Cần giúp: Chiến lược quảng cáo

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Hướng kinh doanh, 27/11/2014.

1. Hướng kinh doanh

Hướng kinh doanh Tuổi Trẻ Tài Cao

Em đã lập xong website và cũng hoàn thành nhập tất cả sản phẩm em muốn hỏi anh chị đã đang từng là sinh viên có chiến lược gì để quảng cáo :
    Em nghĩ em sẽ quảng cáo bằng cách tờ rơi và chào hàng trong kí túc xá mạnh dạn hơn thì chào trong lớp học :rolleyes::rolleyes::rolleyes: nhưng em vẫn đang suy nghĩ về 1 chiến lược khách hàng là sinh viên toàn quốc do 1 số vấn đề .
    1 Nếu quảng cáo facebook phải vào rất nhiều nhóm và ko biết quảng cáo như thế nào cho nhanh vì rất nhiều người đăng
    2.Kết bạn thì facebook cho giới hạn rồi hơn là khóa
    3.chạy quảng cáo em nghĩ điều đó chưa cần thiết lắm
    CÁC MẸ NÀO ĐÃ LÀ SINH VIÊN VÀ CÓ CHIẾN LƯỢC KINH DOANH CHO MÌNH THÌ VÀO CHIA SẺ EM VỚI

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hướng kinh doanh
    Đang tải...

2. vietlongjapan

vietlongjapan Thành viên tích cực

Ðề: Chiến lược quảng cáo

Tùy theo sản phẩm của bạn là gì để có hướng đi đúng đắn, khoanh vùng khách hàng đi bạn

3. RiverSea143

RiverSea143 VNUNI - Tư vấn chuyên sâu về giải pháp bán lẻ

Cái này thì bạn phải join vào cực kỳ nhiều groups cho phép quảng cáo rao vặt và sau đó sử dụng tool để đăng bài. Chọn thời gian đăng sao cho hiệu quả.

Ngoài 5000 friends thì bạn còn có thể tăng lượng follows (theo dõi) nick cá nhân.

Ngoài ra, bạn nên tạo fanpage để vừa làm quảng cáo, vừa làm thương hiệu cho kinh doanh của bạn. Bạn hãy đọc các bài làm thế nào để làm fanpage hiệu quả, chứ ko phải cứ tạo ra fanpage rồi thi thoảng post sản phẩm lên mà ko làm gì đâu.

Chú ý: Đối với các nick cá nhân mới tạo thì việc join liên tiếp vào các groups hoặc việc add friends liên tục sẽ bị facebook chặn (block). Vì thế các bạn hãy làm từ từ đối với các nick mới tạo nhé

Sửa lần cuối: 27/11/2014
  4. bright.50NPL

bright.50NPL Thành viên mới

mình chưa biết cả cách tạo fanpage. địa điểm nhà mình đẹp giá cho thuê phải chăng mà buổi ngày vẫn vắng

5. letrung0908

letrung0908 Giải pháp kiểm soát cửa

Bạn có thể làm thêm cách quảng cáo trên các website khác như rao vặt, diễn đàn ..... và fb cũng là 1 cách rất hiệu quả đó, tạo fan page và tăng like cho nó nữa, chúc bạn thành công

6. samvinalink

samvinalink Thành viên đạt chuẩn

lập fanpage cũng không có khó mấy đâu các mẹ, quan trọng phải đầu tư 1 chút chạy các chiến dịch quảng cáo của facebook ấy, khi có click mình mới mất $ lên cứ thaỏi mái đi, facebook nó hay ở chỗ target được chi tiết vùng miền, giới hạn độ tuổi nam nữ... hya lắm.
    Còn tốt nhất thời buổi bây jo là pải đẩy mạnh quảng cáo online, bạn lập 1 website đưa thông tin sản phẩm lên đó rồi thực hiện quảng cáo cho wweb đó lên, còn quảng cáo online thì có nhiều cách lắm, bây jo mà KD mà không chơi online thì chết toi ](*,)

7. huongkoi191

huongkoi191 Cho vay Ngân hàng

Từ lúc mới lập FP đến lúc có 1 lượng KH cố định cũng khó khăn lắm đấy ạ:mad:

8. truckhongla

truckhongla Thành viên rất tích cực

mình là SV bán hàng đc hơn 2 năm rùi đây,mình chỉ có 1 Kn, đó là chăm chỉ up bài face, thường xuyên vào các trang diễn đàn nc với các mẹ, thái độ bán hàng nhiệt tình, niềm nở, kiểu gì cũng thành công,

9. mlle.dorothy

mlle.dorothy Thành viên tích cực

Bán trên lcm cạnh tranh công bằng hơn fb nhé.mình thành công trên fb vì có thủ thuật riêng. Rất tiếc mình ko thể chia sẻ cho bạn đc. Thứ duy nhất mình có thể chia sẻ với bạn rằng lập 3 4 cái nick mới rồi để mấy tháng sau hẵng sử dụng. Và cần 1 tk instảgam của shop.sau đó dựa vào instagram tiếp cận khách hàng vì insta thì thoải mái follow ng khác thoải mái comment. Bét nhất cũng sẽ mất 1 năm để khách hàng tìm đến ổn định. Sau đó mới lập page.hết

10. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

Mn có kinh nghiệm gì vụ intergram chia sẻ cho em hóng với. Cái này em thấy nhiều mẹ làm rồi mà mình thì mù tịt.