tìm người nhận con nuôi

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mt1409, 10/11/2014.

Tags:
  1. mt1409

mt1409 Thành viên tập sự

- Em không biết nói sao . . . em năm nay 20t đang mang thai bé được 7 tháng . . . và hiện tại em đang rất rối không biết phải làm sao . . . vì e bé không có ba . . .lúc trước e từng có ý định bỏ bé . . . nhưng lại chần chừ vì không có tiền với e cũng không có can đảm để đi phá thai cho nên tới bây giờ thì thai đã lớn quá rồi e nhưng không dám nói với gia đình lại không biết nhờ ai e không có bạn bè hay gì hết . . . Gia đình e lại đang thật sự khó khăn vì ở nhà thuê e lại không có việc làm . . . nhiều lúc nhà chẵng còn tiền mua gạo mua đồ ăn để mà ăn . . . nên bây giờ em không dám nói với bame chuyện này từ lúc mang thai tới bây giờ vì không có tiền e chưa đi khám lần nào . . em thật sự rất lo không biết em bé có bị sao không . . vì 7 tháng rồi e cũng sắp không giấu được nữa . . em có nghĩ tới việc nói dối với gia đình là đi làm ở xa . . rồi kím chổ nào đó chờ sinh e bé ra rồi mới về nói với gia đình . . . Em mong các mẹ các chị có thể giúp e . . . hoặc các mẹ các chị có biết chổ nào có thể giúp e chổ ở vs một phần chi phí cho việc sinh em bé được không ạ e cảm ơn mọi người nhiều . . .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mt1409
    Đang tải...

2. giaoductusom

giaoductusom Thành viên sắp chính thức

Ðề: tìm người nhận con nuôi

Chị cũng đang phải thuê nhà để ở, cũng còn nhiều khó khăn, nên không nhận con nuôi cho em đc, nhưng chị đồng cảm với em, Chị thấy em dũng cảm thật đó. một mình mà chịu đựng đc tất cả.

3. phamminh1689

phamminh1689 Thành viên chính thức

Thương b và bé quá mà mình chẳng thể làm đc j :( hi vọng b tìm đc ng tốt và có đủ đk, mình thì chỉ biết chúc b may mắn và sống yêu đời hơn. Gắng lên b nhé. Thân!

4. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

để tơ thử tim xem sao, nhiêu tô chuc cộng đông lắm, ban cô găng lên, chứ ko thi con sinh ra khổ lắm, to noi that nhin mây be sinh ra bi me bo rơi, roi ko may sinh bênh tât, minh nhin muôn khoc luôn ấy,,,,

5. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

Re: Ðề: tìm người nhận con nuôi

để tơ thử tim xem sao, nhiêu tô chuc cộng đông lắm, ban cô găng lên, chứ ko thi con sinh ra khổ lắm, to noi that nhin mây be sinh ra bi me bo rơi, roi ko may sinh bênh tât, minh nhin muôn khoc luôn ấy,,,,

6. Ðề: tìm người nhận con nuôi

Cố gắng lên b. m thì lại đnag cố gắng để có em bé mà ko đc. M lại ko có đk để nhận nuôi nên chỉ biết chúc bạn gặp được người tốt có đk tốt giúp đỡ. Mẹ tròn con vuông

7. Trái Cây Việt

Trái Cây Việt DH fruits

Chúc bạn sớm vượt qua và hạnh phúc!

8. mt1409

mt1409 Thành viên tập sự

E cảm ơn mọi người đã quan tâm . . . Lần trước e ũng có post lên một diễn đàn nhờ giúp đỡ . . . Cũng có người giúp e nhưng sau đó họ lại nói em nói dối lừa đảo . . . Nhìn e không có khó khăn . . . Nhìu lúc e có ý nghĩ hay là chết quắc đi cho xong . . . Nhưng mỗi lần vậy . . . E bé trong bụng lại cử động . . . Mỗi lần như vậy e chẵng còn can đảm nghĩ tới chuyện đó nữa . . . Thật sự hiện h e cũng kg biết phải đi đâu vì em bé sắp hơn 7 tháng rồi không thể ở nhà được nữa . . . Mong m.n giúp em với ạ

9. nguyenwt

nguyenwt Thành viên tập sự

Em ở đâu vậy. AC ở tphcm đang cần tìm con nuôi. ll với anh chị nhé:nguyen_wt@yahoo.com

10. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Em không thể quay về với gia đình ah, bố mẹ sẽ tha thứ cho dại khờ đó. Một mình em chống chọi bấy nhiêu thời gian là quá đủ rồi. Về với bố mẹ sẽ giận nhưng chỉ trong thời gian đầu thôi.

11. mt1409

mt1409 Thành viên tập sự

E có nt yahoo cho chị rồi đó chị

12. nguyenwt

Sao chị ko thấy tn nào hết, spam cũng ko có... Hay em để lại sđt hoặc địa chỉ mail chị sẽ ll nhé.

13. Muon xin coi nuoi

Muon xin coi nuoi Thành viên tập sự

Chị cũng muốn xin con nuôi , co gi e ll wa nick: nancy.le6886 hoac sdt 0903528873

14. nguyenwt

Đúng là thất vọng từ người mẹ này các bạn ah. Mình cứ tưởng vì hoàn cảnh nhưng thật ra là lừa gạt. Em này nói muốn cho con nhưng lâu h chưa khám thai. Mình đã dắt đi khám thai, siêu âm, làm xét, chích ngừa. Vậy là xong việc rồi thì lặn luôn nt ko trả lời nữa. Mình tức quá nt nói em lừa gạt ah. Vậy là mới trả lời nhưng chỉ nói một câu là ko lừa gạt ai cả... Đúng là lòng tin mình đặt nhầm chỗ rồi các bạn ah. Nếu các bạn ko tin mình sẽ cho các bạn xem giấy tờ liên quan & các tin nhắn mới nhất.

Sửa lần cuối: 23/11/2014
  15. nguyenwt

Mình cũng từng đọc tin này của người mẹ ấy nhưng nghĩ có sự nhầm lẫn gì đó thôi. Giờ thì đến lượt mình thật rồi.

16. hivongxanh

hivongxanh Thành viên tập sự

Bạn ơi. Mình cũng bị lừa rồi đấy. Mất tiền vé máy bay 2 lần, mất tiền nuôi 1 tuần, mất tiền thuê nhà 2 tháng vì đăt cọc tiền thuê nhà 3 tháng họ chỉ trả lại tiền 1 tháng. Lòng dạ của những bà mẹ trẻ khó hiều lắm, họ lấy con mình ra đi lừa gạt mọi người

17. nguyenwt

Chào bạn!
    Đúng là họ mất nhân tính thật. Bạn ở đâu, đã xin con nuôi tận đâu lận. Mình gặp nhiều trường hợp rồi, ko phải ra giá thì cũng đòi hỏi hoặc lừa lọc như mình đã kể. Ko Biết họ mang bầu có phải để lừa lọc hoặc đổi chác ko nữa. mình là người "hoàn cảnh" vậy mà họ lại...
    Hai...

18. one day

one day Thành viên rất tích cực

các mẹ sao k qua dantri để tìm con nuôi. đã là con nuôi thì trên giấy tờ cũng có ghi, cứ đàng hoàng mà nhận, nhiều khi cứ gặp gỡ riêng có khi lại k hay. mình đọc nhiều hoàn cảnh các con bị bỏ rơi từ lúc sinh ra đến là tội. nhưng dù sao còn hơn là k được sinh ra, người lớn chỉ vui nhất thời mà k chịu nghĩ cho lĩ tới hậu quả j cả.mong tới 1 ngày k xa sẽ k có bé nào bị bỏ rơi nữa.

19. hivongxanh

hivongxanh Thành viên tập sự

Mình ở quảng ninh, giữa năm ngoái vc mình định nhận của bà bầu ở đà nẵng. Nhiều lúc nghĩ mà buồn bạn à