẹ đẻ lãi con.

20. l.a.nj

em vào up để các bố mẹ có kinh nghiệm biết vào tư vấn cho chị em mình. hehe