Giúp mình phần chữ ký

Thảo luận trong 'Hỏi đáp với BQT' bởi auturmspring, 14/11/2014.

1. auturmspring

auturmspring Ước j tua lại thời gian

Chào mod, từ xưa đến nay mình vẫn rút ngắn đường link để làm chữ ký từ trang https://bitly.com này, và sau khi làm xong vẫn cứ truy cập để ra link của mình được, nhưng thời gian gần đây sau khi rút ngắn link để làm chữ ký, link rút ngắn của trang trên sau khi chèn vào forum LCM toàn bị mã hóa bằng các dấu **** thậm chí link rút gọn: http://phukienchobe.tk chèn vào cũng ko thể mở ra được, toàn báo như thế này là sao:

Từ trước đến giờ cũng các quy trình và công cụ mình sử dụng như vậy vẫn truy cập bình thường mà, giờ nó như thế, mod giải thích và hướng dẫn lại dùm mình. Tks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi auturmspring
    Đang tải...

2. support7

support7 Super Moderator

Ðề: Giúp mình phần chữ ký

Chào các bạn,

Vừa rồi có một sự cố xảy ra khi bít.ly bị trình duyệt Google Chrome nhận rằng có mã độc, do vậy các đường link rút gọn của các bạn có sử dụng bít.ly đều bị cảnh báo mã độc bởi trình duyệt Chrome.

Để hạn chế thiệt hại cho mọi người BQT đã tiến hành chặn từ khoá bít.ly nên các đường link rút gọn dùng công cụ này sẽ không sử dụng được, bởi vậy ai sử dụng công cụ này rút gọn đường link xin mời chúng ta chuyển sang cách khác như Tinyurl.com hoặc Goo.gl

Cách thức sử dụng các công cụ này cũng tương tự. Vậy mời các bạn hãy thay đổi link của mình nhé.

Cám ơn các bạn,

3. mebephuong2102

mebephuong2102 Thành viên mới

Mod cho e hỏi ké lần nữa ạ. E tạo link chữ ký rồi mà khi bấm vào đó thì lại chẳng thấy đâu cả.giúp e với.

4. support

support Super Moderator Staff Member

5. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

Mình là nhân chứng cho tác hại của việc rút gọn links dot.tk, vì ngày trước có nhờ các mẹ cõng chữ kí, có mẹ dùng links rút gọn dot.tk để tiện cõng được nhiều chữ kí, thế là một thời gian dài topic mình bị ảnh hưởng. Vì vậy mình không có cảm tình với vụ rút ngắn links lắm đâu các mẹ ạ, nếu có rút gọn link thì dùng cái rút gọn links của Google cho chắc ăn.

6. mebephuong2102

mebephuong2102 Thành viên mới

Mình cũng đã làm như Mod hướng dẫn mà ko được ah. kich vào chữ ký chẳng thấy bàn tay gi hết.huhu

7. Ðề: Giúp mình phần chữ ký

mình cũng thế các mẹ giúp với chán quá