Lo ngại khi "teen" nói chuyện người lớn

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi Katarina, 29/10/2014.

1. Katarina

Katarina Thành viên mới

Đã qua rồi cái thời e ấp, thẹn thùng của tình yêu tuổi học trò, bây giờ với giới trẻ, đặc biệt là đối với lứa tuổi học trò yêu phải “làm chuyện ấy” mới là mốt, là sành điệu và để thể hiện mình là người lớn. Bỏ ra ít thời gian la cà các quán cóc, trà đá cạnh những trường cấp 3, không khó khăn gì để nghe những học sinh tuổi teen hồn nhiên “buôn” chuyện yêu đương và khoe chiến tích của mình với bạn bè.

Tuy mặt còn non choẹt, miệng còn “búng ra sữa” và trên người còn khoác những bộ đồng phục học sinh nhưng những cô, cậu mới 14 - 15 tuổi đã tỏ ra rất sành đời, dạn dày kinh nghiệm trong chuyện tình trường.

“Dạo này thế nào mày, có đưa em nó đi xx được không? Một nam sinh đáp lại vẻ thất vọng “Tối qua tao với nhỏ đi xem phim, lúc về định đưa vào nhà nghỉ "xếp hình" rồi về mà muộn quá, sợ ông bà già mắng nên đành… phải nhịn. Cả tuần này ông bà già quản ghê quá chẳng xơ múi được gì. Đói!”.

Những câu chuyện tương tự được những cô, cậu học sinh “choai choai” đem ra bàn tán sôi nổi cả trong giờ ra chơi. H.N, một học sinh nam trường L.Q.Đ (Hà Nội) kể lại: “Lớp của em giờ nghỉ giải lao cả nam lẫn nữ tụ tập bàn tán, chỉ cho nhau kinh nghiệm làm "chuyện ấy". Thậm chí, mấy bạn nữ không thẹn thùng mà còn tỏ ra thích thú khi nghe bạn nam say sưa giảng giải về những chuyện này".

Giật mình “nhật ký sex viết chung”

Cách đây không lâu, cộng đồng mạng xôn xao chuyện động trời khi cô giáo phát hiện cuốn “Nhật ký sex viết chung” của một em nữ sinh lớp 8 giấu trong ngăn bàn.

Đó là cuốn sổ nhật ký của tất cả 10 em học sinh cùng lớp, các em đặt cho nhau những nick name mang tính kích dục. Hằng ngày, mỗi em ghi cảm nghĩ về những gì mà các em tìm thấy trên những trang web đen và tỏ bày ý kiến của mình về "chuyện người lớn".

Theo những người biết chuyện, ban đầu có một em gái băn khoăn vì sao con gái khi mất trinh tiết lại có bầu? Thậm chí không ít em học sinh còn nói với nhau: “Khi đã mất đi trinh tiết thì có thể làm tình bao nhiêu lần bố mẹ cũng không thể biết được? Nên cứ thoải mái đi?!”.

Nghiêm trọng hơn, trong nhóm học sinh đó, có cả con trai, con gái, lớp trưởng lẫn lớp phó học tập. Mới 13 tuổi đầu mà các em đều có nhật ký về sex”.

Một cư dân mạng khi nghe chuyện “Nhật ký sex viết chung” của học sinh lớp 8 đã thực sự bị sốc, đồng thời người này cũng chỉ ra rằng lỗi không hoàn toàn ở các em: “Tôi thật sự giật mình vì những chuyện của thế hệ trẻ bây giờ, chúng không biết suy nghĩ hay chính bản thân chúng muốn làm như vậy để thỏa mãn sự tò mò, muốn làm nóng mình, đâu nhất thiết…

Phụ huynh cũng nên nhìn lại mình trước khi mắng nhiếc thậm tệ các em”. Hay có người khi biết chuyện chỉ thốt lên: “Úi trời! Sao giờ học sinh liều thế nhỉ? Phải nói gì hơn đây trời, thật là kinh khủng!”.

Hậu quả đau lòng

Với bản tính tò mò, yêu sớm và thích thể hiện mình đã khiến không ít em học sinh tuổi teen phải trả giá quá đắt. Từ cuốn “Nhật ký sex viết chung” của học sinh lớp 8, người ta lại phát hiện thêm một bạn nam tên là H đã viết bức thư tuyệt mệnh, nói rằng muốn chết vì yêu bạn nữ cùng lớp mà bạn ấy tỏ ra không cần biết đến tình cảm của H.

Trên Confessions 18+ của mạng xã hội facebook, có nữ sinh ghi những dòng tâm sự đầy băn khoăn và ân hận vì “trót nhỡ” trao thân cho bạn trai và dính bầu: “Em năm nay 17 tuổi, em phát hiện ra mình có thai hơn 1 tháng rồi. Người yêu của em, anh ấy không đồng ý để lại đứa bé và nếu em không đồng ý phá bỏ thì tình yêu của em sẽ mất mãi mãi, đồng nghĩa với việc em sẽ phải bỏ chuyện học hành để bắt đầu làm một người mẹ.

Mỗi ngày đến lớp trong giờ học nhìn xuống bụng mình mà em không cầm được nước mắt. Ngay bây giờ khi viết những dòng này em cũng đau đớn và gối ướt đẫm nước mắt. Em có đọc truyện trên page và nghe nói về việc phá bỏ thai nhi mang tội nên em sợ lắm, nhất là nghe nói sau này bé về trả thù người mẹ. Ai có thể cho em một lời khuyên?”.

Nguồn Báo điện tử congly.com.vn: teen nói chuyện người lớn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Katarina
    Đang tải...

2. NhimoOoXu

NhimoOoXu Bắt đầu tích cực

Ðề: Lo ngại khi "teen" nói chuyện người lớn

Bây giờ giời trẻ bắt đầu học cách sống thoàng như bên âu rồi. Nghĩ chuyên quan hệ là bt nên...
    Càng ngày càng đi xuống...

3. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Bây giờ thế hệ 9x, 2x khác xưa nhiều quá! chắc do ảnh hưởng của môi trường sống .

4. ngochan_mnb

ngochan_mnb Thành viên chính thức

Ngồi ngoài quán mà nghe teen nói chuyện thì thôi rồi. Toàn những chuyện mà nhiều ng lớn cũng chẳng dám nói nơi công cộng

5. dacsanlongnhanhy

dacsanlongnhanhy 0978 249 568

mây h trẻ ảnh hưởng của văn hóa phẩm ko lành mạnh nhất là truy cập Internet những trang 18+

6. congthao90

congthao90 Bắt đầu nổi tiếng

Ảnh hưởng bởi văn hóa không lành mạnh, giới trẻ hiện h ít được học về đạo đức nhân cách con người

7. quanghn90

quanghn90 Bắt đầu tích cực

Nói chung là con người mỗi thời mỗi khác thôi ạ. Nhiều khi làm cha, làm mẹ có hơi lo lắng thái quá thôi :(

8. abayviet

abayviet Nhiệt tình

Âu có thoáng như vậy đâu mn ơi, trẻ giờ suy nghĩ lệch lạc quá haizz

9. tuyentran.gpvn

tuyentran.gpvn Thành viên rất tích cực

Em thấy thế hệ 9x như em cũng tùy từng người đấy chứ,đứa nào không giữ vững lập trường thì bị nhiễm thôi còn không vẫn lành mạnh tới bây giờ :)

10. beatz

beatz Thành viên đạt chuẩn

9x cũng chưa là gì so với các cháu teen 10x luôn ý chứ :(
    Càng cấm thì nó càng tìm hiểu

11. bao.na

bao.na Thành viên chính thức

khiếp. trẻ con bây h lớn sớm quá. mới 12,13t mà đã.... @@