Phòng chống hen suyễn cho trẻ vào mùa đông.

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi iloveyoufirst, 18/11/2014.

1. iloveyoufirst

iloveyoufirst Thành viên mới

Hai tuần trở lại đây, cháu nhà mình đêm ngủ cứ thấy thở hơi nặng, ban ngày thì thi thoảng ho nhưng không có đờm cũng không đau rát cổ họng gì cả nên mình cũng không lo. Hôm rồi mới đưa cháu đi khám thì thấy bác sĩ chẩn đoán là có nguy cơ bị hen suyễn, phải phòng chống và giữ vệ sinh nhà cửa sạch sẽ. Gì chứ ông anh mình cũng bị hen suyễn từ bé xong lớn lên chữa cũng không hết nên đang bị lo lắm. Đang tính có khi phải mua máy lọc không khí về trong nhà cho thanh sạch nhà cửa chứ nhà cách phố một đoạn có đóng kín cả ngày cũng không nói là sạch được. Mọi người có cao kiến gì không giúp mình với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi iloveyoufirst
    Đang tải...

2. flunk

flunk Thành viên tập sự

Ðề: Phòng chống hen suyễn cho trẻ vào mùa đông.

bạn ơi dầu tràm thì trị được nhức đầu sổ mũi chứ hen suyễn thì khác hẳn nhé.

mình thấy mua máy lọc không khí được đấy. nhà mình cũng mới được con cháu đi Hàn về tặng cho một cái chạy ngon lắm, tên là Clair thì phải.

3. Mẹ Dale

Mẹ Dale Guest

e thấy dầu tràm cũng tốt mà. Có đứa bạn, chồng bị hen, sinh con ra, phổi cũng yếu, cũng hay khò khè. Bạn e hay nhỏ 1,2 giọt dầu tràm vào yếm của con. Sinh con mùa đông mà. 1 thời gian sau cũng thấy con đỡ hơn nhiều

4. dacsanlongnhanhy

dacsanlongnhanhy 0978 249 568

Mình cũng nghĩ do thời tiết khí hậu với môi trường cháu hít thở, và do cơ địa của bé nữa. Nếu có điều kiện thì mua máy lọc không khí càng tốt

5. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

bệnh này khổ lắm, bản thân mình cứ mùa đông là đêm lại khó thở và ho , ko biết làm tn để khỏi đây hic