3 tháng đầu: Thai 5 tuần đã có tim thai chưa các mẹ ơi????

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hahienlong, 9/7/2010.

1. hahienlong

hahienlong Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, giúp mình với, sáng nay mình đi siêu âm thai, nếu tính ngày chậm kinh thì tức là thai mình được khoảng 7 tuần, nhưng sáng nay bác sĩ siêu âm nói là thai mới chỉ được 5 tuần 3 ngày thôi, nhưng lại nghe được tim thai các mẹ ạ, theo các mẹ như thế có phải thai bé quá không, và em bé chậm phát triển không, em lo quá vì bác sĩ nói là 10 ngày nữa khám lại, nếu thai không phát triển bình thường thì sợ không giữ được thai, em mong em bé này quá nên hơi lo, các mẹ có ai biết giúp em với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hahienlong
    Đang tải...

2. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

Bạn đừng lo lắng, mình có nhiều bạn bè mãi đến 6 tuần mới có tim thai mà.
    Chúc bạn và bé mau khỏe

3. hahienlong

Mình thì đã nghe được tim thai rồi nhưng bác sĩ siêu âm lại nói thai mới được 5 tuần 3 ngày thôi, mình sợ là thai quá bé, vì mình biết là khoảng 7 tuần thai mới nghe được tim thai mà bạn

4. nguyenleanh

nguyenleanh Thành viên chính thức

Không sao đâu mẹ nó ạ, bạn mình hồi xưa mang bầu cũng mới hơn 5 tuần đã nghe được tim thai rồi đó. bây giờ em bé đã được 35w5d rồi, cả mẹ và bé đều khoẻ mạnh thế nên bạn yên tâm nhé

5. hahienlong

Chắc là mình chịu khó ăn uống bồi dưỡng để bé khỏe nhỉ, theo các mẹ thì uống sữa gì thì tốt và ngấm vào bé nhiều, vì vốn dĩ mẹ đã mập quá rồi, chỉ sợ uống sữa lại vào mẹ nữa thì thôi buồn lắm

6. hahienlong

Ðề: Thai 5 tuần đã có tim thai chưa các mẹ ơi????

Mình chia sẻ với các mẹ đây, Cuối tuần vừa rồi mình cũng đi siêu âm vài chỗ và cũng đồng thời để xem bác sĩ tư vấn cho mình vì chống mình đang uống thuốc Viêm Gan B mà mình lại có bầu, nhưng mỗi chỗ siêu âm lại cho 1 kết quả khác nhau, mình chả biết nên tin ở đâu nữa
    Lần 1: T6 tuần trước (9/7)siêu âm ở 125 Thái Thịnh thì kết quả là 5Tuần 3 ngày và bác sĩ siêu âm nói là đã có tim thai, nhưng bác sĩ khám thai cũng ở PK đó lại bảo 5 tuần chưa thể có tim thai được và hình ảnh thai siêu âm không có gì bất thường và mình cũng không bị ra máu
    Lần 2: T7 cuối tuần trước (10/7) siêu âm ở bác sĩ Vĩ ở dốc Phụ Sản thì bác bảo là được 6 tuần 2 ngày và đã có âm vang thai nhưng chưa có tim thai và hình ảnh túi ối cũng không có gì bất thường
    Lần 3: Chiều T7 (10/7) siêu âm ở bác Hưng ở 35 Vạn Bảo thì bác bảo đúng là có thai và thai đã vào tử cung nhưng mới chỉ được khoảng 4.5tuần thôi, hẹn 1 tuần sau siêu âm lại
    Lần 4: Chiều CN (117) siêu âm ở bác sĩ Hạnh (cũng làm ở Viện Phụ Sản) và bác sĩ nói là túi ối cũng chỉ được 5tuần 2 ngày, chưa thể kết luận rõ ràng và cũng không có hình ảnh bong rau và không bất thường, hẹn 2 tuần khám lại
    Vì mình lo lắng về em bé ảnh hưởng từ thuốc điều trị Viêm Gan B của bố nên mình cũng hơi lo không biết có phải em bé chậm phát triển không vì nếu tính theo chu kỳ kinh thì thai của mình phải được khoảng 7 tuần rồi cơ
    Có mẹ nào có kinh nghiệm không chia sẻ cho mình yên tâm với, nếu không mình cứ luẩn quẩn suy nghĩ và chờ đợi đến ngày siêu âm xem em bé thế nào vì thực ra chưa nghe được tim thai nên mình cũng chưa yên tâm lắm

7. lamlun

lamlun Trồng cây gây rừng ...

Hiện thai còn bé nên các BS chẩn đoán tuổi dựa trên chiều dài. Sai lệch chút là lệch tuổi ấy mà. Bạn không cần lo lắng nhiều nếu ko có các dấu hiệu nguy hiểm. từ từ qua 10 tuần thai lớn lớn lên rồi mới chính xác. Mà khám thì chọn 1 BS tin cậy thôi, máy mỗi nơi mỗi khác nên kết quả khó giống nhau lắm. Giờ chịu khó tẩm bổ, đừng suy nghĩ nhiều, hiện tại bạn ko có vấn đề gì đáng lo cả đâu :)

hahienlong thích bài này.
  8. phuongedu

phuongedu

Thai sang tuần thứ 8 mới có tim thai, chắc chắn nhất là phải tròn 8 tuần, bạn cứ yên tâm, nếu muốn chắc chắn ảnh hưởng hay ko thì bạn đi SA 4 chiều vào đúng tuần thứ 12 và dề nghị bác sĩ kiểm tra, và đến bệnh viện ĐH Y ở tôn thất tùng, ở đó có làm những xét gnhiệm gì gì đó mà bạn thử search thêm trên này xem, nhưng gì thì cũng phải sau 8 tuần xem có tim thai và 12 tuần SA lại 4 chiều.

hahienlong thích bài này.
  9. nhung lady

nhung lady Thành viên rất tích cực

bạn này chắc mong quá nên lo lắng nhiều,mình đây biết có bầu đi khám và siêu âm đã 4tuan6ngay và đã thấy tim bé đập uỳnh uỵch rồi :) có tim thai sớm hay con trai lắm nên bạn đừng lo nhé!

10. hahienlong

Cám ơn các mẹ đã tiếp thêm sức mạnh cho mình, mình sẽ cố gắng ăn uống để em bé phát triển tốt, thực ra mình cũng chẳng muốn siêu âm nhiều làm gì nhưng vì đợt này lỡ kế hoạch nên cũng hơi lo lắng nên thế, chứ em bé đầu nhà mình mình cũng đi siêu âm ít lắm vì CKK của mình đều nên tuổi thai rất đúng so với CKK nên mình không thấy lo lắng gì cả, còn lần này nhiều cái lo lắng nên đi siêu âm nhiều, nhưng đúng là mỗi nơi một khác, chắc là mình sẽ không đi siêu âm nhiều chỗ nữa

11. Mẹ Bipbi

Mẹ Bipbi Mẹ Nhóc Ngốc ngố

Em thì chẳng hiểu sao vẫn thần tượng ông BS này thế chứ?? KQ ở chỗ này cũng gần với KQ chị tự tính nhất nữa. Em cũng cùng ý kiến với các mẹ là chị chờ thêm khoảng hơn 1 tuần nữa rồi đi SÂ lại, khi ấy đã đủ 8 tuần, BS sẽ kích âm cho mình nghe, đập bình bịch luôn ạ!

Còn về ảnh hưởng của thuốc, ở tuần thai sớm thế này chẳng chỗ nào chẩn đoán được đâu, chờ tới tuần 12 đi SÂ lại, sau đó làm Triple test thôi chị ạ!

12. mẹ bé Bin còi

mẹ bé Bin còi Banned

đúng đấy bạn đừng siêu âm nhiều thế mà ảnh hưởng đến Thai, vì như mình biết khoảng 6-8 tuần là có tim thai rồi.

13. mebeoc

mebeoc Thành viên mới

Bạn đừng lo lắng quá Bt cũng phải 6t mới có tim thai

14. hahienlong

Mình đến bác sĩ Vỹ thì bác hẹn 1 tuần sau siêu âm lại, chắc cuối tuần này mình đến bác Vỹ thôi chứ không đi các chỗ khác nữa, hi vọng có tin vui báo sớm cho các mẹ

15. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

khiếp,mẹ ko nghĩ đến sức khỏe của em bé ah mà siêu âm lắm thế,em suýt choáng đấy, 4 ngày liên tục ẹc ẹc

16. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

chị ơi triple test phải làm ở tuần thứ 15,16 mới chuẩn chị ạ.em mới làm xong mà,muốn biết các dị tật khác phải chờ đến 22w cơ

Mẹ Bipbi thích bài này.
  17. hahienlong

Thực ra mình cũng đâu muốn siêu âm nhiều thế đâu, phần vì mong giữ được em bé này vì mình cũng mong lắm, nhưng phần lại lo lắng nên muốn đi siêu âm và tư vấn của bác sĩ luôn chứ có ai muốn đi siêu âm nhiều thế đâu, nếu như bình thường thì mình cũng biết là chỉ cần siêu âm vài lần trong cả quá trình mang thai thôi, nhưng vì lo lắng không biết có giữ được em bé không nên chỉ biết tìm đến bác sĩ thôi chứ các mẹ bảo em biết làm thế nào

18. Mẹ Bipbi

Mình hóng được cái vụ này rùi nên cũng bít muh!

19. Mẹ Bipbi

Em cũng đang tính sáng thứ 7 này tới thăm BS Vĩ đây (em lại SÂ citi tiếp để được nhìn con thật rõ ^^)

20. hahienlong

Không biết khoảng 7 tuần đã siêu âm citi được chưa các mẹ nhỉ, hôm em đi siêu âm của bác Vỹ bác ấy cũng bảo là được khoảng 6 tuần 2 ngày nhưng chưa có tim thai mà mới có âm vang thai thôi, nên bác sĩ hẹn 1 tuần sau đến siêu âm lại, mình mong từng ngày để đến ngày đó đây, có mẹ nào đã có 1 bé rồi mà mong mãi mới có được bé thứ 2 chắc sẽ hiểu tâm trạng của mình, thêm nữa mình lại còn lo thuốc uống Gan B của bố ảnh hưởng đến bé nữa nên lại càng lo