Kinh nghiệm: Mong các mẹ cho em ý kiến v/v e định kinh doanh gạo

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi house.tiger, 30/10/2014.

1. house.tiger

house.tiger Thành viên tích cực

2 vk ck em vừa mới cưới, e làm cho cty nc ngoài còn ck làm nhà nước, lương thấp lắm. Sau 1 hổi nghĩ kế làm ăn, kiếm thêm đồng ra đồng vào để tiết kiệm, mục tiêu cao cả là mua đc 1 cái nhà HN, cuối cùng nhà em quyết định kinh doanh gạo, vì quê ck em ở Nam Định, lấy đc gạo tám ngon nên muốn bán gạo online, ban ngày đi làm, tối về đi ship hàng.
    Trước mắt thì e mới chỉ thấy được cái cực của việc này là phải mang vác nặng và ship hàng nhiều, chắc xã sẽ rất chi là vất vả, ngoài ra chưa nhìn ra được nhiều những khó khăn khác, vậy em lập topic này kính mong những mẹ nào đã từng kinh doanh theo kiểu này rồi cho em xin ít kinh nghiệm được không ạ? Em cảm ơn các mẹ rất nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi house.tiger
    Đang tải...

2. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Ðề: Mong các mẹ cho em ý kiến v/v e định kinh doanh gạo

Gạo là thứ khá nặng nên nếu ship hàng xa quá sẽ mất nhiều chi phí vận chuyển và mất nhiều thời gian. Do vậy nếu bán online thì chúng ta nên chọn công cụ phù hợp với địa điểm.

Hiện tại bọn mình có một ứng dụng chạy trên điện thoại di động với tích hợp các tính năng về định vị có thể sẽ là một giải pháp cho vấn đề của bạn. Với phần mềm này bạn dễ dàng tính khoảng cách để giao hàng dễ dàng, ngoài ra khách hàng cũng có thể tìm ra người bán không ở quá xa.

Phiên bản cho iPhone/iPad có thể tải xuống tại App Store hoặc www.appstore.com/ahamai
    Phiên bản cho Android có thể tải ở Google Play hoặc http://tinyurl.com/ahamai-android

house.tiger thích bài này.
  3. thungabnbg

thungabnbg

bạn ơi mình ko có Kinh nghiệm kinh doanh gạo
    nhưng cũng hoat động trên lcm lâu lâu rùi thay một số mẹ bán cũng đc lắm nhất là có vị trí trong nội thành gạo ngon giá vừa phải
    nhưng bán gạo cũng vất vả công đưa hàng .....theo mình nên nhận oder tốt hơn vì các me vừa đc dùng gạo mới
    ví dụ các mẹ đặt gạo trc rồi bạn về quê huy động thóc rồi sát gạo mới chuyển ra
    -hi......mình thì toàn nhờ bà ngoại ở quê đong thóc sát rồi mang ra ăn thôi
    vì mua gạo các đai lý sợ có thuốc bảo quản chống mốc,.với lại gạo sát ra chỉ để đc 1-2 tháng thôi
    các đại lý ko gao chắc chắn dễ có thuốc bảo quản lăm
    -bị 1 lần nấu cơm xong để 2 ngày ko thiu sợ quá

4. house.tiger

Vâng, như nhà em bây giờ cũng toàn ăn gạo từ quê gửi ra, em hiểu tâm lý của mọi ng sợ mua gạo ngoài cửa hàng loại gạo mà trắng tinh nhưng mà pha trộn này kia, thế nên em cũng tự tin là nếu gạo mình mà ngon, chất lượng đảm bảo thì sẽ bán được hàng thôi. Có 2 vấn đề mn nói e ko đáp ứng đc, thứ nhất là vị trí, e thuê nhà cách keangnam tầm 3km, cũng ko phải trung tâm, thế thì mới thuê đc nhà rẻ, rộng để có chỗ để gạo ạ, thứ 2 là e tính oánh hàng lên luôn, chứ em sợ tâm lý nhiều mẹ order muốn dùng luôn mà mình ko có, lúc đấy các mẹ lại tặc lưỡi đi mua chỗ khác thì mình lại mất nguồn hàng, với cả mất 1 cái công vận chuyển xa thì phải oánh nhiều hàng mới bõ a.

5. tuyentran.gpvn

tuyentran.gpvn Thành viên rất tích cực

Em quê hải hậu nam định chính gốc đây :) nói chung mỗi lần lấy gạo ở nhà lên ăn,ở trên HN ai cũng khen ngon,chúc mẹ buôn may bán đắt nhé

6. house.tiger

Cảm ơn bạn, gạo Hải Hậu thì hẳn là chất lượng rồi, không có gì phải phàn nàn cả

7. Lý Bánh khúc-Thực phẩm HM

Lý Bánh khúc-Thực phẩm HM THỰC PHẨM-MAY VÁ-HANDMADE

ối, thế thì e phải lưu ý vụ này mới được, dạo anyf toàn ăn gạo mua của đại lý ,hichicvi ,