Làm thế nào với cậu con trai 15 tuổi?

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi cudanit, 31/10/2014.

Tags:
  1. megaubeoxinh

megaubeoxinh Thành viên mới

Ðề: Làm thế nào với cậu con trai 15 tuổi?

Ôi, cái tuổi ẩm ương đây mà...Em nghĩ mẹ nó chắc sẽ phải giống như 1 người bạn, luôn đồng hành cùng con mình...theo kiểu như "cả thế giới có quay lưng lại với con, thì vẫn còn mẹ"...cứ lớn tự khắc sẽ biết thôi!! Nhưng mẹ nó hãy để cho bạn ấy luôn biết rằng mình có có 1 chỗ dựa an toàn, 1 bến bờ bình yên...để khi làm bất kỳ điều gì sai..nghĩ đến mẹ thôi, cũng sẽ thấy chạnh lòng...

Đang tải...

2. ecotopia01

ecotopia01 Thành viên chính thức

em chưa có con...nhưng có em trai học lớp 10....em em thì nó lành...ko vấn đề gì mặc dù vẫn có lúc cãi bướng với bố me....nhưng nó sợ em nên em nói gì cũng nghe.....
    nó có thằng bạn.....bố thì rất chiều nhưng mẹ thì rất ghê....mỗi lần đánh toàn vớ gậy gộc mà đập....mà thằng bé này bướng và lanh lợi hơn thằng ku em nhiều, đến lớp thì toàn ngủ, cãi láo với cả cô giáo, bị bắt vì chui vào nhà vs trường hút thuốc..vv....hic....
    Nó sang nhà em chơi....thấy mẹ em tình cảm nhẹ nhàng nên nó tâm sự là nó ở bị đòn quen rồi....nó nói nó đi tập gym để mẹ nó đánh đỡ bị đau với cả để né đòn mẹ nó cho dễ.....em nghe xong rất thương....làm sao mà con cái khi nhắc đến mẹ lại toàn thấy roi vọt đau đớn thế...
    nên em nghĩ là mẹ nên cố gắng nhẹ nhàng và hiểu sâu sắc về con của mình....như thằng em em nó lành chỉ đánh 1 trận là nó sợ....nhưng ku kia đánh nó lại còn tìm cách né đòn....nên chắc tuỳ từng đứa mà chỉ bảo cho hợp...
    em chưa làm mẹ nên chỉ chia sẻ chuyện của em thế được thôi ah.....
    Chúc chị và con trai nhiều yêu thương!
    ah còn chuyện có bạn gái bây giờ là chuyện bt đấy ah....nếu cấm kiểu gì cũng bị cãi là cổ hủ và dấu giếm....nên đành ủng hộ và theo dõi từ xa thôi ah!

3. thuyha1961

thuyha1961

Thỉnh thoảng rủ con đi chơi cùng, ôm vai bá cổ thủ thỉ thì may ra mới có hiệu quả

4. Phuongbkav

Phuongbkav Thành viên sắp chính thức

mình toàn cầm tay con lúc chơi để cho bé thấy được sự ấm áp