Đối chất: Phản hồi về nick HOA MI LE

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi meyeucon91, 3/11/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. meyeucon91

meyeucon91 Bắt đầu nổi tiếng

Em chào các mẹ ạ. Em tên Vân, sinh năm 91, đã tham gia diễn đàn mình mấy năm & cũng đã giao lưu với nhiều mẹ trên này ạ. Em học Ngoại Thương ra năm 2009, bây giờ làm ở FPT ở Dịch Vọng Hậu, nhà ở chung cư CT3-1 Mễ Trì Hạ (đối diện Keangnam ạ). Đây là lần đầu tiên em lập 1 topic đối chất, vì muốn chia sẻ thông tin với các mẹ.

Em có mua áo da của 1 mẹ có nick name Hoa Mi Le. Cụ thể như sau ạ:
    Nick: Hoa Mi Le
    Địa chỉ: Xa La, Hà Đông (hình như chung cư CT5 - em không nhớ rõ)
    Số điện thoại: 01293670999
    Số chồng chị ấy: 0925497550

Em xin phép vào chủ đề luôn ạ:

Chị Hoa Mi Le có lập 1 topic thanh lý 2 cái áo da nam new 99% (nói là hàng trưng bày ạ). Em quan tâm cái áo da dáng dài trong topic của chị ấy, lúc ấy chị để giá là 1 triệu 2. Em inbox cho chị ấy mặc cả là nếu 1 triệu ok & chị freeship cho em đến Keangnam thì em lấy áo - cũng dặn là đến vào chiều tối chủ nhật thì em mới có nhà.
    Buổi sáng chị ấy nhắn tin bằng viber cho em (em không bật viber và không biết có tin nhắn - cũng không trả lời) rằng trưa chị ấy đến nhé. Sau đó chiều tối chị ấy gọi cho em bảo tối chị đến nhé, em ok. Chị ấy hỏi lại cân nặng của chồng em, và bảo sẽ mang thêm áo để em chọn.
    Tối, chị ấy & chồng & con gái qua chung cư CT3-1 Mễ Trì Hạ nhà em, mang theo bọc áo da trong túi. Hai vợ chồng em xuống xem áo. Chị ấy bán cho em cái áo da dáng dài 1 triệu 8, và 1 cái áo da nữ 1 triệu 8 xong fix xuống 3 triệu/2 cái. Em hỏi tại sao áo lại bị nhăn, chị ấy bảo là do chị để trong kho, kho nhà chị ở Phố Huế, thuê mặt bằng cũng mất 20 triệu/tháng nên nghỉ bán thanh lý lại. Chỉ cần treo áo lên là lại phẳng ngay. Em nói luôn là nếu áo không phẳng thì em trả lại áo chứ không mua & chị ấy đồng ý.
    Sau đó, chị ấy bảo là trưa chị đến nhưng em không có nhà, nhà chị phải ăn ở quán ăn đằng sau chung cư nhà em mất 60k, nên em phải trả chị ấy 50k tiền ship. Em cũng nói là yêu cầu chị freeship thì hãy mang đồ cho em, và buổi trưa chị tự đến chứ em không hẹn, tuy nhiên vẫn trả chị ấy 50k coi như công chị ấy đi xa.

Sau đó, em check lại tin nhắn trên diễn đàn & mở lại topic chị ấy, thấy đúng cái áo em mua cho chồng em, chị ấy rao giá 1 triệu 2, em trả 1 triệu + freeship, chị ấy bán cho em 1 triệu 500k. Em có nhắn tin cho chị ấy, và thỏa thuận là em mua thêm 1 cái áo nữa cho bố chồng, chị ấy giảm giá cho em 500k nhé. Chị không đồng ý, bảo chồng chị bắt bán giá 1 triệu 8, không thì anh ấy tiếc không cho bán, chỉ giảm 100k cho vui vẻ - nếu không thì trả lại áo chị ấy. Em từ chối kiểu giảm giá kia và yêu cầu trả lại hàng & chịu tiền ship. Chị ấy đồng ý, nhưng không xuất hiện.

Hôm nay em nhắn tin cho chị ấy vì chờ lâu không thấy chị ấy đến, chị ấy phủ nhận và bảo em là thuận mua vừa bán, không đổi trả. Em nói là chất lượng áo quá kém, người ta dùng đến hỏng bị nhăn chứ không phải đồ mới như chị nói, nên em mới muốn trả - điều này đã được thỏa thuận từ trước. Hơn nữa chị ấy đã đồng ý cho em trả, nhưng lại vờ như quên. Chị ấy bảo áo da bị nhăn thì em phải tự biết đem đến hàng mà sửa, và nhất định không cho em đổi trả hàng.

Em xác định là bị lừa mất 3 triệu lần này, nhưng cũng lên diễn đàn chia sẻ cho các mẹ biết để rút kinh nghiệm.

Loạt tin nhắn vẫn còn lưu trong điện thoại của em theo thread. Nếu chị Hoa Mi Le có thắc mắc gì về những điều em nói thì em sẽ up luôn để chị em dễ bề nói chuyện ạ.

Mong các mẹ mua sắm trên này thật sáng suốt, đừng cả tin & dại dột như em.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeucon91
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

NgocKim thích bài này.
  2. meyeucon91

meyeucon91 Bắt đầu nổi tiếng

3. support7

support7 Super Moderator

Ðề: Phản hồi về nick HOA MI LE

Mod đã yêu cầu Hoa Mi Le vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu Hoa Mi Le không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này (nếu như bạn không cung cấp thông tin phục vụ quá trình đối chất). Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng phản hồi tại topic này.

Cảm ơn các bạn.

4. Hoa Mi Le

Hoa Mi Le Bắt đầu tích cực

bạn có nick meyeucon thật là vớ vẩn. đã sai lại còn la làng. tôi thật chịu ko biết nói với bạn thế nào! pó tay chấm com. lamchame cũng hay thật khiến ngta chẳng có hứng thú mà vào nữa. cái người đang viết trên kia sai thuộc về phần mình nhưng đăng bài rồi nói ngta thế này thế khác , ảnh hưởng tới người khác đúng là 1 tội nặng. ảnh hưởng đến ngkhac tức là ảnh hưởng đến cuộc sống và suy nghĩ của họ. ngta ko làm j sai mà có quyền đem ngta ra phán xét! ai? ai có quyền đc phán xét ng khác? giỏi thì cứ ra tòa án phán xét cho phân minh. 2vc tôi đã ship hàng và thuận mua vừa bán và mang hàng trực tiếp. thoải mái hết mức. và sau hơn 1 tháng rồi còn đưa ra kêu đắt hơn 300k rồi nói sai sự thật.luc muốn b trả lại - tôi gọi điện thoại thì bạn bảo giảm giá cái áo thứ 3 thì chúng ta đã ok đồng ý, uh bạn cứ chọn áo đi rồi mình giảm như lời nói, 1 thời gian dài bạn ko liên lạc nghĩ rằng bạn ko cần nữa, giờ thì đưa đối chất, tôi chẳng biết đối chất cái j nữa! haiz. ngta mua hàng rồi thì chẳng ai nghĩ có thể trả lại được- chỉ nên nói đổi lại nhưng vấn đề đó mình ko nói- mà cta đều đồng ý với thỏa thuận bạn mua thêm áo sẽ giảm cho bạn. bạn có nghĩ ảnh hưởng là ntn ko? nhất đó là tôi ko thích tranh cãi , tranh giành hay nói những điều ko đáng nói. vì còn quá nhiều thứ pải qtam hơn cho khỏi đau đầu. lamchame cũng đừng để cho 1 số người đăng 1 cách vô tội vạ thế ạ, ảnh hưởng xấu đến ng khác có 1 ý nghĩa rất to lớn. thân.

5. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Chào bạn,

Trước khi tiếp tục quá trình đối chất, bạn vui lòng cung cấp thông tin cá nhân của bạn cho BQT bởi chúng tôi nghi ngờ bạn tạo nhiều nick: http://www.lamchame.com/forum/showt...D-cho-đối-chất-với-nick-moa-moa-đt-0942443896

Thông tin cá nhân của bạn cần cung cấp trong vòng 24h.

6. Hoa Mi Le

Hoa Mi Le Bắt đầu tích cực

lamchame thật hết sức vớ vẩn.............

7. Mod MSTD

BQT nhắc lại: Bạn cần cung cấp thông tin cá nhân của bạn trước 3h03 ngày mai (tức 7.11.2014) bởi lý do: Chúng tôi nghi ngờ bạn tạo nhiều nick. BQT cam kết không cung cấp thông tin cá nhân của bạn cho bất kỳ bên thứ 3 nào khác trừ khi có yêu cầu của cơ quan chức năng.

8. Mod MSTD

Khóa nick Hoa Mi Le vĩnh viễn bởi lý do: Không cung cấp thông tin cá nhân theo yêu cầu.

Về phía meyeucon91: Bạn vui lòng giải quyết cá nhân bởi trường hợp này bạn đã là người nhận hàng trực tiếp. BQT sẽ không tiếp tục hỗ trợ trong trường hợp này.

Các bạn lưu ý: Hiện tại trong mục đồ thanh lý có những người giả danh thanh lý, nên các bạn cần thận trọng khi mua hàng hóa.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.