Muốn học tiếng Anh giỏi, bước 1 phải nghe thật thật nhiều !

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi mequay2008, 31/10/2014.

1. mequay2008

mequay2008 Thành viên sắp chính thức

Thấy nhiều tài liệu hướng dẫn học tiếng anh cho Conhojhoj đều khuyên nên cho các em nghe thật nhiều dù không cần hiểu trước tiên đã. Có mẹ nào giỏi Tiếng Anh và có kinh nghiệm dạy con thì cho minh fl[ì khuyên với ạ ! Cảm ơn các mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mequay2008
    Đang tải...

2. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Muốn học tiếng Anh giỏi, bước 1 phải nghe thật thật nhiều !

bước 1 phải nghe thật thật nhiều hả mẹ nó?

3. 10congcom

10congcom Thành viên mới

Ðề: Muốn học tiếng Anh giỏi, bước 1 phải nghe thật thật nhiều !

Còn bé thì xem phim hoạt hình bằng tiếng anh là tốt nhất rồi mn à

4. hangphung790

hangphung790 Thành viên đạt chuẩn

:rolleyes:Với trẻ nhỏ thì cho các bé tiếp xúc với tiếng anh từ từ qua hình ảnh như truyện tranh hoặc các đoạn phim hoạt hình ngắn vui nhộn là cách tốt nhất mẹ bé ạ. Nhưng đừng nên có thái độ bắt buộc bé phải nhìn vào sách truyện hay tự dưng bắt bé xem phim với mục đích là học như vậy vô hình chung bé sẽ có thể có thái độ không hợp tác và có thể dẫn đến ghét tiếng anh sau này:(.Nếu cho con xem phim thì mẹ bé hãy chọn phim hoạt hình nào ngắn thôi và thường xuyên bật đi bật lại cho con xem có thể rải rác vài ngày trong tuần. Như vậy thì việc nghe thụ động mới có kết quả. Nếu khi nào mẹ nghe thấy bé nhại lại được vài từ đơn giản trong phim thì như vậy bước đầu đã thành công rồi đấy. Từ nghe vô thức, bé đã biến những từ đó thành của mình và như vậy sẽ rất khó mà quên được :p Hơn nữa, trẻ con bản tính rất ham vui nên khi nào mẹ bé có thời gian thì hai mẹ con có thể xem sách (chỉ xem thôi nhé, ko phải dạy dỗ gì cả) sau đó mẹ đố bé, bé đố lại mẹ như 1 trò chơi vậy. Và để thêm phần nhiệt huyết, mẹ bé có thể treo thêm phần thưởng nếu bé thắng được mẹ :) Cách này sẽ làm bé vô cùng hào hứng và xem tiếng anh rất dễ dàng, khi đã thắng được đà lần sau bé sẽ còn muốn biết nhiều hơn :p Chúc mẹ bé may mắn nhé :p

5. gia1612

gia1612

m cũng thik học tiếng a. nhưng chua có dk sao 2 mẹ con cùng học

6. hangphung790

hangphung790 Thành viên đạt chuẩn

:rolleyes:Nếu bé nhà chị được học tiếng anh ở trường hoặc ở lớp thì khi đi học về chị thử chơi trò chơi cho bé đóng giả làm cô giáo, dạy lại cho mẹ nghe :p Em thấy cũng rất thú vị :p

7. meyeuphuongchi

meyeuphuongchi Cung cấp quà tặng doanh nghiệp

Đúng rồi các chị ạ. Phải cho con nghe thật nhiều tiếng anh. Con em hay xem peppa pig. Nội dung xoay quanh về 1 gia đình, tất cả tình huống trong cuộc sống. Rất hay và ý nghĩa. con cũng học được khá nhiều điều từ đó. Các mẹ thử xem nhé. Với nữa là tiếng anh ở đây khá chuẩn, mẹ nghe cùng con thì càng thú vị :)

Ngoài ra thì theo như em tìm hiểu thì cũng phải cho con đi học ở trung tâm nữa ạ. Thứ nhất đến đó con có môi trường học: bạn bè, thầy cô giáo

Thứ 2 là: tìm đc nguồn phát âm chuẩn ạ

Chị nào cần tư vấn về trung tâm tiếng anh thì pm em nhé. Em giới thiệu vài trung tâm học chất lượng ạ

8. hieupede

hieupede

:D bé nhà mình cũng hay xem peppa pig, giọng chuẩn, phát âm chậm, rõ, dễ nghe :D