Cần giúp: Mẹ chị nào đã từng chụp ảnh ở studio Vivian Xã Đàn cho em xin ý kiên về dịch vụ bên ấy với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi hn_tt, 6/11/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. hn_tt

hn_tt Thành viên chính thức

Cuối năm này e cưới, hôm qua 2 vợ chồng đi lượn một ngày tham khảo các studio ảnh cưới quanh khu vực trung tâm Hà Nội, cũng xem được khoảng 4,5 studio , nào là Cường Pari , Hà Nội Cưới, Ảnh Cưới Mộc, Vivian ... Cường Paris thấy tư vấn nhiệt tình , gói chụp cũng được nhưng mà ảnh mẫu không đẹp lắm vs cả váy cưới mình chả ưng được cái nào, Hà Nội Cưới vs Ảnh Cưới Mộc thì váy cũng tàm tạm, ảnh nhìn thường thường, không có gì nổi trội mà giá trên trời quá vs cả nhân viên hơi bị kiêu, chẳng nhiệt tình nên bị phản cảm luôn,( Chắc tại lúc vào mình hỏi ngay bảo tư vấn gói vừa vừa tiền nên thế )
    Chạy qua Vivian thấy cũng được, ảnh mẫu đẹp, gói chụp cũng tầm tiền hai vợ chồng, mà nguyên nhân chủ yếu là kết cái váy cưới quá :) thế là phang luôn, đặt cọc 2tr. Nhưng mà giờ về nghĩ lại thấy hơi liều, mình là người ngoại tỉnh,, bạn bè thân thiêt cũng chưa có ai chụp ở đây cả, toàn chụp ảnh ở quê luôn cho rẻ nên cũng chả tham khảo thực tế dk.
    em vào đây là muốn hỏi các mẹ các chị có ai từng chụp ở đây cho e xin ý kiến tham khảo với ạ, để e yên tâm, nếu không để e còn biết đường ... rút tiền về :( ( Họ bảo nếu hủy hợp đồng trước 3 ngày thì được hoàn lại toàn bộ tiền đã đặt cọc cho khách hàng )

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hn_tt
    Đang tải...

2. kem chanh

kem chanh Thành viên kỳ cựu

Ðề: Mẹ chị nào đã từng chụp ảnh ở studio Vivian Xã Đàn cho em xin ý kiên về dịch vụ bên ấy

em không biết chỗ này. Hôm vừa rồi đi xem mấy chỗ thì chim ưng nhất là Mr. Hạnh Phúc ở Trường Chinh. Em định sang tuần nắng ráo đi chụp rồi báo cáo các mẹ. Thấy họ tư vấn cũng được, xem váy vóc em cũng ưng nên thôi kệ, tham khảo nhiều nơi lại khó chọn

Mẹ Cún iuu thích bài này.
  3. comgiadinh24h

comgiadinh24h Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Mẹ chị nào đã từng chụp ảnh ở studio Vivian Xã Đàn cho em xin ý kiên về dịch vụ bên ấy

Ở đây em cũng không biết thế nào, trước nhà em chụp ở Studio Xinh Xinh chỗ chân cầu vượt ngã tư sở ý. Em nhận thấy các chỗ đều như nhau hết thôi bác ạ, mình chụp gói ít tiền thì họ ít nhiệt tình, mình sử dụng gói nhiều xiền thì họ coi mềnh là thượng đế. Em chúc mừng nhà bác trước nhé. Hehe!

4. toanbk

toanbk Yêu con, con trai của mẹ.

hình như chỉ riêng ở Xã đàn đã có 3 cái vivian thì phải, chứng tỏ họ làm ăn đc ghê

5. Lê Gia Đồ Gỗ

Lê Gia Đồ Gỗ Ba mẹ yêu Sam

bg studio nhiều lắm mn đi chọn cũng hoa mắt thật đó. E nghĩ là mẹ nó xem qua các studio trên web thấy studio hợp với phong cách của mn thì mn đến tham khảo xem thái độ và dịch vụ thế nào rồi quyết định. Ah e bảo này: mn phải yêu cầu ekip chụp thật đẹp cho mn cái ảnh phóng to treo phòng và mấy ảnh để bàn í. Album chả bao giờ mang ra xem nữa đâu. e thấy trên webtretho cũng có topic nói về vivian thì phải

6. Hạt.Dẻ

Hạt.Dẻ Bắt đầu nổi tiếng

e đang tham khảo Golden ở Nguyễn An Ninh và Lovestory trên Lạc Long Quân, đã có ai chụp ở đây chưa ạ, cho e xin ý kiến

7. lethithu1905

lethithu1905 Thành viên tập sự

Nhà em chụp ở Vivian ạ, nói chung ảnh chụp có phong cách, em rất ưng lễ tân bên họ, nhiệt tình lắm. Có lúc không hài lòng về vụ giờ giấc nhưng mà các bạn ấy nhiệt tình quá nên mình quên hết. Em dễ tính nên nhiều lúc cũng thích nc với mấy em ý, giờ có bé rồi cũng chả quan tâm đc nữa. Ai có nhu cầu inbox em, em cho sdt chị tư vấn :D

Sửa lần cuối: 9/12/2014
  8. lamluong811

lamluong811 Thành viên mới

Chị thử lên mạng search facebook của mấy photography tự do ấy, họ chụp đẹp mà ý tưởng chụp hình cũng đẹp hơn, chụp studio thường thường cảnh giống nhau k à

9. nightsapphir3

nightsapphir3 Thành viên đạt chuẩn

Đúng rồi, em thấy không cứ gì phải phi vào studio đâu ạ, nhiều thợ ảnh tự do chụp đẹp lắm. Giá thành thường là rẻ hơn vì họ không mất tiền thuê cửa hàng cửa hiệu.

10. trinhthamna

trinhthamna Thành viên tập sự

Hic. Đây cũng là vấn đề em đang phân vân, tháng 11 âm lịch này em cưới rồi mà chưa biết chụp ảnh ở đâu, bây giờ nhiều ảnh viện quá, chọn một cái ảnh viện có các gói dịch vụ vừa phải mà chất lượng ảnh tương đối thì khó quá, tìm đi tìm lại trên google hoa hết cả mắt với đủ các loại báo giá, khuyến mãi của các ảnh viện. Em ở ngoại thành, nên ít khi vào nội thành. Đi tham khảo thì phải mất cả ngày. Em cũng nhắm vài ảnh viện rồi nhưng vẫn còn phân vân, nay lại thêm thông tin của cái ảnh viện Vivian này nữa lại càng thêm khó nghĩ, không biết có mẹ nào, chị nào đã từng chụp ở cái ảnh viện Vivian rồi, thì tư vấn thêm cho em với. Em dự định sẽ chụp ảnh vào tháng sau. Cảm ơn mọi người trước ạ. :rolleyes:

11. ntchi

ntchi HỘP CƠM ĐIỆN LÕI INOX CAO CẤP 0984649160

ko có kinh nghiệm gì roài

12. lethithu1905

lethithu1905 Thành viên tập sự

trinhthamna inbox mình đi nhé :D

13. tieuhongkimphuong

tieuhongkimphuong Thành viên tập sự

Em thấy chất lượng ảnh bên Vivian này cũng khá đấy chứ, em tham khảo ảnh trên web của họ thấy nhiều ảnh chất lượng phết, nhất là mấy bộ ảnh Mộc Châu, nhìn mê muốn cưới ngay luôn í.

14. Megavidai

Megavidai Thành viên mới

Lâu lâu lượn lờ lại gặp vô đúng chỗ ngứa. Hị hị
    Đã từng chụp ảnh cách đây 2 năm, và giờ có em bé 7m tuổi mình rất vui khi được đề cập lại chuyện ngày xưa ấy :)))
    1. Vì topic hỏi fb về vivian nên mình rì viu là ko lo đâu ý. Nếu đã đkys thì cứ yên tâm chụp. Nhưng mà công nhận chụp thợ thì hên xui lắm. Ko phải na ná nhau đâu mà là mỗi thợ có style nghệ thuật riêng nên quan trọng là book đúng thợ hợp gu. Này thì phải làm việc kĩ với mấy e tiếp tân.
    Mách mẹo nè: ngồi coi các album của khách ở stuido (nhiều cực) đâu ko rõ chứ vivian thì liên tục có album mới của khách. Ví dụ hôm nay có album rồi í nhưng lại hẹn mai mứi lấy cơ. Hồi m chụp m canh me từng ngày để ra tha album về kẻo ko được bóc tem thì bỏ mịa. Ko thik ai động vào album m trước. Cũng k mún cho đứa nào xem, sợ nó làm xước. Sau khi xem thấy album nào có style ưng ưng thì book luôn trang điểm + thợ chụp của album ấy. Về design album thì cũng kiểu mỗi ông 1 sờ tai nên coi cái kiểu sờ tai nào m thích là book lun ông thợ phôtshop ấy.
    Đó là mẹo chọn thợ. Vivian nhiều thợ lắm í :( nên mách nhỏ các chị em mẹo ấy. Chứ t nói thiệt la ổng này thích chụp ngây thơ mà bắt ổng chụp tình tứ già đời chả đc đâu í. Có nói rát cổ bỏng họng thì đến lúc chụp ông ý vẫn chơi sờ tai của mình thôi :(

2. Nếu k dư giả kinh tế thì nên chọn album cỡ 25x35 là ổn. Đâu k bik chứ riêng vivian có thể mặc cả quy đổi giữa các dịch vụ. (Ngày xưa t toàn mặc cả :)))))) quy đổi thik nhát là làm thêm 1 album nhỏ. Mang đi khoe bạn bè sướng cực. Album to xong toàn cất tủ, để mốc cả năm nay chưa dở ra xem :)) có ngẫu hứng thì toàn zem file trên điện thoại với laptop thôi í. Chụp to nặng, tốn kém, tốn chỗ cất, lấy ra xem cũng ngại. Không thì chụp 20x30 cũng đc ( cơ mà hơi bé, đẹp nhất vẫn khổ 25x35)

3. Sau khi vật vã chụp dã ngoại thì giờ e thề nếu đc chupk lại e chọn chụp ở các phim trường cho nhiều cảnh, lại ngon bổ rẻ. Phim trường giờ hn có rất nhiều nhé :)) đẹp, dỡ mệt.quan trọng là phải giữ gìn nhan sắc cho hôm cưới. T chụp ngoài trời, bắt năng đen thui, chưa kể nắng đếch cười nổi :)) giờ lạnh nữa, chụp đợt này thì ra ngoài rét run, chụp phim trường cho bảo đảm sức khoẻ í. Không thì cứ lên khu hồ gươm. Ngon bổ rẻ sang trọng :)). Mà chụp trong phim trươngt chất lượng ánh sáng rất tốt nhé

:)) kinh nghệm chụp của t là thế. Còn với vivian thì tớ hoàn toàn yên tâm í. Nếu có vấn đề gì thì t cứ í kiến í cò luôn, chạ sợ ai :)) he he. Cơ mà mình cứ nói chuyện bt kiểu: e thấy chưa hợp ý em lắm, e thíc như này cơ ý ....đc cái t thấy mấy bạn bên ấy chịu khó lắng nghe, đặc biệt c thuỷ chủ ản h viện, hồi t cưới t lên í kiến suốt, sửa bằng bao giờ ưng ý t thì thôi, thậm chi dì zai lại toàn bộ album ảnh. Hic, thật, 10 khách chụp thì kiểu zì chả có 1 gặp sai sót. Cơ mà họ chịu khó nghe góp ý với giải quyết hậu quả. Chứ t sợ mấy ảnh viện đem con bỏ chợ lắm :(

À thêm nưax là báo lịch hẹn chốt nên roz ràng nhé. Ví dụ: e chưa ưng, buổi sau e kiểm tra lại, chưa được in album đâu nhé. Phải nói như thế ý nhé. Đề phòng lỡ gặp hôm ông bs đi mổ sáng vừa cãi nhau với zợ xong bỏ quên dao trong bụng bệnh nhân thì bỏ mịa. Đề phòng thế cho chắc :))

Thoai, nói vài lợi chia dẻ vơie các chiu em sắp chống lầy

:)) chụp ảnh cưới chỉ là chuyện nhỏ. Cưới xong có dám đi chụp lần 2 ko mới là chiện lớn. Hà hà

15. me_cubin_2010

me_cubin_2010 Thành viên tập sự

Mình chụp ở đây khá lâu rồi,4 năm rồi từ thời Vivian còn ở Trương Định, giờ thì Vivian chuyển lên Xã Đàn rồi

hn_ttMẹ Cún iuu thích.
  16. kungyeu118

kungyeu118 Thành viên chính thức

E cũng chưa chụp ảnh ở chỗ này, vào hóng các mẹ xem có kinh nghiệm j ko? cũng chuẩn bị lên thớt rồi, hê

Mẹ Cún iuuhn_tt thích.
  17. hn_tt

hn_tt Thành viên chính thức

Thank tất cả mọi người đã góp ý giúp em nhé, đặc biệt là kinh nghiệm quý giá của @Megavidai .Quyết định chốt hạ ở Vivian :)

18. maitran2212

maitran2212 Thành viên kỳ cựu

nói chung là cũng tùy người và tùy từng giá gói dịch vụ ạ. 2 năm trước anh chị e chụp ở vivian gói đắt thì phục vụ tốt, ảnh chụp cũng tự nhiên, nói chung ảnh đẹp
    còn 2 năm sau con bạn e cũng chụp vivian nhưng làm gói mấy đôi đi chung ấy thì k đc tốt lắm, ảnh chụp bthh, vội vã, thái độ k tốt lại còn vòi vĩnh nữa

19. Mẹ Cún iuu

Mẹ Cún iuu Thành viên mới

Mấy nàng ơi, đứa em gái sắp cưới. Nghe bạn bè nó vừa rồi chụp về nói thì kết Vivian. Mọi thứ đều hợp lý, ưng cái bụng cả. Nhưng nghe chúng nó nói rằng đc đẹp như mong muốn thì phải gặp tận tay, dzay tận trán, trao đổi cụ thể với đội hình thợ trang điểm, chụp.. về yêu cầu, phong cách của mình thì ekip phục vụ mới hiểu và thực hiện đúng như ý tưởng mình thích :)). Còn nếu không, ekip riêng của mình cứ làm theo như họ nghĩ là đã đẹp nhất, nhưng thực ra thì chưa chắc đã phù hợp với mềnh. Nàng nào đã chụp ảnh của Vivian, pót lên cho m.n tham khảo với :-k

Sửa lần cuối: 11/11/2014
  20. Mẹ Cún iuu

Mẹ Cún iuu Thành viên mới

Đã search cụm từ "Vivian vòi vĩnh", chưa thấy có nàng nào kêu ka gì :). Haizz.. các ảnh viện giờ cạnh tranh nhau khiếp, gạch đá tặng nhau cứ gọi là vè vèo :(

Sửa lần cuối: 13/12/2014
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.