Đồng nghiệp giàu hay nghèo

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi mecuanhim', 20/11/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mecuanhim'

mecuanhim' Bắt đầu nổi tiếng

Đông nghiệp hay nói đúng hơn các chị cơ quan mình giàu lắm. toàn nhà giàu, hà nội gốc mấy đời. Mỗi mình là dân tinh lẻ lập nghiệp.
    Ngày đầu vô phòng (năm 2006) vẫn nhớ như in chị đông nghiệp nói: tao chả thích chơi với những đứa nhà nghèo. và bả ko chơi với mình thật. bả chỉ chới với những ai giàu, hay đi bar, có người thân ở nước ngoài thôi.

Buổi trưa các bả toàn đi ăn hàng, 1 mình lủi thủi ở cơ quan. buồn lắm í.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecuanhim'
    Đang tải...

2. Mèo gai

Mèo gai Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Đồng nghiệp giàu hay nghèo

Nạn phân biệt giàu nghèo thật là trắng trợn. Nhũng người như thế thì chẳng nên để tâm làm j chị ạ. Làm việc của mình rồi thì đi về.
    Thật ra thì em vẫn luôn nghĩ nên giữ mối quan hệ tốt với đồng nghiệp, nhưng họ k mở lòng thì mình đành chịu. Chị làm ở đó lâu chưa? thử cố nói chuyện xem có hòa nhập được vs người nào đó không. EM nghĩ là ở đâu cũng có người này người khác, k phải là k có người tốt đâu chị ạ.
    Chúc chị sớm hòa nhập được với mọi người nhé

3. me-cubi

me-cubi

Cơ quan mình toàn dân làm kỹ thuật, chân chất, có nhiều người, kể cả sếp có tiền nhiều tỷ mà vẫn rất quần chúng, ôi may quá. chứ như chỗ mẹ cháu buồn lắm.

4. nam bo thit bo ngon

nam bo thit bo ngon Thành viên kỳ cựu

có sự phân biệt quá nhỉ, thôi thì mặc kệ họ đi chị ah, việc mình mình làm nghĩ nhiều lại thêm buồn

5. mecuanhim'

mecuanhim' Bắt đầu nổi tiếng

à,mình làm đó gần 8 năm rồi. toàn các bà nhà giàu nên họ hay rủ nhau đi chơi và lên bar. mình vẫn nói chuyện bình thường, chỉ có điều mình ko có tiền để theo họ vì đi chơi phải có tiền chứ. may quá đến năm thứ 3 (tính từ khi mình vào đó) thì có 2 người ở Hà nội nữa vào, nhưng nghèo hơn, nên cùng cảnh nên chơi với nhau cũng dễ hơn

6. tumanh2910

tumanh2910 Thành viên rất tích cực

Hợp thì chơi k hợp thì giải tán, may mà nta k chơi với mn chứ chơi cùng họ rủ mình k theo thì k đc, theo thì tiền đâu mà đú. Cứ nghĩ thế cho nhẹ lòng mn ah

7. thienbinh_83

thienbinh_83

Mn ơi, người ta giàu thì người ta ăn chơi theo kiểu giàu, mình nghèo mình ăn chơi theo kiểu nghèo. Mình chẳng có gì phải tự ti miễn là mình kiếm đủ, ăn đủ. Nhìn lại xã hội cũng còn nhiều hoàn cảnh khó khăn lắm.

8. conyeu_memongcon

conyeu_memongcon Bắt đầu nổi tiếng

Làm việc trong môi trường đó cũng chán mn nhỉ?????????

9. chuyendem.com

chuyendem.com Thành viên mới

Em nghĩ giàu hay nghèo đâu phải ở riêng mỗi đồng tiền?
    Người ta nhiều tiền nhưng chắc gì tình cảm vợ chồng đã mặn mà bằng nhà mình. Theo em mình cảm thấy cuộc đời này rất là công bằng mà.
    Nhiều hôm em đi dép tổ ong ra đường nhiều ánh mắt nhìn em lắm, nhưng mà vẫn vô tư vì họ đâu biết sự thật thế nào. nhìn bên ngoài đâu thể đánh giá người ta thế nào :)

10. ping'shouse

ping'shouse CHĂN ĐỆM GIÁ RẺ

Em cũng ít quan tâm đến đời lắm. Chỉ sống sao thấy ổn là được, bố mẹ hài lòng và cũng chả ai nói gì được mình là được. Tất nhiên mình sẽ luôn cố gắng để có cuộc sống tốt hơn. Chúc chị luôn thấy vui vẻ và yêu đời nhé!

11. Small_Elephant

Small_Elephant Bắt đầu nổi tiếng

Chẳng có gì phải buồn cả chị ạ, ở cơ quan người ta đánh giá mình qua hiệu quả làm việc, cách đối nhân xử thế, chứ người ta không đánh giá mình qua việc nhà giàu hay nghèo đâu ạ. Còn với đồng nghiệp, uh thì nhà họ giàu hơn, nếu họ không phân biệt và mình cảm thấy hợp thì chơi thân cùng, nếu không tất cả ở mức độ bình thường. Họ cũng chẳng thể chảnh mãi được đâu. Giàu cũng có người thế này, thế kia chứ không phải ai cũng vậy hết cơ mà :)

12. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

sao nạn phân biệt giàu nghèo chỗ chị lại ác liệt đến vậy, chỗ em thì toàn mấy chị em giống nhau, chị sếp thì cũng có, cũng giàu, nhưng luôn hòa đồng với chị em trong cty, mấy chị em có gì lại san sẻ với nhau, học hỏi lẫn nhau thôi ak! hic. Mn thử xem có nói chuyện rồi làm thân được vs ai cùng cty không, ở đâu cũng có ng này ng kia mà! hic

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.