Cần giúp: Một năm rưỡi ôn thi ĐH Ngoại Thương HN cho người mất gốc 3 môn Toán, Anh, Văn

Thảo luận trong 'Học tập' bởi pharaohmagabond, 29/10/2014.

1. pharaohmagabond

pharaohmagabond Thành viên tập sự

Hiện tại em( con) đang học lớp 11 nhưng kiến thức gần như là con số 0.Ham game và chơi bời nên con bỏ bê việc học hành.Tối trước khi ngủ con có lướt web tình cờ hôm thứ 2 con đọc được cuốn sách " Tôi tài giỏi bạn cũng thế".Đọc xong thì tự dưng con nghĩ cuộc sống hiện tại của con rất vô vị, không mục tiêu, không ước mơ , nhàm chán và con nghĩ tới tương lai vô định.Con muốn mua cho bố máy đấm lưng vì bố đi đội đất sáng nào cũng bảo con hoặc anh trai đấm lưng hộ bố, con muốn mua cho mẹ váy, áo giày đẹp và để mẹ không phải lo nghĩ gì về tiền nong nữa cả.
    Con nhận ra muốn có mọi thứ phải học, thoát nghèo.
    Mục tiêu của con là đỗ ĐH Ngoại Thương ( chắc nhiều người cười lắm ) hoặc nếu trong một năm rưỡi ôn thi này con thấy không đủ sức thì thi vào ĐH kinh doanh hoặc đại học nào ít điểm hơn ngoại thương.
    Con muốn xin các mẹo, kinh nghiệm, cách học, cách ôn của các mẹ, các chị, các anh.. những người đã từng thi đại học hoặc những ai có kết quả tốt đã, đang ôn thi thì chỉ cho con( em).
    Em xin cảm ơn nhiều lắm ạ
    fb https://www.facebook.com/profile.php?id=100008453760649
    gmail pharaohmagabond@gmail.com

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pharaohmagabond
    Đang tải...

2. monkeyTB

monkeyTB Bắt đầu tích cực

Ðề: Một năm rưỡi ôn thi ĐH Ngoại Thương HN cho người mất gốc 3 môn Toán, Anh, Văn

ko ai cười em nếu e quyết tâm học thực sự.
    Quan trọng là e phải biết tự lượng sức,nếu cố gắng với t.gian học cao độ thì kn vào đc là rất cao,nhưng nên tìm cả đường lùi khi ko đỗ trường này còn đỗ trường khác,e đọc trên mạng "điểm chuẩn các trường" 3 năm gần đây thì sẽ qđ nên thi trường nào ít điểm hơn,và tìm cả keyword"cách ôn thi đại học" nhé
    mẹo ko ai giống ai,đi hỏi chính thầy dạy mình là tốt nhất,quan trọng nhất là kiến thức mình phải chắc thì chả cần mẹo nào hết

linhlinh_90 thích bài này.
  3. pharaohmagabond

Ðề: Một năm rưỡi ôn thi ĐH Ngoại Thương HN cho người mất gốc 3 môn Toán, Anh, Văn

Em cảm ơn chị ( anh) ạ em sẽ quyết tâm cố gắng

4. pharaohmagabond

Có được lời động viên cua anh(chị) em vui lắm :h: