Cần giúp: Bé hơn 7 tháng tuổi bỏ ăn

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi sontung368, 24/11/2014.

1. sontung368

sontung368 Thành viên mới

Các bác giúp em với
    Bé nhà em hiện được 7 tháng 20 ngày, cân nặng 9kg700gr, bé vẫn chơi khoẻ, ngủ đủ bình thường. Bé rất hiếu động, ăn nhanh và nhiều khi nhìn cái miệng ăn ngon lắm. Bé bỏ ăn bột 3 tuần nay (bé vẫn tăng cân), em đổi đủ các loại bột mặn ngọt, nấu có mua có, cứ đưa vào miệng là bé đã oẹ ra, đưa vào nữa là bé sẽ ói hết sữa nước, lúc mới bỏ ăn bé vẫn ăn được sáng 1 hộp váng sữa, chiều 1 hộp sữa chua nhưng giờ bé cũng oẹ hết, nên em không cho bé ăn được chút nào

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sontung368
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Bé hơn 7 tháng tuổi bỏ ăn

Bé đang ở độ tuổi mọc răng bạn xem lại cách chế biến thức ăn cho bé đã hợp lý chưa nhé.Nếu bé bị lâu thế tốt nhất để yên tâm bạn đưa bé đi khám để xem tình hình triệu chứng nó như thế nào để điều trị sớm bạn nhé.

3. tcpharmavn

tcpharmavn Thành viên rất tích cực

Ðề: Bé hơn 7 tháng tuổi bỏ ăn

C thử những loại thức ăn khác xe, thử cháo loãng xem, nếu ko yê n tâm mn nên đưa trẻ đi khám bsy

4. Mẹ Liên Hương

Mẹ Liên Hương Điện Biên

có lẽ bé nhà bạn có dấu hiệu mọc răng nên cho đồ ăn vào là đau.hoặc bị nanh đá...bạn nên đưa bé đi khám bác sĩ khám tổng thể để tìm nguyên nhân không bé thiếu chất...

5. sweetxuka

sweetxuka WEB :sweetxuka.vn 091.209.3902/ 0973.304.1066

Mới hơn 7 tháng mà mẹ nó cho ăn, sáng 1 hộp váng sữa, chiều 1 hộp sữa chua là quá nhiều chăng....
    Bé nhà mình 7 tháng mình mới cho ăn cháo xay-> rây mịn thôi chưa cho ăn thêm gì !
    thời gian trước bé cũng ăn tốt, mình thấy con ăn được nên ép con ăn-> con chán ăn ko ăn( mình nghĩ con bạn giống như vậy ), mình cho nghỉ 10 ngày rồi bắt đầu lại từ đầu, mỗi lần 1 ít... trộm vía giờ con ăn tốt hơn cả đợt trc nữa !
    Mẹ nó thử lại dần dần xem sao!! nói chung là phải kiên nhẫn 1 chút dù cực kỳ lo lắng !

6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

nhiều bé bỏ bột sớm lắm,bạn tập cho con ăn cháo loãng xem sao. có khi bé không thích ăn bột lại thích ăn cháo đấy.