Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 30
    Nơi Cư Ngụ
    hà đông hà nội
    Click:

Cám ơn
    409
    Được cám ơn 70 lần trong 37 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default tháng thứ mấy thì em bé máy ạ?

giờ em đang ở tuần thứ 19 mà em ko cảm nhận thấy em bé trong bụng máy hay là cử động gì cả,các mẹ nào có kinh nghiệm thì cho em biết mới,tháng thứ mấy thì em bé máy và cảm nhận nó như thế nào ạ

Click:

Cám ơn
    33
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi huongvan View Post
    giờ em đang ở tuần thứ 19 mà em ko cảm nhận thấy em bé trong bụng máy hay là cử động gì cả,các mẹ nào có kinh nghiệm thì cho em biết mới,tháng thứ mấy thì em bé máy và cảm nhận nó như thế nào ạ
    em thấy em bé máy ở tuần thứ 18 , 19 j đấy nhưng thời gian đầu p sờ mới thấy , h em dc 20 tuần , bé máy cả ngày , ko cần sờ bụng nữa mà tự cảm nhận dc , có khi bé máy rất mạnh lồi lõm cả bụng cơ

cô em họ em hơn em tháng rưỡi còn chưa thấy em bé máy mấy , cũng có thể do bụng có nhiều mỡ ( vì cô ấy hơi béo còn em thì gầy lắm )

chị cứ chịu khó để ý xem , có thể bé máy nhẹ mà chị chưa biết ( em thì cứ nằm lúc nào là đăt tay lên xem con máy lúc đấy thời gian đầu còn h thì nằm là em nhìn bụng xem nó máy chỗ nào thấy thích )

Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình cũng đã trải qua giai đoạn như bạn này. Mong con máy lắm ấy. Thường thì con đầu sẽ cảm nhận chậm hơn con thứ. Mình đến tuần 19, 20 mới bắt đầu cảm nhận thấy nàng búng trong bụng.
    Vào giai đoạn này thai máy nhẹ lắm bạn à, theo mình thấy thì vào tầm 8h tối là thai hay máy nhất. Ban đầu nhẹ nhàng như tôm búng trong nước ấy, phải thật để ý mới thấy cơ. Hoặc vào tầm giờ đó bạn nằm yên thử vỗ nhẹ vào bụng xem nhé. Nhớ là vỗ thật nhẹ như mình đang trò chuyện nựng nịu với bé con trong bụng ấy xem bé có phản ứng gì không nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh

Nơi Cư Ngụ
    39 Lonsdale ST - Melbourne - Vic 3000 - Australia
    Click:

Cám ơn
    654
    Được cám ơn 677 lần trong 425 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Đúng là thời gian này bé máy nhẹ lắm, Chỉ như con tôn búng 1 cái. Rồi dần dần mới cảm nhận rõ hơn được. Vào khoảng tháng 22, 23 gì đó thì bé bắt đầu làm bụng mình cứng lên như quả ổi. Thỉnh thoảng lồi bên này, lõm bên kia, mấy tháng cuối là thích nhất. Nhìn thấy cái bụng mình nó trườn bên này qua bên kia, nhìn thấy rõ lắm.

Những lúc ấy hạnh phúc thật đấy... Yêu lắm cơ....
    [U]MUỐI: Bán buôn, bán lẻ sữa ong chúa, nhau thai cừu các loai.
    1.Sữa Úc
    2.Mỹ phẩm Úc

Click:

Cám ơn
    46
    Được cám ơn 35 lần trong 28 bài
    Điểm đánh giá
    0

Thời gian này bé bắt đầu máy rồi đấy bạn ạ nhưng mới chỉ là những cử động rất nhẹ nên bạn chưa nhận ra, đợi thêm 2 ,3 tuần nữa bé sẽ máy nhìu hơn và với cường độ mạnh hơn khi đó thì bạn cảm nhận được từng cử động của bé rõ mồn một luôn. Nên đừng có lo mẹ nó nhé

Nơi Cư Ngụ
    xa... rất xa...
    Click:

Cám ơn
    462
    Được cám ơn 595 lần trong 413 bài
    Blog Entries
    17
    Điểm đánh giá
    0

Em cũng đang sốt ruột vụ này lắm, nhưng nghe các mẹ ở đây thì em còn phải đợi dài dài rùi, mới gần 16w thui!

Nhà em Bip
    35 47 55 62 68 73 75 79 82 85 90 93 95 105 107 110 112 118 125 132 136 143 145 150 (24m)

Nơi Cư Ngụ
    xa... rất xa...
    Click:

Cám ơn
    462
    Được cám ơn 595 lần trong 413 bài
    Blog Entries
    17
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: tháng thứ mấy thì em bé máy ạ?

Con em biết máy rùi nhé, nhưng rất nhẹ thui, và dụ dỗ mãi bé mới chịu cào cào em mấy cái!

Nhà em Bip
    35 47 55 62 68 73 75 79 82 85 90 93 95 105 107 110 112 118 125 132 136 143 145 150 (24m)

8. Người dưới đây đã cám ơn Mẹ Bipbi về bài viết hữu ích:

sinthy (09-19-2012)

Click:

Cám ơn
    22
    Được cám ơn 80 lần trong 61 bài
    Điểm đánh giá
    0

Giờ mình được 16 tuần 5 ngày nhưng qua 15 tuần, sáng ngủ dậy, thấy bụng tự nhiên nhọn hẳn ra. hihi, thấy lạ lạ, đợi thêm vài phút vẫn thế nên kêu chồng dậy xem cùng. Thế nên từ lúc đó, cứ sáng sớm là bụng mình lại nhọn .
    Thực ra không hỏi ai đâu nhưng cảm nhận được đó chính là việc em bé máy thôi.
    Muốn hỏi các mẹ xem có phải chính xác không?

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    3,812
    Được cám ơn 3,679 lần trong 2,787 bài
    Điểm đánh giá
    10 (100%)

Trích Nguyên văn bởi huongvan View Post
    Mình bắt đầu sang tuầnt hứ 17 là bé máy rõ rồi. Từ tuần thứ 20 thì máy ác. Rùi sau tuần 30 suốt ngày thình thịch ko ngủ nổi. NHưng cũng có những bé hiền lành hơn đó bạn. Con so thì ngoài tuần 20 mới cảm nhận được rõ. Đừng lo nhé. Sẽ được tận hưởng cảm giác em bé máy sớm thôi.

Click:

Cám ơn
    121
    Được cám ơn 154 lần trong 146 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chủ top có để ý là bạn rau bám mặt trước hay mặt sau ko? Nếu rau bám mặt trước, lại là con so thì sẽ khó cảm nhận hơn các mẹ rau bám mặt sau đấy. 19w cũng có thể là thời điểm em bé bắt đầu máy rùi, nhưng nhẹ nên có thể mẹ nó ko để ý!!!hehe, chúc 2 mẹ con khỏe nha, sau này con đạp ầm ầm vùa đau lại vừa thích!)

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ