Kinh nghiệm: Chọn mua hồng sâm trẻ em như thế nào?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi sosad, 31/10/2014.

1. sosad

sosad Bắt đầu nổi tiếng

Trẻ từ 1 – 5 tuổi do sức đề kháng của cơ thể còn non yếu, lại bắt đầu tiếp xúc với môi trường bên ngoài như nắng, gió, bụi...nên dễ bị nhiễm vi rút gây bệnh. Các mẹ thường có thói quen hễ thấy con ốm thì mua thuốc kháng sinh cho con.
    Thực ra, thuốc kháng sinh có thể chữa ho, sốt, đi ngoài....cho bé nhưng ngược lại, nó lại khiến bé mệt mỏi, chán ăn, không có sức để chống chọi với môi trường bên ngoài nên chỉ sau 1 tuần – nửa tháng khỏi bệnh, bé lại bị mắc bệnh lại. Chu trình: bệnh – thuốc kháng sinh – bệnh ...cứ lặp đi lặp lại khiến những con vi rút trong cơ thể bé nhờn thuốc. Đó là lý do vì sao bé thường ốm vặt. Đây là một vấn đề khiến cho nhiều cha mẹ phải trăn trở.

Có nhiều mẹ đã tìm mua hồng sâm dành cho trẻ em để có thể hạn chế việc sử dụng kháng sinh mỗi khi con đau ốm. Tuy nhiên, câu hỏi chọn mua hồng sâm trẻ em như nào để phù hợp với bé nhà mình vẫn luôn là nỗi băn khoăn của các mẹ

Mình xin chia sẻ kinh nghiệm chọn mua hồng sâm của mình để các mẹ tham khảo nhé!
    Nhà mình hay cho bé dùng Hồng sâm trẻ em baby Hàn Quốc là sản phẩm của Công ty dược phẩm Hamsoa và Bệnh viện nhi y học cổ truyền Hamsoa cùng ngiên cứu phát triển.

Có 4 loại hồng sâm baby Hamsoa phù hợp cho 4 thời kỳ phát triển của trẻ là : thời kỳ mầm mon 2~4 tuổi (hộp màu vàng), thời kỳ mẫu giáo 5~7 tuổi (hộp màu xanh), thời kỳ đi học tiểu học 8 ~ 10 tuổi (hộp xanh dương), thời kỳ học trung học 11 ~ 13 tuổi (hộp màu đỏ)

Điều quan trọng là các mẹ phải biết Hồng sâm trẻ em Hàn Quốc của hãng nào chất lượng, địa chỉ mua hồng sâm baby ở đâu uy tín và chọn những sản phẩm phù hợp đúng với lứa tuổi của con em mình là được nhé. Nhớ đừng ham rẻ mà mua hàng không rõ nguồn gốc thì lại đang làm hại con mình đó, như thế thì thà đừng cho con dùng nữa còn tốt hơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sosad
    Đang tải...

2. shopbong68

shopbong68 Thời trang trẻ em

Ðề: Chọn mua hồng sâm trẻ em như thế nào?

Mình ko nghĩ là có sâm cho trẻ em nên ko biết mua cho con.

3. bac sy hoa muop

bac sy hoa muop Thành viên tập sự

Chú ý hàng xách tay thì nên xem các chỉ số Rb1, Rg1, Rg3 các mẹ nhé. Nó phải ghi đầy đủ rõ ràng. Hàm lượng trên 3mg/g thì mới xài. Dưới thì là hàng địa phương của Hàn. Dùng chỉ giống nước hoa quả.
    Mà hồng sâm trẻ em thông thường, các cháu hấp thụ phụ thuộc vào vi sinh vật trong cơ thể cháu. Còn nghe đâu có hồng sâm len men BTG gì gì đấy cũng không nhớ lắm. Hàng nhập khẩu. Loại này do sâm được lên men trước, nên các bé hấp thụ được tối đa dấy. Mẹ nào máu me thì hỏi bác google nhé. Kẻo lai bị mắng đi quảng cáo thuê cho bọn nào đấy thì chết.

4. kimthuongchv

kimthuongchv

e hỏi ý hơi ngu 1 chút, ng lớn ăn sâm tăng cân thì trẻ con có sợ m cho nó ăn sâm thì nó lại béo quá k ạ

bac sy hoa muop thích bài này.
  5. bac sy hoa muop

bac sy hoa muop Thành viên tập sự

Chào mẹ Kimthuongchv. Câu hỏi của bạn cũng tương đối hay. Khi bé nhà mình, còi ốm, da dẻ không đẹp bằng con nhà người ta thì mình mới cho cháu dùng loại hồng sâm lên men cho cháu dùng cho cháu nâng cao sức đề kháng, nạp thêm năng lượng để các cháu ăn ngon, ngủ ngon, ngày hoạt động vui khỏe với các bạn ở lớp. Còn khi các cháu đã gần bằng các bạn thì nên cho bé nghỉ một thời gian và theo dõi thêm. Nếu dùng quá nhiều sẽ làm cháu mập hơn các bé bình thường cũng không tốt tẹo nào. Kinh nghiệm là nên cho cháu dùng 2 tháng sản phẩm và nghỉ 1 tháng để theo dõi thì tốt hơn. Túm váy lại là cái gì dùng quá cũng hông có tốt tẹo nào.